Chọn lựa HTPC thế nào cho hợp lý và tiết kiệm?

Re: Ðề: Re: Chọn lựa HTPC thế nào cho hợp lý và tiết kiệm?

Không biết bạn định hỏi ai, cũng mạo muội trả lời.
Theo mình bạn lên mua chiếc miniPC ZOTAC và một ổ cứng ngoài vì mấy lý do sau đây.
Nó phù hợp làm HTPC, giá thành trong khoảng chấp nhận được (hình như rẻ nhất so với các sản phẩm khác có hình thức và khả năng tương đương)
Dựng một HTPC từ linh kiện rời với yêu cầu cao về thẩm mỹ, tiết kiệm điện, không ồn thì giá thành không thể thấp và mất nhiều thời gian. Ví dụ một PSU (nguồn điện) tốt cho HTPC cũng xung quanh 1m rồi

Mình thấy tùy vào khả năng của mỗi ng` , theo cấu hình của ZOTAC dường như rất khó kết nối với dân PC , thường dân PC tự dàn dựng lắp ráp cho mình 1 HTPC , hiện nay cũng có khá nhiều MODDING , vấn đề về việc linh kiện hay bất kì trục trặc gì cũng rất dễ tìm kiếm và khắc phục đc . Vì HTPC cũng đã phổ biến nên với giá thành linh kiện cũng khá bình ổn , với giá thành 1 em ZOTAC thì mình nghĩ cũng đủ khả năng ráp 1 HTPC với cấu hình tốt hơn hẳn đó .

itxcase

mua case nhớ em bác nhé

Xin bạn hướng dẫn chi tiết tên từng món linh kiện để ráp 1 bộ HTPC luôn đi, nếu có giá kèm theo nó thì càn tốt. Mình cũng đang dự định làm 1 bộ nhưng không rành về thông số cũng như tiện ích của mỗi món linh kiện.

Ðề: Chọn lựa HTPC thế nào cho hợp lý và tiết kiệm?

đã có bài kế tiếp chưa mình đang mong đọc

dkcpro

mình thấy lắp HTPC thì chọn AMD hơn, mình xin đưa ra 1 combo chiến tốt HD và game online
Main Asrock FM2A75 Pro4-M : 2150k
CPU A6 5400k: 1700k ( A8 5600k: 2590k, A10 5800k: 2990k)
Ram 2x2GB/1600 Gskill Sniper: 560k

trhoang

Member

mình thấy lắp HTPC thì chọn AMD hơn, mình xin đưa ra 1 combo chiến tốt HD và game online

Bác dkcpro cho em hỏi cấu hình như trên thì nên xài case gì? và cần bổ sung thêm những linh kiện gì để có được 1 HTPC hoàn chỉnh vậy?
Em còn gà nên không rành lắm, nhưng đang quan tâm lắp 1 dan HTPC nên mong bác trả lời em hehe :)) Thanks bác nhiều

thmac

Member
Mình dự định dùng
Main ZOTAC A75-ITX WiFi B series
CPU AMD Trinity A4-5300

Làm HTPC, chỉ play phim qua NAS (qua mạng LAN)

Cho mình hỏi là cấu hình như trên có thể play full HD, Bluray ISO v.v... ko? Mình ko cần 3D.

Thanks!

Bên trên