Chọn dịch vụ nào cho TH KTS trong 1 năm tới khi K+ hết bản quyền bóng đá Ngoại hạng Anh

vcidth

Active Member
Ðề: Chọn dịch vụ nào cho TH KTS trong 1 năm tới khi K+ hết bản quyền bóng đá N

Công nhận thông tin của bạn (và vietkor84) rất chính xác. Cho mình hỏi luôn: K+ định phát giải Đức trên kênh nào vậy, nếu không phát HD thì cũng gần bằng 0? Và tới đây K+ HD có dự định tăng kênh HD không?

Chính xác phát trên kênh nào thì em chưa biết (em cũng hóng thôi mà :))) ), chắc là trên mấy kênh K+ thôi. Còn việc tăng kênh K+HD thì đã có lộ trình từ trước, tổng cộng sẽ tăng lên khoảng 100 kênh, trong đó có gần 20 kênh HD, tuy nhiên gần đây ta ra cái luật phải Việt hóa các kênh mới được phát nên việc xin phép tăng kênh và đầu tư Việt hóa gặp rất nhiều khó khăn (họ đã mua TP trên Vinasat1 nhưng vẫn để đó chưa sủ dụng), hiện tại chưa đủ điều kiện để tăng kênh.

ahatuananh

Well-Known Member

Chọn ông nào mà chảo thu không phải quay hướng Đông Nam :)):)):))

binhhd

mình nghĩ sang năm 2013 khi K+ hết độc quyền các giải bóng đá thì các đài sẽ ngồi lại với nhau chia sẻ bản quyền, khi đó các giải bóng đá hay các đài đều phát. cho nên bác đang có ý định sử dụng TH KTS thì cứ chọn thằng nào có nội dung chương trình giải trí, phim, ca nhạc hay là quất thôi k phải xoắn. nội dung thằng nào hay thì các bác đọc trên diên đàn cũng hiểu 1 phần, mình chỉ gợi ý nên chon thằng VTC thôi, còn lựa chọn ai là tùy thuộc vào túi tiền các bác vậy. hehe

Ðề: Chọn dịch vụ nào cho TH KTS trong 1 năm tới khi K+ hết bản quyền bóng đá Ngoại hạng Anh

VTC sang năm nữa mà có dc EPL đầy đủ là lại chiếm thế thượng phong thôi.

HDVIP2001

Bác này cho xem bằng chứng về việc này đi...tui thấy không có chủ nhật đâu cho đến hết 5/2013. Nếu chăm chăm vào bóng đá VTC cũng không khá hơn K+ đâu

---------- Bài trên gởi vào lúc 08:49:32 AM ---------- Bài dưới được thêm vào lúc 08:48:57 AM ----------

Bác này cho xem bằng chứng về việc này đi...tui thấy không có chủ nhật đâu cho đến hết 5/2013. Nếu chăm chăm vào bóng đá VTC cũng không khá hơn K+ đâu

HNT24681

Well-Known Member

Ý cụ là bắt nó quay hướng Tây Nam dư lày chớ giè ;))

HNT24681

Well-Known Member

mình nghĩ sang năm 2013 khi K+ hết độc quyền các giải bóng đá thì các đài sẽ ngồi lại với nhau chia sẻ bản quyền, khi đó các giải bóng đá hay các đài đều phát. cho nên bác đang có ý định sử dụng TH KTS thì cứ chọn thằng nào có nội dung chương trình giải trí, phim, ca nhạc hay là quất thôi k phải xoắn. nội dung thằng nào hay thì các bác đọc trên diên đàn cũng hiểu 1 phần, mình chỉ gợi ý nên chon thằng VTC thôi, còn lựa chọn ai là tùy thuộc vào túi tiền các bác vậy. hehe

Dưng mờ iem lại không thích trả tiền thì làm thế nào hả cụ :((

Ý mình nói mùa sau nữa. Có nghĩa là mùa giải 2013-2014 ấy. còn mùa giải sau thì K+ nó vẫn độc quyền. Thực tế mà nói ở VN thì chỉ có bóng đá Anh là dc xem nhiều thôi. K+ có độc quyền Laliga hay Seria đi chăng nữa thì cũng chỉ 1 bộ phận người ta phản đổi thôi. Còn EPL mới chỉ có độc quyền SS mà mấy năm vừa rồi báo chí khán giả đã cuống hết cả lên. Các bạn đọc báo về vụ bản quyền này thì chỉ thấy người ta nói là K+ độc quyền SS chứ có nói mấy gì đến mấy giải kia đâu. Thực sự là các giải đấy ko hấp dẫn. Cuối tuần coi dc mấy trận EPL cũng đã lử người rồi.
Đó là chỉ riêng về mảng bóng đá, các mảng khác thì hầu như kênh nào cũng đáp ứng dc dù ít dù nhiều nhưng lượng khán giả nhỏ và nhu cầu ít. Chảng hạn như phim truyện thì với HBO HD, Starmovie HD... thì đã khá là đủ rồi. Với chị em thì mấy kênh phim truyện VN thì chỉ có SD, xem tẹt ga với hầu như mọi nhà cung cấp.
Hơn nữa VTC có mấy kênh HD thuần việt nên dù sao nội dung gần gũi với người VN hơn. Về mặt nôi dung trong gia đình thì vợ đã giải quyết dc nội dung như thế, chồng thì bóng đá Anh coi dc rồi, giá cả hấp dẫn thì chả tội gì ko dùng VTC. Chỉ những người có điều kiện thì mới lắp K+. Còn AVG thì cũng chả có gì đặc sắc, bóng banh thì cũng ko hơn thậm chi là kém thì lấy gì mà so đọ.
Tôi đang dùng IPTV thì thấy nó như vậy, chứ ko mục đích PR cho VTC gì cả. Chỉ mong nó mua dc bản quyền EPL và 1 số giải bóng đá lớn như Euro, WC là dc!

yuiseto

Member

truyền hình hay nói chung tất cả mọi thứ trong cuộc sống, chẳng có gì là hoàn hảo hết! thế nên theo em chọn thèn nào là tùy thuộc vào nhu cầu của mình thôi, có lúc em cũng định mua đầu thu vệ tinh của tàu, cái loại mà nối với modem để có thể giải mã các kênh thể thao HD phải trả tiền (tất nhiên mình cũng phải đóng phí server nhưng rẻ hơn, cái này bác nào đang dùng sẽ biết) nhưng nghĩ đi nghĩ lại cho dù có 1080p thì cũng chỉ là 1 trận bóng, đi làm về mệt có lúc còn ko buồn xem, còn con cái , vợ.....nên em bỏ kkkkk phim phọt thì mua cái tài khoàn của mấy bác host trong nước, lúc nào có phim hay thì kéo về lúc rảnh bật cái lcd còi lên xem cũng hd như người kkkkkk giải trí thì cũng như thể thao thôi ạ, các kênh của mình nội dung na ná rồi xào đi xào lại, em toàn chỉ xem discovery và ngc, đến tối xem thời sự vtv1...chấm hết! Một ngày ngoài 8h đi ngủ, 8h đi làm, chỉ còn có 8h còn lại, em hỏi các bác 1 câu nghiêm túc, các bác dành mấy h 1 ngày cho cái tv? thế nên đâu cần đắn đo làm gì ạ?

HDVIP2001

Ý mình nói mùa sau nữa. Có nghĩa là mùa giải 2013-2014 ấy. còn mùa giải sau thì K+ nó vẫn độc quyền. Thực tế mà nói ở VN thì chỉ có bóng đá Anh là dc xem nhiều thôi. K+ có độc quyền Laliga hay Seria đi chăng nữa thì cũng chỉ 1 bộ phận người ta phản đổi thôi. Còn EPL mới chỉ có độc quyền SS mà mấy năm vừa rồi báo chí khán giả đã cuống hết cả lên. Các bạn đọc báo về vụ bản quyền này thì chỉ thấy người ta nói là K+ độc quyền SS chứ có nói mấy gì đến mấy giải kia đâu. Thực sự là các giải đấy ko hấp dẫn. Cuối tuần coi dc mấy trận EPL cũng đã lử người rồi.
Đó là chỉ riêng về mảng bóng đá, các mảng khác thì hầu như kênh nào cũng đáp ứng dc dù ít dù nhiều nhưng lượng khán giả nhỏ và nhu cầu ít. Chảng hạn như phim truyện thì với HBO HD, Starmovie HD... thì đã khá là đủ rồi. Với chị em thì mấy kênh phim truyện VN thì chỉ có SD, xem tẹt ga với hầu như mọi nhà cung cấp.
Hơn nữa VTC có mấy kênh HD thuần việt nên dù sao nội dung gần gũi với người VN hơn. Về mặt nôi dung trong gia đình thì vợ đã giải quyết dc nội dung như thế, chồng thì bóng đá Anh coi dc rồi, giá cả hấp dẫn thì chả tội gì ko dùng VTC. Chỉ những người có điều kiện thì mới lắp K+. Còn AVG thì cũng chả có gì đặc sắc, bóng banh thì cũng ko hơn thậm chi là kém thì lấy gì mà so đọ.
Tôi đang dùng IPTV thì thấy nó như vậy, chứ ko mục đích PR cho VTC gì cả. Chỉ mong nó mua dc bản quyền EPL và 1 số giải bóng đá lớn như Euro, WC là dc!

VTC kém nhất chổ nào bác biết không thế?

Thứ 1 nhé: Chất lượng đầu thu kém, bảo hành bảo tỏi thì vô địch về "LÈO".
Thứ 2 nhé: Hậu mãi cực kém. Khách mua chưa được 3 ngày hư thì bảo hành 1 năm, 1 năm sau hết thuê bao khách hàng phải mua thẻ cào, VTC chả cho không ai cái gì bao h.
Thứ 3 nhé: Đầu thu VTC mà đã kích hoạt thì các bác nào tạm dừng và trả lại được VTC mới lạ.
Thứ 4 nhé: Chăm sóc khách hàng cực kỳ kém.
Thứ 5 nhé: chuyên gia cắt kênh.

Trong khi AVG và K+ thì 5 vấn đề trên đều ổn. Trong khi VTC không bao h làm được điều này, vì vẫn là cơ quan nhà nước. Mà đã là nhà nước thì vào túi mấy ông làm Sếp ở VTC.

Cơ bản 1 việc cho bác thấy nè. Là vấn đề Trạm Phát sóng ở Đồng Tháp và các Tỉnh miền Nam. VTC bán cả nghìn cái đầu DTT, sau đó không thanh toán chi phí hoạt động cho đơn vị Đài, thế là tạm ngưng phát. Bà kon các nơi coi như tiêu cái đầu, có ông đại lý hay ông VTC nào đứng ra nói thu lại đầu không?

Như việc VTC nói đổi đầu sắp tới...chờ đi bác..còn lâu mới có.

Thứ 2 nhé: Hậu mãi cực kém. Khách mua chưa được 3 ngày hư thì bảo hành 1 năm, 1 năm sau hết thuê bao khách hàng phải mua thẻ cào, VTC chả cho không ai cái gì bao h.
Thứ 3 nhé: Đầu thu VTC mà đã kích hoạt thì các bác nào tạm dừng và trả lại được VTC mới lạ.

Trong khi AVG và K+ thì 5 vấn đề trên đều ổn. Trong khi VTC không bao h làm được điều này, vì vẫn là cơ quan nhà nước. Mà đã là nhà nước thì vào túi mấy ông làm Sếp ở VTC.

Cơ bản 1 việc cho bác thấy nè. Là vấn đề Trạm Phát sóng ở Đồng Tháp và các Tỉnh miền Nam. VTC bán cả nghìn cái đầu DTT, sau đó không thanh toán chi phí hoạt động cho đơn vị Đài, thế là tạm ngưng phát. Bà kon các nơi coi như tiêu cái đầu, có ông đại lý hay ông VTC nào đứng ra nói thu lại đầu không?

ở đây đang nói về nội dung chứ lôi mấy cái dịch vụ hậu mãi các thứ ra làm cái gì! Bảo hành hay ko là do đại lý, trước tôi cũng đi bảo hành 2 lần rồi, cũng có sao đâu! Nhưng mà giờ cũng ko dùng trực tiếp dịch vụ của vtc nên ko biết thế nào!

