Chuyên mục 2 kênh - HD Quảng Ninh

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

PNCHD

Ðề: Chuyên mục 2 kênh - HD Quảng Ninh

đề nghị chơi cdp của anh quốc, chẳng hạn như musical để nghe nhạc vocal hoặc nhạc vàng thì còn ngọt nước hơn nữa đấy. :D nguồn phát của anh quốc thiên về giải trung, mượt mà và chuyền cảm hơn. anh dùng cdp roksan ( anh quốc) và sau đó mua thêm revox định về thay nhưng khi so sánh và chọn gu nghe thì lại chuẩn bị bán revox đi rồi.

Chỉnh sửa lần cuối:

Tieubaocaca

Active Member

đề nghị chơi cdp của anh quốc, chẳng hạn như musical để nghe nhạc vocal hoặc nhạc vàng thì còn ngọt nước hơn nữa đấy. :D nguồn phát của anh quốc thiên về giải trung, mượt mà và chuyền cảm hơn. anh dùng cdp roksan ( anh quốc) và sau đó mua thêm revox định về thay nhưng khi so sánh và chọn gu nghe thì lại chuẩn bị bán revox đi rồi.

Em vẫn đang dùng đông tây kết hợp :D. CDP marantz 63SE
CD của musical đắt quá. Em đang định lên đời CD Arcam luôn cho nó đồng bộ anh à.

MrMilan

Banned

Có con CD Arcam 23T bán kìa anh.
Giá 15 củ, dùng ringdac

PNCHD

arcam 23T dòng FMJ đắt lòi chơi sao nổi, chơi arcam thường thôi hoặc musical dòng A3 gì đó giá cũng mềm
thôi, dưới 10t. đừng xem nhẹ cdp nhá, nguồn âm đấy, bác HA đã phải bỏ ra vài chục củ để mua Wadia không phải là chuyện thường đâu cụ .

Tieubaocaca

Active Member

arcam 23T dòng FMJ đắt lòi chơi sao nổi, chơi arcam thường thôi hoặc musical dòng A3 gì đó giá cũng mềm
thôi, dưới 10t. đừng xem nhẹ cdp nhá, nguồn âm đấy, bác HA đã phải bỏ ra vài chục củ để mua Wadia không phải là chuyện thường đâu cụ .

Quả này được không anh?

PNCHD

được đấy, con này vừa miếng,hàng Anh nòi, có điều đc thử trước khi lấy thì tốt, để xem mắt mũi đọc thế nào. hình như shop này ở HN thì phải.

beegees

Well-Known Member

Mình mới ăn con Qisheng đời đầu hàng cũ thanh lý mắt còn đọc rất tốt, kô biêt chất âm của em này thế nào nhể??!!!

xedaprach69

em đang định múc con pow luxman m117 theo ý kiến anh em liệu có ghép được với loa b&w 684 ko nhi?

Tieubaocaca

Active Member

Mình mới ăn con Qisheng đời đầu hàng cũ thanh lý mắt còn đọc rất tốt, kô biêt chất âm của em này thế nào nhể??!!!

Qisheng là hàng hiệu, nổi tiếng rồi. Hay trong tầm giá, nhạc nào cũng chơi tốt. :D

Tieubaocaca

Active Member

Bác PNCHD cho ý kiến về con này xem như thế nào? Em thấy nó có chữ Linn:D

file.php

file.php

PNCHD

Qisheng thì phải hỏi chất hình nó thế nào chứ cụ Mõ. con này đc cái đĩa nào cũng nuốt, nhạc nào cũng chơi. :D

PNCHD

Hôm qua mình cùng mấy bác HDQN đc đi thưởng thức âm thanh của những thiết bị âm thanh đầu bảng của những hãng hàng đầu thế giới tại KS Hilton HN, đc nghe những cặp loa khủng mà trước chỉ nhìn thấy trên ảnh. Kết luận là : Chất âm thì không thấy quá ngạc nhiên nhưng giá tiền thì giật mình. :D

Tieubaocaca

Active Member

Luxman 550AII + Tannoy DC8T: Không biết có ra gì không? Các bác cho ý kiến với ạ?

PNCHD

chưa ai ghép cặp này bao giờ, cứ mua về ghép thử, không ổn thì lại cho ra đi, ae ta có cơ hội trao đổi đồ chơi và kinh nghiệm:))

minhhaimdc

Well-Known Member

Em cũng ủng hộ:)) nhưng thiệt hại bác chủ.

PNCHD

ai cũng vậy thôi, như thế thì mới gọi là chơi, chơi là mất thời gian tìm tòi cắm rút, mất tiền bạc để thay đổi cho hợp với gu nghe. đam mê là thế. :D

Tieubaocaca

Active Member

Em nghe phong phanh thông tin vỉa hè là bộ đó đã về tới Cẩm Phả. Hôm nào anh em mình thử nghiên cứu xem thế nào? Đấy cũng là 1 trải nghiệm phải không anh?

HDCP

Super Moderators

Em nghe phong phanh thông tin vỉa hè là bộ đó đã về tới Cẩm Phả. Hôm nào anh em mình thử nghiên cứu xem thế nào? Đấy cũng là 1 trải nghiệm phải không anh?

Hôm nay đã được tận mắt chiêm ngưỡng cả bộ đấy nhưng tiếc rằng mới chỉ được ngắm, được sờ mà chưa được nghe em nó thủ thỉ bên tai các bác ạ.:))

Chỉnh sửa lần cuối:

Tieubaocaca

Active Member

Báo cáo: Sau 1 hồi cắm rút, chuyển đổi em đã có 1 bé Arcam Alpha 8. em này nhằm phục vụ cháu CD 63SE và D100. Trong quá trình trung gian, các bé Luxman 550AII và Marantz PM88SE cũng dừng chân tại nhà em 1 thời gian.
Sau khi thưởng thức các bé:D. Em mạo muội có 1 số kết luận, mong anh em góp ý và cho ý kiến:

1. Nếu chơi nhạc vàng hoặc nhạc nhẹ thì Marantz là số 1 về tỉ số giá trị/giá thành. PM88SE cũng có thể sánh với luxman 550AII nếu chơi thể loại nhạc này.
2. Amly châu âu ở mức cao cấp thì em không biết nhưng ở mức cỏ (<10T second hand) thì chất lượng linh kiện thực sự là 1 vấn đề phải tranh cãi. Nếu định mua amly châu âu ở mức này thì nên cân nhắc kỹ loại nhạc mình nghe, không thì sẽ gặp nhiều thất vọng.
3. Class A không phải amly nào cũng như nhau. Class A 20W/kênh của PM88SE không thể sánh với luxman 550AII.

Với khả năng của em thì em chỉ có kết luận như thế. Mong các bác góp ý!

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên