Cho hỏi về mức độ đáng tin cậy của FTTH Eco 12mbps

vuhothang

Member
Ðề: Cho hỏi về mức độ đáng tin cậy của FTTH Eco 12mbps

Cuối cùng hôm nay cũng xong cái đường FTTH Eco cho nhà rồi, tốc độ chạy max luôn, sướng..

meomatto

Active Member

Cuối cùng hôm nay cũng xong cái đường FTTH Eco cho nhà rồi, tốc độ chạy max luôn, sướng..
Chắc được mấy hôm khuyến mại thôi bác, ròi thì nó lại về 12M như đăng kí thôi. Tuy nhiên cứ dùng đã, tính sau. Chúc mừng bác nằm trong số ít người may mắn lắp dc. :D

acmanu

Active Member

Bác nào đã đóng tiền rồi mà sau 15 ngày nó không kéo cáp thì bác gọi thẳng cho giám đốc chi nhánh đó nói là sẽ lên huỷ không xài nữa thì nó sẽ xuống lắp ngay trong vòng một ngày , hôm rồi mình cũng làm dữ bảo nó huỷ hợp đồng trả tiền lại cho mình vì nó không đúng hẹn thì lập tức nó cho người xuống làm ngay =)) vãi cái thằng tèo này luôn

tranminh474

Active Member
Re: Ðề: Cho hỏi về mức độ đáng tin cậy của FTTH Eco 12mbps

Fshare hôm nay sao down quá chậm các bác ợ. Có bác nào bị giống mình không?
Đặc biệt là không resume được luôn (mặc dù Account Vip???)

-UffC-l6K1-Lp7DzzHBfuM1IbwnKzD1Rb4sAViypafs=w277-h226-p-no

vuhothang

Member

Tình hình speedtest với Viettel host tại Tp.HCM mình luôn đạt down 34/ up 80 nhé. Thôi có chỉ phải trả 220k/tháng nhiêu đó quá sướng rồi.

Tei

Member

Em mới đăng kí gói 12Mb của Viettel đây, giá 192k/tháng, đóng trước 1tr mấy em quên rồi, xài 6 tháng khỏi đóng
Em test phát, lúc này là 6h40 chiều, ngày 28/4/2014

New server

Cá nhân em down Fshare vip, IDM mở lan 10M, 16port thì được 4,5Mb ạ

Tốc độ nhà em, vì cũng mới lắp 12Mb VT đây

ám964

Member
Hôm nay Viettel cáp quang trở lại bình thường rồi nhé (12Mb), hết khuyến mãi (32Mb)

vanninhthuan119

Well-Known Member
Mới đăng ký cuối tháng 4, hôm qua các chú Vịt teo đến thả dây và lắp thiết bị xong, test 12Mb. Xong xuôi bắt tay ra về không nói gì đến chuyện đóng tiền gì cả, hé hé, gọi lên chỗ làm hợp đồng, em nó nói anh yên tâm cứ từ từ cũng được:D. Buổi tối test thử XBMC chạy files 10M ngon ơ!

vuhothang

Member

Thế là về nguyên trạng lại rồi, down 12/ up 20 với host VT và FPT.

vhunter1

Member

Mình đang dùng VNPT gói 12MB cáp quang ( download của fshare có khi lên tận 5MB/s )

vnckien

Active Member

Từ hôm em lắp (7/4) đến hôm nay tốc độ upload và download từ Fshare chỉ được 1.35 Mb/s là max, tự nhiên lúc chiều lên được 4Mb/s, bây giờ lại chỉ còn 2.5Mb/s. Tốc độ thay đổi thế không biết là do đâu các bác nhỉ?

Tốc độ này thì bác C_Pham upload nhạc Nga vèo cái là hết cái "kho" của bác. Phục vụ ACE tốt hơn nữa phải ko bác. Thanks bác.

C_Pham

Well-Known Member

Tốc độ này thì bác C_Pham upload nhạc Nga vèo cái là hết cái "kho" của bác. Phục vụ ACE tốt hơn nữa phải ko bác. Thanks bác.

Cám ơn bác đã nhiệt tình ủng hộ nhạc em up.

Từ hôm 8/5 nó lại về 1.35 Mb/s rồi bác ạ.

Trước đây em dùng ADSL thì upload 1 file hết từ 2.5h đến 4h mà nhiều khi up xong Fshare nó báo lỗi server error có khi 1 file up 10 tiếng không xong, bây giờ thời gian upload thường chỉ 6-8 phút nên cũng đỡ vất vả hơn, nếu bị lỗi up lại cũng nhanh.

boyngocxita4

Sau cái vụ lùng bùng không có thiết bị thì một tối nóng nực, khoảng 8h tối có a kt gọi báo sáng mai có người kéo mạng. Và ngày hôm sau chả thấy có ai kéo. Ngày tiếp theo nữa thì 6h30 đã có ông gọi cửa để kéo dây. Kĩ thuật báo ngày hôm sau có người đến cài đặt thì một lúc sau đã có ông lờ đờ đến lắp đặt. :) Mấy hôm đấy trời nóng quá nên nhìn mấy ông làm thấy cũng thương, mình đành nước non mời tóe nhoe. Sau khoảng 2 tiếng thì có mạng. Đây là hình ảnh test bằng Speedtest. Nhà mình ở vùng sâu vùng xa của Hải Dương. 192k/tháng.

tranminhhai21

dự là trong 2 3 năm nữa mạng cáp đồng sẽ tuyệt chủng =.=

Bạn nói quá chích sang lun.vài năm nữa thì tất cả người dân chúng ta sẽ chuyển sang dùng dịch vụ cáp quang của viettel hết vì hiện nay mình thấy giá cáp quang của viettel là rẻ nhất gói 12mbps chỉ có 192.500/tháng và đóng trước 3 tháng.

Đơn giản dễ hiểu là 1MB = 8Mb, nói chung dùng em này bằng tiền cáp đồng 4M VNPT nhưng tốc độ ngon hơn nhiều

dungsin_lqd

Well-Known Member

--em mới đi xin lắp đặt và được thông báo hết port ...buồn 1 s

dungsin_lqd

Well-Known Member

--Mb/s khác MB/s nha mấy thím nhà mạng thường dùng Mb/s để có số cao nhất..................

Bên trên