HNT24681

Well-Known Member

Càng lúc càng có nhiều người PR nhố nhăng giống mợ Điêu. Cụ này còn nhố nhăng hơn ý! haizzzzzz, diễn đàn giờ thành chỗ để mấy ông nhân viên các nhà đài vào cãi nhau rồi!
Ai cũng biết AVG thời điểm hiện tại chẳng có gì để xem cả, 1 thời gian nữa hy vọng khá hơn cho mọi người có thêm lựa chọn chứ giờ nhìn vào list kênh đã không muốn lắp rồi.
Em đề nghị cụ mí close tất cả các topic kiểu này; không mang tính xây dựng gì cả; nhìn tiêu đề một đằng mà vào toàn nói xấu nhau. Thành viên nào vi phạm đề nghị MOD ban nick cảnh cáo. Muốn PR, quảng cáo thì đã có box riêng!

Càng lúc càng có nhiều người PR nhố nhăng giống mợ Điêu. Cụ này còn nhố nhăng hơn ý! haizzzzzz, diễn đàn giờ thành chỗ để mấy ông nhân viên các nhà đài vào cãi nhau rồi!
Ai cũng biết AVG thời điểm hiện tại chẳng có gì để xem cả, 1 thời gian nữa hy vọng khá hơn cho mọi người có thêm lựa chọn chứ giờ nhìn vào list kênh đã không muốn lắp rồi.
Em đề nghị cụ mí close tất cả các topic kiểu này; không mang tính xây dựng gì cả; nhìn tiêu đề một đằng mà vào toàn nói xấu nhau. Thành viên nào vi phạm đề nghị MOD ban nick cảnh cáo. Muốn PR, quảng cáo thì đã có box riêng!
em đâu có thèm cãi với chả đâu,nói dài nói dai lắm và còn kém hiểu biết nữa.Đừng ghép em với chả,em ở đẳng cấp khác.

hungmh80

Active Member
Re: Ðề: Chọn dịch vụ nào cho TH KTS trong 1 năm tới khi K+ hết bản quyền bóng đá N

em đâu có thèm cãi với chả đâu,nói dài nói dai lắm và còn kém hiểu biết nữa.Đừng ghép em với chả,em ở đẳng cấp khác.

Thế em ở đẳng cấp nào .....?

ttung94

Active Member
Re: Ðề: Chọn dịch vụ nào cho TH KTS trong 1 năm tới khi K+ hết bản quyền bóng đ

---------- Bài trên gởi vào lúc 12:31:42 PM ---------- Bài dưới được thêm vào lúc 12:31:09 PM ----------

PR quá kém, thua xa em Điêu. Cách mà bác nói bắt đầu khiến cho em mất cảm tình với AVG (mặc dù AVG chẳng dính líu gì trực tiếp đến đây cả)

HDVIP2001

Đẳng cấp chợ trời thôi...có nó được gì ra hồn mà đẳng với chả cấp

Huton

Tiên trách kỷ, hậu trách nhân...nói ra mà không biết mình đang ở vị trí nào...Từ lúc có diễn đàn này, tui chưa thấy ông có 1 bài viết nào cho ra hồn cả. Nói thế không khác gì lấy tay tự tát vào mồm mình...

Huton

Ðề: Re: Ðề: Chọn dịch vụ nào cho TH KTS trong 1 năm tới khi K+ hết bản quyền b

PR quá kém, thua xa em Điêu. Cách mà bác nói bắt đầu khiến cho em mất cảm tình với AVG (mặc dù AVG chẳng dính líu gì trực tiếp đến đây cả)

Nói hơi quá lố rồi đó bác HDVIP2001. Tôi cũng thấy bác nên control lại đi...

HDVIP2001

Nói hơi quá lố rồi đó bác HDVIP2001. Tôi cũng thấy bác nên control lại đi...

tui chỉ nói sự thật...tôi thách các với tất cả mọi người việc VTC đổi đầu thu miễn phí đó...độ gì tui cũng chịu...lạ gì mấy ông VTC, bác nào dùng đầu VTC thì biết rồi

Huton

tui chỉ nói sự thật...tôi thách các với tất cả mọi người việc VTC đổi đầu thu miễn phí đó...độ gì tui cũng chịu...lạ gì mấy ông VTC, bác nào dùng đầu VTC thì biết rồi

Tùy bác, e chỉ góp ý. Dù đúng sai bác cũng nên ít nói lại, vì thế không khác nào em Điêu cả!

Bên trên