chuyên mục "Dùng máy tính để bàn xem PC "

phamtuan1988

E thấy còn rất nhiều các thành viên đam mê HD nhưng không có điều kiện chơi thiết bị HD thực thụ. e mong sẽ có người tư vấn và lên 1 vài cấu hình tối thiểu,cấu hình khuyến cáo xem HD. cũng như Màn hình PC. giá cả là tiêu chí ban đầu nha !

ProSkyR

Well-Known Member
Ðề: chuyên mục "Dùng máy tính để bàn xem PC "

Đầu tiên bạn phải nói qua về điều kiện của bạn đã.
Màn thì LCD là tốt nhất, nếu không có dk thì chơi màn full 16:9 thôi ko cần full HD
Cấu hình PC thì không cần cao, chủ yếu là chip, card màn hình và HDD, còn lại nhưng thứ khác không cần ngon lắm.
Tóm lại không ước lượng giá tiền thì khó nói lắm.

cmhung

Member

anh mod gầy nói chí phải :D
Bạn cứ nói có ngân sách bao nhiêu rồi ae mới giúp được, chứ thế này thì chịu

jumpy

Well-Known Member

Bác cứ xây dựng cấu hình dựa trên nền tảng ION (hoặc ION 2) là ngon lành (tham khảo thêm tại đây: http://www.hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=25198 ). Kinh phí chưa màn hình tầm trên dưới 4tr là đã chiến tốt mọi thể loại HD rồi

giang_coi

Em có tầm 7tr các bác dựng giúp em 1 cái với không tính tiền màn hình vì em có rồi

BAN CHAI NHO

BĐH HD Hải Phòng

Em có tầm 7tr các bác dựng giúp em 1 cái với không tính tiền màn hình vì em có rồi
Mình mua DELL Dimenson 9200 + VGA GeFore 9400GT hết khoảng 7 triệu chạy được tất cả các thể loại phim HD hiện có. Cấu hình máy không cao nhưng chạy rất ổn định, cài đặt phầm mềm rất nhanh. Thời điểm này thì có nhiều sự lựa chọn tốt hơn với kinh phí 7 triệu nhưng mình vẫn lựa chọn case đồng bộ.

phamtuan1988

cũng may không ai để ý cái tiêu đề viết sai "Dùng máy tính để bàn xem HD "
e có 6tr mua case và 5tr mua màn hình.các a tư vấn cho e con màn dell và địa chỉ bán luôn với ạ.à cả cái case xem full HD 1080 mượt nữa chứ.thanks

Bên trên