Chương Trình "Chào Ngày Mới" Của HD Sài Gòn

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

ledung123

Về Hưu
Ðề: Re: DANH SÁCH VÀ ĐỊA ĐIỂM OFFLINE HỘI HD SÀI GÒN

Về wifi thì em nghĩ chắc là mấy KS ở dưới này đa số đều có, nhưng mà KS nào có cáp quang thì chắc đếm chưa được 1 đầu bàn tay quá. :D

Không cần cáp quang. Chỉ cần line net ổn định là ok :)

qdangnhat

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: DANH SÁCH VÀ ĐỊA ĐIỂM OFFLINE HỘI HD SÀI GÒN

nghe nói rắn ở MỸ THO ngon lắm, thiết kế xuống thăm nhà bác mới được, lần trước k đi tiếc quá=P~

bữa nào đánh lẻ đi;))

@Toàn: trong tuần ngày nào em rảnh?
@Quốc: hồi đó có ăn rắn ở Mỹ Tho, sau khi chọn rắn xong đầu bếp chặt đầu lấy tiết, mổ bụng ra thấy có khoảng 5 - 7 con rắn con dài cở 1 tấc. Lâu quá không nhớ quán nào, cũng không nhớ rắn gì nhưng chắc rắn độc mới đẻ con. Lúc đó cầu Mỹ Thuận vừa khánh thành.
Chắc trong tuần này hoặc tuần sau anh đi MT

truonghd

Well-Known Member
Ðề: Re: DANH SÁCH VÀ ĐỊA ĐIỂM OFFLINE HỘI HD SÀI GÒN

Menu em đề xuất những món sau, ko bik các bác SG thấy có được ko ạ.

• Bia Heineken (em dự định mỗi bàn từ 1-2 thùng hoặc két) & 1 ít nước ngọt, nước lọc cho những ai không uống bia)
  • Gỏi bông điên điển xào tép
  • Gỏi sầu đâu, khô cá lóc
  • Lẩu mắm
  • Ốc bươu hấp tiêu
  • Cá lóc nướng ( có thể thêm món cá basa kho tộ)
  • Món chuột nướng lu
  • Cơm trắng, bún, mì gói ăn kèm với lẩu & thức ăn
  • Trái cây tráng miệng
  • Nước đá uống bia & nước ngọt

À, còn 1 ý nữa. Ko bik anh em nhà mình KOK ko thôi hay là thưởng thức đờn ca tài tử nữa.

Nhìn cái thực đơn phê quá mà k biết được, nếu đưojc thì đi 2 vc luôn

delldell

Well-Known Member

@Quốc: hồi đó có ăn rắn ở Mỹ Tho, sau khi chọn rắn xong đầu bếp chặt đầu lấy tiết, mổ bụng ra thấy có khoảng 5 - 7 con rắn con dài cở 1 tấc. Lâu quá không nhớ quán nào, cũng không nhớ rắn gì nhưng chắc rắn độc mới đẻ con. Lúc đó cầu Mỹ Thuận vừa khánh thành.

Đây là lần đầu tui mới nghe có rắn đẻ con!? Thật không bác? Hay bác chém bằng "cẩu đầu đao" đó!?

qdangnhat

Well-Known Member

Ngay bên hông chợ Hòa Bình Q5 có 1 Quán Chuyên Rắn đó Anh Quang . Hôm nào rãnh ra thưởng thức đi Anh .........nhớ hú Em tháp tùng theo nhé .

quán này không bán nguyên con, chỉ gọi món thôi mà chỉ có rắn thường thôi

meamthanh11

Active Member

bác xuống thử xem chổ e biết có vừa ý ko nhé.

ngocthanh8106

Re: Ðề: DANH SÁCH VÀ ĐỊA ĐIỂM OFFLINE HỘI HD SÀI GÒN

Ngay bên hông chợ Hòa Bình Q5 có 1 Quán Chuyên Rắn đó Anh Quang . Hôm nào rãnh ra thưởng thức đi Anh .........nhớ hú Em tháp tùng theo nhé .

Cọp biêt quán đó, nổi tiếng nhất xì gòn, địa chỉ chính xác ko nhớ. Nhưng cạnh số 282 Hàm Tử( h là Võ Văn Việt).

meamthanh11

Active Member

Rắn thường đẻ trứng, rắn độc đẻ con

đúng rồi cái này e biết, làm con rắn hổ,mật uống rượu nhé,máu pha rượu nè,thịt nấu cháo,hầm xả,xào xúc bánh đa,xương chiên nước mắm giòn rụm.=P~ xuống đây xuống đây ko say ko về:-j

qdangnhat

Well-Known Member

đúng rồi cái này e biết, làm con rắn hổ,mật uống rượu nhé,máu pha rượu nè,thịt nấu cháo,hầm xả,xào xúc bánh đa,xương chiên nước mắm giòn rụm.=P~ xuống đây xuống đây ko say ko về:-j

Còn thiếu: TIM. Trái tim vửa mổ ra còn đang đập, bỏ vô miệng, hớp 1 ngụm rượu tiết, nuốt trộng......
Mà bây giờ có rắn hổ không em, có phải dặn trước không?

meamthanh11

Active Member

Còn thiếu: TIM. Trái tim vửa mổ ra còn đang đập, bỏ vô miệng, hớp 1 ngụm rượu tiết, nuốt trộng......
Mà bây giờ có rắn hổ không em, có phải dặn trước không?
bác muốn đầy đủ thì e nghĩ chắc order trước thôi,có gì pm e trước.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên