Chuột chui vào loa?

dungtoandung

Well-Known Member
Ðề: Chuột chui vào loa?

Nhà em cũng khá nhiều vết chân chuột như của bác. Vì chuột mà em phải nuôi mèo. Giờ hết chuột em vẫn phải nịnh mèo vì sợ không có mèo chuột nó lại đến. Khổ lắm các bác ak. Mở bóng đá thì nó phi lên tóm cầu thủ. Mình ngủ thì nó phi lên đình màn xem mình làm gì...

Chắc bác tuổi mèo, sao quý bạn thế, con mèo này có biết tự vào wc ị xong giật nước không bác?

thinhkappa

Well-Known Member

Được cái nhà em ai cũng nhớn rồi, ai cũng quý động vật nên chó mèo đều được cưng chiều. Yên tâm nhất là chuột, gián sạch bách, không còn lo Loa bị phá nữa.

Nhân tiện cuối tuần em khoe tý luôn:
[video=youtube;pT1MkPU5Qlk]http://www.youtube.com/watch?v=pT1MkPU5Qlk[/video]
Thấy nó cào tivi có sao ko bác ?

cocsku

Còn hai loại nữa là kiến và gián. Bọn này chui vào loa cũng sợ lắm. Bọn kiến còn chui cả vào các đồ điện tử như Amply, không biết chúng có gặm nhấm cái gì của mình không?

DAIYOU

Active Member

Trước em cũng bị chuột chui vào loa Sub ,không những cắn đứt dây loa ,mà cắn luôn cả màng loa bên trong ,cũng may là chưa cắn màng bên ngoài nón loa.

Hôm đó em mở phim xem ,chả nghe Sub động tĩnh gì ,nhìn lại dây nối loa đã bị đứt ,khi nối lại thì nghe nó có tiếng kêu phè phè khó chịu,thử nhấc Sub lên lắc lắc vài cái ,nó rôi ra toàn giấy ,nghe kỹ nó có tiếng kêu chít chít nhỏ .Thôi đành gỡ củ loa ra vệ sinh vậy,tá hỏa khi thấy con chuột mẹ bò ra lỗ thông hơi,mở tiếp củ loa ra ........ai chà......5 chú chuột còn đỏ hỏn ,lúc này em giận quá định đập luôn cái Sub ....nhưng mà thôi ráng nín lấy cái gắp đá ,gắp ra 5 chú rồi mang đi thả ,ai nỡ giết chúng nó có tội tình gì...?

Sau vụ này em dùng miếng lưới chống muỗi ,lấy silicol dán luôn vào lỗ thông hơi ,làm 1 lần cho an toàn.

Sau khi thay cái mới ,tới lượt mới tháng trước ,ông tí lại chui vào cái Sub PSW110 cắn đứt luôn cái tụ trên phân tần của Sub ,thế là tèo cái Sub ,đi sửa thì thợ pó tay ,thay mới thì quá tội ,quả này gay go quá .....

Các bác nào chơi Sub Polkaudio phải cẩn thận vụ này ,sửa đồ chỉ có thay mới ,mà đồ hãng mắc lắm đấy....không có đồ lô mà chio toàn chơi chíp dán chứ không hàn chì mới đau,công nghệ cao là vậy mà.

thinhkappa

Well-Known Member

E thì chơi loa nén ko có lỗ thông hơi , sub thì ya 515 lỗ hơi bên hông ,thùng bóng trơn trượt đố con chuột nào trèo lên được .:))

Minhsur

Banned

E thì chơi loa nén ko có lỗ thông hơi , sub thì ya 515 lỗ hơi bên hông ,thùng bóng trơn trượt đố con chuột nào trèo lên được .:))

Em thì chơi loa Q Aciustics. Loa lớn loa bé đều có lỗ thông hơi. Thấy vết chân chuột ở cái loa sub và 2 loa Fr mà như phát khùng ngay bác ạ. Nhưng quá may là chúng nó chưa kịp cắn phá gì.

thinhkappa

Well-Known Member

Lấy lưới dán hết 4 loa cho an toàn bác ạ , phòng bệnh vẫn hơn .:D

HD_HUNGYEN

Well-Known Member

sub em dán lâu rồi .em cảm thấy nó bí hơi .đang tính cách khác ,lỗ của lưới nhỏ bằng hạt gạo là vừa,
lưới mắt nhỏ bí quá( kiến bò vào con khó ) ,loa sub hơi thoát không kịp dải trầm có thay đổi

thinhkappa

Well-Known Member

Chơi lưới 0,5 cm hoặc 1 cm là vừa bác ạ, lưới chống muỗi nhỏ quá hơi thoát ko kịp.

Hôm qua em mua lưới inox kiểu chống muỗi, giá 100k/m2. Về dán vào tất cả các loa, tiện thể còn miếng lớn đem gấp đôi dán luôn vào sau tủ lạnh để cho bọn chuột nó hết chỗ quậy.

HD_HUNGYEN

Well-Known Member

Hôm qua em mua lưới inox kiểu chống muỗi, giá 100k/m2. Về dán vào tất cả các loa, tiện thể còn miếng lớn đem gấp đôi dán luôn vào sau tủ lạnh để cho bọn chuột nó hết chỗ quậy.

kể cũng hay nhỉ bác .chơi audio mua lưới inox về ,xem ra các shop mua vài quận lưới để khuyến mãi cho khách hàng thấy có lý .năm ngoái em đi xin mấy ông cho lưới hỏi lấy ít thế làm gì vậy .em nói để dán vào loa cho khỏi nứt thùng loa .thế là :)):)):)) cám ơn đi về

Minhsur

Banned

Rồi sẽ đến lúc bác phải nâng cấp, phải thanh lý đồ cũ. Lúc đấy bác sẽ phải giải thích tại sao phải có lưới, thế đã bị chuột cắn dây nào chưa, bị chuột chui vào đái ị gì chưa...

Rồi sẽ đến lúc bác phải nâng cấp, phải thanh lý đồ cũ. Lúc đấy bác sẽ phải giải thích tại sao phải có lưới, thế đã bị chuột cắn dây nào chưa, bị chuột chui vào đái ị gì chưa...

Hì hì. Bên trong vẫn thơm tho bác ah.
Em dùng keo nến để dán, không dùng ốc vít, nên nếu em gả cho chồng mới thì em bóc ra, chẳng ai biết là em đã dán, nghĩa là loa vẫn còn zin zìn zìn :))

Minhsur

Banned

Hì hì. Bên trong vẫn thơm tho bác ah.
Em dùng keo nến để dán, không dùng ốc vít, nên nếu em gả cho chồng mới thì em bóc ra, chẳng ai biết là em đã dán, nghĩa là loa vẫn còn zin zìn zìn :))

Hê hê, em nhớ bác rồi, để khi nào bác nâng cấp em còn cảnh giác =))

Hê hê, em nhớ bác rồi, để khi nào bác nâng cấp em còn cảnh giác =))

Sao lại phải cảnh giác hả bác? Nếu em bán loa, người mua biết em làm thế họ phải hiểu rằng em là người rất cẩn thận chứ lị, như thế yên tâm hơn là không có biện pháp gì để giữ gìn.

Liên quan đến chuyện mua bán đồ cũ, mấy tháng trước em gả xe cho chồng mới, ai đến xem cũng khen xe ngon vì em giữ gìn, chủ xe nghe cũng mát ruột, người mua cũng sướng bác ạ.

truonganh2002

Ôi, em kết con mèo của bác quá đi thôi. Chắc nó oái ăm giống chủ nó bác nhỉ

Bên trên