Chọn màu sơn cho nhà mới !

Hai tháng nữa em sinh rồi nên 2 vc sẽ chuyển sang nhà mới, thực ra thì chưa sơn nhà đâu, nhưng em tính sơn xong để cả tháng, mình dọn qua mùi sơn vẫn nồng, em lo xa hỏi các mẹ nên chọn loại sơn nào?

tdthuy

Ðề: Chọn màu sơn cho nhà mới !

Chọn nippon đi bạn không mùi và rất dễ lau chùi, nahf có trẻ con vẽ lên tường không phải lo

ahhanh

Active Member

Mềnh đc biết là loại sơn này không độc hại, không chứa Chì, Thủy ngân và các kim loại nặng

phim3

no comment, ngồi hóng thôi, có điều thấy cái quảng cáo của nó hay hay, ngồ ngộ

coi cái quảng cáo này hài hài, nhưng chả biết dùng thực sự thì thế nào hả mọi người
[video=youtube;Hi1dZZsdMMs]http://www.youtube.com/watch?v=Hi1dZZsdMMs[/video]

tdthuy

xem quảng cáo công nhận là ngộ thật, nhưng ko biết thực tế thế nào ạ? có ai dùng chưa?

duchilachiecla

ơ, trước nippon quảng cáo cái khác cơ, em xem cái quảng cáo thùng sơn đổ be bét trên đường rồi nhảy múa ý, mọi người có coi cái đó ko? em chưa dùng sơn này nhưng những quảng cáo của nó thì đặc biệt thật đấy

cong_chua_tuyet

sơn nippon thì mắc tiền nhưng chắc tốt
chọn màu xanh lá mạ cho căn nhà mới đi bác

ahhanh

Active Member

Cái quảng cáo đấy là của nipoon sơn đâu cũng đệp mà, nippon là hãng sơn lớn mà thấy nhiều người dùng loại này

Sơn nippon nhiều màu biết rồi nhưng có pha màu sẵn hay là mình mua về pha

baolam1905

Member

Màu có sẵn cũngkhá nhiều còn thích màu nào lạ hơn thì có thể tự pha hoặc nhờ những người có kinh nghiệm pha giúp. Gì chứ pha màu sơn cho giống cũng không đơn giản đâu !

Chắc tới đại lý nipoon là có bẳng màu và phối màu đấy nhỉ?

ahhanh

Active Member

đại lý nào cũng có bảng sơn mà, còn có bảng mẫu cho mình dễ chọn nữa đấy

Pha màu sơn thì đẹp và không đụng hàng nhưng mà lỡ đang sơn dở mà hết sơn thì coi chừng vì pha để giống nước sơn ban đầu thì cực khó. Tốt nhất là dùng sơn họ đã phối màu sẵn.

macuoi001

cái này thì phải hỏi thầu xây dựng, chứ anh em trên này cũng chỉ là "thầy dùi" thôi :d

vu_vantien

Well-Known Member

Hồi xưa có cái qc Sơn Nippon sơn mông cũng đẹp :)).

maulanh_lanhmau

Sơn nhà nên chọn màu trắng cho nó sáng và sang, rồi mua thêm đò trang trí về trang trí nữa là đẹp

Bên trên