Chuyện nhỏ mà lớn àh... biết tỏ cùng ai

tieuthieugia

Well-Known Member
Thưa các bác, các bạn...
1. CHÚC MỪNG NĂM MỚI....
2. Giải quyết giúp tớ vụ này.

a. Tớ mới mua 1 cái HDD 1.5Tb, vui quá cài máy lên vista chơi xem sao và detect HD trên vista... rất chi ok và chép hết data vào nó. nhưng sau vài giờ chỉnh vista mệt quá--> chuyển lại XP thì máy explorer k nhận ra ổ hdd đó nữa (các hdd khác vẫn ok). vào disk management thi nó nhận ra bảo là '' Healthy (GPT Protective Partition).... không biết giải quyết sao luôn, khá nhiều dự liệu trong đó... lấy ra gắn vào box như USB thì ok... hic..

b. Mới mua con HDAV 1.3 deluxe.. kết quả là chỉnh tùm lum cách vẫn không xuất âm thanh ra được theo đường optical ( vì chưa lấy dược 2309 nên chưa đitheo hường HDMI được). Thực tế thi có lúc ra âm thanh, có lúc k ra mà co luc ra thi cũng là Direct thui chứ k xuất âm nguyên bản cho AVR xử lý... chỉnh hòai k xong...cũng tham khảo nhiều đơn thuốc tinh chỉnh của bca1c bác trên 4rum rùi.....botay.com.hd 8-x

c. Hình ảnh khi mang qua Mh bên kia thì bị 1 vệt ngay 1/3 Mh phía dưới giống như bị xé hình..... cũng không biết sao khắc phục luôn

d. từ khi có sound HDAV xonar nghe DTS qua foobar2k chỉ còn direct.

Em cam đoan là việc kết nối phần cứng không bị gì ( vì lúc có lúc không muh)... em mù phần mềm quá...mong sự giúp đỡ

Ch máy em:
Main: gigabyte P43
CPU: E7300
VGA: ATI 4850
Ram 2GB

soft: K-lite 4.5.3 full latest, total media theater theo Card xonar, foobar 2k 9.5.2

Nhờ các bác cao tay ấn giúp em.. 3 ngày rùi chưa có HD trong nhà... hic
Em xin cảm ơn trước
Tiện đây.. xin mời bác nào rảnh rang, k về nội ngoại bạn bè vào có thời gian quá bộ qua nhà em thăm xuân ạh...Bác nào giúp được em thì quá tốt, không thì giao lưu HD quận 12 càng tốt.....=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>

HTung

Member
Ðề: Chuyện nhỏ mà lớn àh... biết tỏ cùng ai

Hehe, máy mới, đồ chơi mới mà chưa có sử dụng dc chắc mấy hôm nay bức bối lắm hả anhc :D.

Anh tham khảo 1 số cách giải quyết nhé:

a. Tớ mới mua 1 cái HDD 1.5Tb, vui quá cài máy lên vista chơi xem sao và detect HD trên vista... rất chi ok và chép hết data vào nó. nhưng sau vài giờ chỉnh vista mệt quá--> chuyển lại XP thì máy explorer k nhận ra ổ hdd đó nữa (các hdd khác vẫn ok). vào disk management thi nó nhận ra bảo là '' Healthy (GPT Protective Partition).... không biết giải quyết sao luôn, khá nhiều dự liệu trong đó... lấy ra gắn vào box như USB thì ok... hic.. --> chia buồn với anh là anh phải lắp cái HDD này vào 1 máy có Win Vista, chép toàn bộ data qua 1 HDD khác. Sau đó theo các step trong link sau để convert nó lại thành partition mà XP có thể đọc đc rồi chép data lại: http://www.ictvietnam.net/forum/showthread.php?p=21794 --> em đã nói là đừng có dùng Vista mà :D

b, d: Em Xonar này mới quá, chưa thấy có nhiều link support. Anh thử đoc manual của nó hoặc email qua hỏi ASUS xem nó có support mình ko.
c: Cái này chắc phải qua tận nơi xem thế nào rồi mới giám xúi dc. Đến cuối tuần anh vẫn chưa xử xong dc thì em chạy qua xem có gì giúp anh dc ko hén, sẵn tiện giao lưu với anh luôn :D

sieucan

Active Member

If you've ever used or seen the driver interface used by other recent Xonar products, then the HDAV's layout won't surprise you at all, using the same basic design but with some obvious additions to match the board's new functionality.
The main body of the control panel shows a graphic equaliser for current volume and audio output - This can be expanded out to get to the full functionality of the board. The left-hand lower window here allows you to switch between HDMI and standard audio output - On the HDMI side of things selected above, you can specify the number of channels of audio to output, the audio format, and whether to use Dolby Digital Live or DTS Interactive for real-time encoding of the audio stream.
The right-hand side of the bottom panel gives you a master volume control complete with mute button, and the ability to select preset modes for gaming, movie watching, music, or 'Hi-Fi mode'. DS3D GX functionality can also be turned on and off from here via the 'GX' button on this panel.​
The standard audio output screen allows you to choose between SPDIF and analogue audio output, while once again providing options to specify the number of output channels and speakers, and whether to perform real-time Dolby Digital Live or DTS Interactive encoding. This panel also supplies a mixer, environmental effects and the like for both HDMI and standard audio output, boasting all of the usual functionality.​
Switching to the video side of the control panel allows you to enable or disable the use of the Splendid HD chip for image quality enhancement and upscaling. It also allows you to select from pre-defined or custom made profiles, from which the brightness, contrast, hue, saturation and the like can be easily altered using a number of sliders.

Bro xem thử..............​

dathuy

Bác thử xem lại cái avr của bác đã nhận được optical chưa xem sao nhé.
denon lúc cắm optical phải chỉnh nó mới nhận đó bác

HTung

Member

Sorry a Cẩm. Cuối tuần rồi em có việc đột xuất nên ko ghé qua anh dc. Để trong tuần này nha anh. Tầm T4, T5.

Bên trên