chọn TV samsung 4k hay FHD

xích thố

Member
tui thấy mua con 49K5500, FULL HD, TIZEN OS là được rồi, thấy thông số như này là quá ok rồi
Hình ảnh rực rỡ với bộ nâng cấp màu mở rộng Wide Color Enhancer.
Nghe nhạc, xem phim, đọc báo... trên Smart tivi giao diện Tizen.
Điều khiển tivi bằng điện thoại qua ứng dụng Samsung Smart View.
Hỗ trợ các kết nối Lan, Wifi, HDMI, USB
Tivi thường có thể kêt internet được không bác ? nhà mình có mấy con tivi cũ CRT 29", bỏ thì cũng uổng, màu sắc còn tuyệt lắm, ba mẹ tui giữ cũng kỹ nữa. Mà theo trào lưu giờ là xem internet, muốn lắp ghê nơi..

Dũng Jun

Member
Tivi thường có thể kêt internet được không bác ? nhà mình có mấy con tivi cũ CRT 29", bỏ thì cũng uổng, màu sắc còn tuyệt lắm, ba mẹ tui giữ cũng kỹ nữa. Mà theo trào lưu giờ là xem internet, muốn lắp ghê nơi..
xời, giờ mà còn xài mấy con này àh ? Nhà tui là bán ze chai hết rồi, nhưng thôi, để dành lại làm kỉ niệm, sau này đổ cổ có giá trị lắm đo bác :). Giờ người ta xài tới full HD hay 4K màn hình cong mà bác còn CRT thì thì thiệt là giỏi đó.

khoidang

Member
không đâu ông bạn ui, CRT không phải là internet tivi hoặc smart tivi nên không có thiết kế chỗ cắm internet, nếu muốn bác phải có thiết bị hỗ trợ thôi

helloboy

Member
không đâu ông bạn ui, CRT không phải là internet tivi hoặc smart tivi nên không có thiết kế chỗ cắm internet, nếu muốn bác phải có thiết bị hỗ trợ thôi
hỗ trợ bằng hệ thống nào để có thể kết nối được với internet như smart tivi vậy bác ? em hóng...

hót boi

Member
CRT mà xem được internet thì cần gì mua tivi full HD hay smart tivi nữa phải hok bác ?

tấm cám

Member
full HD bác còn có cái mà xem mua 4k giờ rất ít nội dung để xem mà thực chất mắt mình cũng khó phân biệt đc mua giờ chỉ phí tiền
nhiều khi hiện đại quá lại lỗi nhiều hơn phiên bản cũ đó ông, ông thấy ip6 hồi đó mới ra, thấy cư lỗi liên tục, trong khi ịp chạy phà phà..

xời, giờ mà còn xài mấy con này àh ? Nhà tui là bán ze chai hết rồi, nhưng thôi, để dành lại làm kỉ niệm, sau này đổ cổ có giá trị lắm đo bác :). Giờ người ta xài tới full HD hay 4K màn hình cong mà bác còn CRT thì thì thiệt là giỏi đó.
thì để làm kỉ niệm xưa cũng được, rồi tậu con full HD về lướt web cũng đỡ buồn

augus

Member
hỗ trợ bằng hệ thống nào để có thể kết nối được với internet như smart tivi vậy bác ? em hóng...
sử dụng smart box internet đo bạn, kết nối được với internet qua hộp này thì CRT cũng có thể sử dụng như một cái tivi internet vậy

loveMTV

Theo em thì em sẽ cố chút nữa quất luôn con 4K, tận hưởng chút cho nó sướng cái người

huybehp

Active Member
Mua mấy cái smart box về là đc nhé, con crt 21 inch mà vẫn phim phổ rạp bt, tất cả những phim trên web có thì con crt cũng có

helloboy

Member
CRT mà xem được internet thì cần gì mua tivi full HD hay smart tivi nữa phải hok bác ?
nhiều người vẫn thich mấy tivi dòng CRT bác ơi, họ quen với dang vẻ thô kệch rồi, nên nhiều khi thích mua cái set smart box gắn vô thì tivi có internet ngay.

Dũng Jun

Member
nhiều người vẫn thich mấy tivi dòng CRT bác ơi, họ quen với dang vẻ thô kệch rồi, nên nhiều khi thích mua cái set smart box gắn vô thì tivi có internet ngay.
bây giờ thời đại công nghệ tiên tiến rồi, mua smart tivi xài cho sướng cho rồi, chứ mua cái smart set box cũng tốn nhiều mà cũng không được nhiều ứng dụng hay nữa.

newyearman

Member
bây giờ thời đại công nghệ tiên tiến rồi, mua smart tivi xài cho sướng cho rồi, chứ mua cái smart set box cũng tốn nhiều mà cũng không được nhiều ứng dụng hay nữa.
với lại SS đang có chương trình khuyến mãi khủng lắm, mọi người xem có rinh được cái nào không ? sắp tết nên có chương trình hoành tráng như vầy để hút khách hàng mua sắm đây

Bên trên