Chọn loại Míc không dây hát cho gia đình ?

thaoprosound

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Chọn loại Míc không dây hát cho gia đình ?

Đang ngắm nghía con Shure ULXP24/Beta 87A. Giá mới là 979$ (Mỹ).
Nhưng mình mua receiver rời (2hand) giá tầm 300$ trở lên rồi mua thêm tay cầm Beta 87A (cùng khoảng phát sóng của receiver) mới giá khoảng 363$. Tính ra rẻ hơn nhiều :))

Trước em có vài bộ này, bán thanh lý chưa đến 14tr/bộ, còn đẹp phải đến 95%. để nâng cấp lên UR4D/KSM9
Dòng này hát kok thì tốt rồi, hơn hẳn Sennheiser G3 đời 100 về chất tiếng

Trước em có vài bộ này, bán thanh lý chưa đến 14tr/bộ, còn đẹp phải đến 95%. để nâng cấp lên UR4D/KSM9

Cái này đúng là KARAOKE CAO CẤP rồi nhẽ??? cái mic lại gần bằng 1 giàn new =D> Mình thì chỉ cần shure PG58 rồi mod sợi dây xịn khoảng 800k hát âm thanh cũng tê người!

gtdu1973

Trước em cũng thấy bác thanh lý 1 số mic mà hồi đó em nhìn vào không hiểu loại nào với loại nào hết bác à. Nhờ đọc nhiều bài của bác mà bây giờ hiểu chút chút nên muốn nâng cấp.
Cái ULXP4 nó phải ngang với Sennheiser G3 đời 300 đấy chứ bác nhỉ.

Cái này đúng là KARAOKE CAO CẤP rồi nhẽ??? cái mic lại gần bằng 1 giàn new =D> Mình thì chỉ cần shure PG58 rồi mod sợi dây xịn khoảng 800k hát âm thanh cũng tê người!
Em đang dùng Sennheiser E845S với dây Mogami đó bác. Chơi mấy cái này nó mệt ghê. Ko bao giờ bằng lòng với hiện tại, tiền ko có mà lúc nào cũng muốn nâng cấp.

thaoprosound

Shure UR4D/KSM9 giá new tại USA tầm 6.500 $/ 1 bộ đấy bác :D

Shure UR4D/KSM9 giá new tại USA tầm 6.500 $/ 1 bộ đấy bác :D
Ôi trời đất ơi??? Mình biết là chỉ có bác Này là chơi hàng khủng nhất tại VN cho karaoke gia đình. Chỉ có đam mê cháy bỏng thì mới thế này chứ kinh doanh thì .... sẽ không hợp lý cho lắm. Vì mình thấy mấy chương trình live show trên TV họ còn chơi SM58 wireless chứ mà đọ với KSM9...Cao thủ gồi. Mà ca hát live show thì SM58 cũng tiêu chuẩn lắm lắm.

subaruu

Member

Bác mod thế nào hướng dẫn cho e cái ?

genzo1984

Well-Known Member
Ðề: Chọn loại Míc không dây hát cho gia đình ?

em đang xài Guinness 880i giá 3,4 tr, rất là hài lòng. bác chủ cố tí mua em này hàng chính hãng, bảo hành 1 năm

thanhvien2012

Em cần bộ Shure UGX9 ( Không Fake) bác nào biết ở đâu bán chỉ em với ah..Thank các bác!

thaoprosound

Các seri UGX lấy đâu ra hàng xịn chính hãng bác ơi. Nó là hàng TQ sx theo tiêu chuẩn riêng

gtdu1973

Fake chắc luôn vì Sennheiser xịn ko có model này.

ade_hpvn

Chào các bác ,e đang dùng mic ko dây ugx9 . Nhưng có hiện tượng là sóng míc rất yếu , khoảng 10m là sóng kém hát cứ bị loẹt xoẹt . Mong các bác tư vấn nên dùng loại mic nào sóng khoẻ hát tốt giá khoảng 3 đến 4 triệu 1 cặp . E vẫn thích dùng ugx9 hôm vừa rồi em hàn lại rắc mic cắm từ âm ly kéo vào phòng hát tới bộ phát sóng khoảng 15 m nhưng khi hát loa lại ko có tiếng . E nghĩ chắc dây tín hiệu xa quá lên ko phát ra tiếng dc . Mong các bác tư vấn cho e phương án tốt nhất ạh !

UP lại TOPIC hay cho mọi người tham khảo nhé. Micro không dây shure dưới 5tr bây giờ toàn hàng trung quốc thôi:D:D
Share con này cho mọi người tham khảo nhé, Hàng Nhật, sản xuất Đài
Lựa chọn chính hãng cho micro không dây dưới 6Tr
Micro BF J11 : 3 giây tự ngắt chuẩn, 3 phút tự tắt nguồn, chống sốc tuyệt đối khi đánh rơi ko phát ra tiếng động trên loa, bảo vệ loa, kết hợp main + mixer cắt hú cực tốt. Hát khá êm :p:p

xicklo

Well-Known Member
Em mới mua Jarguar 203N + BMB 300. Vì hết tiền nên hát tạm bằng cặp mic cỏ và nguồn youtube nên âm thanh tệ quá.
Quyết định nên đời cho em nó, em dự là mua thêm đầu PlayX1

Còn cặp mic qua ngâm cứu em định chọn mua GTD G-662H hoặc Nady u-2100 vì thấy khoai tây đánh giá cao mà giá lại ngon (~140$~180$) - ship US giờ quá đơn giản mà

Nhờ các bác có kinh nghiệm đánh giá giúp

Bên trên