Chọn dịch vụ nào cho TH KTS trong 1 năm tới khi K+ hết bản quyền bóng đá Ngoại hạng Anh

anhthu2002

Member
Ðề: Chọn dịch vụ nào cho TH KTS trong 1 năm tới khi K+ hết bản quyền bóng đá N

Chung quy thì tiền nào của đấy thôi các bác ơi. Kể cả về nội dung hay thiết bị, nội dung hay thì phải trả nhiều tiền bản quyền hoặc tiền đầu tư sx chương trình, thiết bị thì mỗi nhà cung cấp 1 kiểu ( K+ dùng bộ giải mã của SamSung chảo Đài Loan, VTC thiết bị Việt Nam lai Khựa, AVG thì Khựa toàn tập....)
Khán giả sẽ chọn nhà cung cấp nào có chất lượng chương trình tốt nhất về nội dung, rẻ nhất về thiết bị ( cái này ko chắc nha), và chăm sóc sau bán hàng.
Nhà Mình dùng 2 nguồn: 1) K+ HD ( trước đóng 270k/ tháng bây giờ ko biết hạ giá chưa)
2) Cáp VCTV ( lắp trước khi lắp K+ HD)
Thật ra 1 ngày đi làm về xem được mấy kênh sau là chính: VTV1, VTV3,ANTV, K+ NS, K+ HD, HBO, Starmovie, AXN, Discovery, NGC.
Còn thời gian thì xem phim bằng HDP với ngồi đọc tin bằng Destop rồi. Cuối cùng bám theo chủ đề thì vẫn dùng gói của K+ vì mình thấy chất lượng bây giờ quá ổn, còn sau này bản quyền truyền hình thì nhà đài Chính bao giờ cũng có lợi thế hơn lại còn hợp tác với Canal + nữa ( Bạn nào cùng làm trong ngành truyền thông chắc biết).>:D<

Ðề: Re: Ðề: Chọn dịch vụ nào cho TH KTS trong 1 năm tới khi K+ hết bản quyền b

Tùy bác, e chỉ góp ý. Dù đúng sai bác cũng nên ít nói lại, vì thế không khác nào em Điêu cả!

khác chứ anh,anh Huton và HDVIP2001 đâu cùng đẳng cấp với em được?

tuank+

Member

Chung quy thì tiền nào của đấy thôi các bác ơi. Kể cả về nội dung hay thiết bị, nội dung hay thì phải trả nhiều tiền bản quyền hoặc tiền đầu tư sx chương trình, thiết bị thì mỗi nhà cung cấp 1 kiểu ( K+ dùng bộ giải mã của SamSung chảo Đài Loan, VTC thiết bị Việt Nam lai Khựa, AVG thì Khựa toàn tập....)
Khán giả sẽ chọn nhà cung cấp nào có chất lượng chương trình tốt nhất về nội dung, rẻ nhất về thiết bị ( cái này ko chắc nha), và chăm sóc sau bán hàng.
Nhà Mình dùng 2 nguồn: 1) K+ HD ( trước đóng 270k/ tháng bây giờ ko biết hạ giá chưa)
Thật ra 1 ngày đi làm về xem được mấy kênh sau là chính: VTV1, VTV3,ANTV, K+ NS, K+ HD, HBO, Starmovie, AXN, Discovery, NGC.
Còn thời gian thì xem phim bằng HDP với ngồi đọc tin bằng Destop rồi. Cuối cùng bám theo chủ đề thì vẫn dùng gói của K+ vì mình thấy chất lượng bây giờ quá ổn, còn sau này bản quyền truyền hình thì nhà đài Chính bao giờ cũng có lợi thế hơn lại còn hợp tác với Canal + nữa ( Bạn nào cùng làm trong ngành truyền thông chắc biết).>:D<

tôi thấy đầu thu của k+ có hơn đc vtc và avg chút nào đâu , có khác thì khác cái mác mà thôi . nếu bây giờ đánh giá chất lượng qua cái mác bên ngoài thì làm sao mà biết tốt hay xấu . Đúng là khi muốn mua 1 món đồ nào đó thì người ta luôn chú ý tới cái nào mát mắt nhất , nhưng chú ý là 1 chuyện còn việc mua đc nó hay ko còn tùy thuộc vào túi tiền của mình nữa , như kiểu bây giờ tôi đi mua 1 cái quần tam giác :">mà tôi chỉ có 50k và ở cửa hàng có bán 2 cái bà chủ cửa hàng giới thiệu cái thứ nhất sx tại nhật bản có chất lượng rất tốt mặc vào cảm giác sẽ rất thoải mái nhưng giá của nó là 150k , còn cái thứ 2 cũng sx nhật bản nhưng đc làm tại Fukushima nên giá của nó chỉ có 50k , nếu là bạn sẽ dùng cái nào , còn tôi sẽ chon cái 50k vì tiền của tôi chỉ có từng đó mà chất lượng cũng đâu có thua kém gì cái 150k chứ .
Đó là điều tôi cần ở vtc cũng như avg họ tạo điều kiện thuận lợi cho tôi tiếp cận với sản phẩm tiên tiến mà trước giờ tôi ko nghĩ tới . còn k+ thì tôi vẫn đánh giá cao về sp của họ , họ chịu đầu tư chịu chơi , nhưng cái giá thì tôi cũng chỉ giám nhìn mà thôi .

giờ hãng nào mà không có nhà máy gia công và sản xuất ở Trung Hoa Anh Hùng ^^! SX ở đâu cũng được,quan trọng là cái nội dung !

giờ hãng nào mà không có nhà máy gia công và sản xuất ở Trung Hoa Anh Hùng ^^! SX ở đâu cũng được,quan trọng là cái nội dung !

việc gì mà phải gọi bọn khựa là trung hoa anh hùng cơ chứ. Bây giờ cứ nhà đài nào rẻ, có cái mình cần xem, Cái cần xem đúng là HD, xấu 1 tí nhưng đừng quá tệ là dc!

bluet

Member

Xem HD thì chất lượng hình ảnh là quang trọng chứ bác. Cứ thử so 2 cái TV Samsung series 4 và series 8, cùng 1 kích cỡ nhưng chất lượng hình ảnh khác nhau mà giá chênh nhau đến vài chục triệu.

HDVIP2001

việc gì mà phải gọi bọn khựa là trung hoa anh hùng cơ chứ. Bây giờ cứ nhà đài nào rẻ, có cái mình cần xem, Cái cần xem đúng là HD, xấu 1 tí nhưng đừng quá tệ là dc!

Apple còn sản xuất bên china đó bác, mà ai cũng thích dùng...chuẩn hay không chuẩn là do kỹ thuật mấy ông Đài thôi

Apple còn sản xuất bên china đó bác, mà ai cũng thích dùng...chuẩn hay không chuẩn là do kỹ thuật mấy ông Đài thôi

HKphone và Iphone cái nào bền hơn. Cùng từ thằng cẩu khựa mà ra đó thôi!

phuongtv_76

Well-Known Member

E bao h cũng gọi bọn này là trung cẩu

binhhd

Dưng mờ iem lại không thích trả tiền thì làm thế nào hả cụ :((

bác k thích trả tiền thì mời bác quay về dùng analog ăng ten chọc trời nhé. nhiều muỗi nên mắt bác sẽ tinh lên đấy, quay ăng ten nhiều tay bác cũng khỏe hơn đấy, chúc bác vui. haha

nhocti007

Member

bác k thích trả tiền thì mời bác quay về dùng analog ăng ten chọc trời nhé. nhiều muỗi nên mắt bác sẽ tinh lên đấy, quay ăng ten nhiều tay bác cũng khỏe hơn đấy, chúc bác vui. haha
Bác đấy đang dùng giải pháp khác :D vẫn mất tiền nhưng mất ít hơn, nói chung em cũng đang định đầu tư như bác ấy ;;))

HDVIP2001

Bây h mà mua cái Anten+ mấy khúc tầm vong + mấy cộng kẽm để bắt cái Analog thì còn chết tiền hơn mua cái đầu AVG nhỏ gọn, tiện lợi...kakaka

binhhd

Bác đấy đang dùng giải pháp khác :D vẫn mất tiền nhưng mất ít hơn, nói chung em cũng đang định đầu tư như bác ấy ;;))

bác có thể nói rõ giải pháp ấy là j k? cho a e học hỏi với, hết bao nhiêu tiền.:-c

ptt0903939220

vụ bóng bánh ngoại hạng anh thì phải hết mùa giải nữa mới biết được.dự đoán làm gì cho mệt.hiện tại thì cứ vẫn là k+ hd là ưu tiên số 1 thôi.

HDVIP2001

Ðề: Re: Chọn dịch vụ nào cho TH KTS trong 1 năm tới khi K+ hết bản quyền bóng đá Ngoại hạng Anh

vụ bóng bánh ngoại hạng anh thì phải hết mùa giải nữa mới biết được.dự đoán làm gì cho mệt.hiện tại thì cứ vẫn là k+ hd là ưu tiên số 1 thôi.

Bác là Tổng đại lý của VTC mà vẫn ưu tiên K+ à? Làm thế mấy bác VTC buồn lắm đấy.

Dù sao lựa chọn cái nào có lợi vẫn là ưu tiên hàng đầu của doanh nghiệp đúng hông bác tuấn tú???

khongthecothe

Ðề: Re: Chọn dịch vụ nào cho TH KTS trong 1 năm tới khi K+ hết bản quyền bóng đá Ngoại hạng Anh

Sắp đến mùa giải mới rồi nên phải tính chứ bác tuấn tú

MINBROK

Member
Ðề: Chọn dịch vụ nào cho TH KTS trong 1 năm tới khi K+ hết bản quyền bóng đá Ngoại hạng Anh

Vụ bản quyền bóng đá chắc là đội K+ biết cách phải làm gì để níu chân khách hàng chứ vì đa phần khách hàng đến vs K+ vì những kênh bd chất lượng mà bây giờ mất bản quyền ko đàm phán mua lại khác gì tự sát...Hết hd thì nó sẽ ký hợp đồng bản quyền mới thôi vấn đề chỉ là giá thuê bao sẽ tăng hay là giảm sau phi vụ đó thôi...

Ðề: Chọn dịch vụ nào cho TH KTS trong 1 năm tới khi K+ hết bản quyền bóng đá Ngoại hạng Anh

Vụ bản quyền bóng đá chắc là đội K+ biết cách phải làm gì để níu chân khách hàng chứ vì đa phần khách hàng đến vs K+ vì những kênh bd chất lượng mà bây giờ mất bản quyền ko đàm phán mua lại khác gì tự sát...Hết hd thì nó sẽ ký hợp đồng bản quyền mới thôi vấn đề chỉ là giá thuê bao sẽ tăng hay là giảm sau phi vụ đó thôi...

mình nghĩ chắc sẽ vẫn tiếp tục có bản quyền nhưng mà ko còn độc quyền EPL nữa!

mình nghĩ chắc sẽ vẫn tiếp tục có bản quyền nhưng mà ko còn độc quyền EPL nữa!

Không kiểu này thì cũng sẽ chuyển thành kiểu khác,quan trọng là làm sao cho khéo,đừng bị chửi.

taituxdvn1

Không kiểu này thì cũng sẽ chuyển thành kiểu khác,quan trọng là làm sao cho khéo,đừng bị chửi.
Chỉ cần nó ko độc quyền ngày chủ nhật và mã trận hay là dc còn nó làm khéo thế nào chả quan tâm lắm =))

Bên trên