Có 200$ nên mua dây HDMI 1.4 loại nào để xem 3D?

HD1968

Ðề: Có 200$ nên mua dây HDMI 1.4 loại nào để xem 3D?

Hôm rồi em sắm 2 sợi HDMI Forest bên chỗ Trương Lê, nghe bác nhân viên bên ấy tư vấn loại này dùng 3D tốt lắm, rồi cũng đang "máu" hỏi sang máy chiếu Optoma thì lại nghe là máy chiếu Optoma này rất kén dây HDMI, nên ngại quá dùng tạm TV với HDP 3D trước. Khi về nhà cắm rút thì kết quả rất tốt cả hình và tiếng. Vài dòng chia sẻ bác chủ.

sieulong

Well-Known Member

Hôm rồi em sắm 2 sợi HDMI Forest bên chỗ Trương Lê, nghe bác nhân viên bên ấy tư vấn loại này dùng 3D tốt lắm, rồi cũng đang "máu" hỏi sang máy chiếu Optoma thì lại nghe là máy chiếu Optoma này rất kén dây HDMI, nên ngại quá dùng tạm TV với HDP 3D trước. Khi về nhà cắm rút thì kết quả rất tốt cả hình và tiếng. Vài dòng chia sẻ bác chủ.

chết chết, hết âmly và loa kén dây loa, bây giờ máy chiếu cũng kén dây... chết chết

davidhand

Moderator

Bác đừng nghe kiểu ấy bác ơi, mấy chỗ bán đồ mà tư vấn kiểu này là giết khách hàng luôn rồi! :) E đang xài 2 con Optoma đây: H20 và HD200X LV, dây HDMI nào nó cũng xơi hết, từ vài trăm ngàn tới vài trăm Obama e đều thử hết rồi, bác cứ yên tâm cái vụ này, đứng có nghe xúi bậy lại khổ! Nói về cái dây HDMI 1.4, nghĩ đi nghĩ lại e lại nhờ ông bạn mua 1 cọng 15m từ Úc rồi, chỉ mất có 32 AUD thôi, mua về ... để dành! :) Hôm nào nó về e sẽ vác sang thách đấu với lão sonpham đang có 1 cọng 10m rất xịn mua từ Mỹ giá 500 USD. :)

Chỉnh sửa lần cuối:

e46

Em ngu muội xin chỉ tham gia thế này, hiện nay trên thị trường có vô vàn các nhãn hiệu dây HDMI với giá cả từ bèo bọt tới thượng lưu. Vậy nên khi chọn mua dây HDMI theo em cần thời gian. Em nghĩ cùng một tỉnh hoặc TP có rất nhiều mem của diễn đàn mình. Nên nhờ anh em giúp đỡ hoặc mượn dây thử xong ok mới mua, chứ mua xong ship về lại không tương thích không nên nọ nên kia đau đầu lắm. Mỗi sợi đâu có rẻ, toàn tạ với tấn thóc cả. Em xin hết ạ

phuong_icc

200$ mà để đầu tư vào dây HDMI thì quả thật là phí phạm L-)

vinagoh

Well-Known Member

Em ngu muội xin chỉ tham gia thế này, hiện nay trên thị trường có vô vàn các nhãn hiệu dây HDMI với giá cả từ bèo bọt tới thượng lưu. Vậy nên khi chọn mua dây HDMI theo em cần thời gian. Em nghĩ cùng một tỉnh hoặc TP có rất nhiều mem của diễn đàn mình. Nên nhờ anh em giúp đỡ hoặc mượn dây thử xong ok mới mua, chứ mua xong ship về lại không tương thích không nên nọ nên kia đau đầu lắm. Mỗi sợi đâu có rẻ, toàn tạ với tấn thóc cả. Em xin hết ạ

Chơi đồ này thì ai cũng thích "tai nghe mắt thấy" cả Bác ạ, nhưng cũng vì lý do khách quan hoặc "độ máu" của người chơi nên có khi "thích là múc" thôi. Vụ này có khi đóng học phí hơi bị nhiều nhưng bù lại có trãi nghiệm và kinh nghiệm..........mà sự đời chơi là sung sướng ở đường đi chứ kg phải là cái đích. L-)

minhtuantkh

Trên 5m thì bắt đầu có vấn đề rùi. Cáp có thương hiệu thì ko nói làm gì. Cáp cùn tí khi chơi máy chiếu sẽ thấy khác biệt khi chơi fullhd
À mà mình mới xem lại kho hàng. Còn đúng 1 sợi 1.4 Aurum 12m.

Giá sao bác, chắc là mềm oặt luôn chứ ạ? :D

Chơi đồ này thì ai cũng thích "tai nghe mắt thấy" cả Bác ạ, nhưng cũng vì lý do khách quan hoặc "độ máu" của người chơi nên có khi "thích là múc" thôi. Vụ này có khi đóng học phí hơi bị nhiều nhưng bù lại có trãi nghiệm và kinh nghiệm..........mà sự đời chơi là sung sướng ở đường đi chứ kg phải là cái đích. L-)
Khoái câu này của bác đây. Nhưng phải nạp đạn đầy băng đã, bắn không run tay mới sướng.

son_omegamart3

Bro đầu tư 200$ để mua dây HDMI là hơi bị ăn chơi rồi đấy, mua loại vài trăm k là ok rồi cần gì phải siêu cao cấp vậy :(

vinagoh

Well-Known Member

Nhưng phải nạp đạn đầy băng đã, bắn không run tay mới sướng.

Hihihi tất yếu tất yếu.......nhưng phải làm sao qua mặt "gấu" mới oki nhé. =))

Bro đầu tư 200$ để mua dây HDMI là hơi bị ăn chơi rồi đấy, mua loại vài trăm k là ok rồi cần gì phải siêu cao cấp vậy :(

Bác chủ đã chơi De 43xxCI và Project 3D thì sợi cáp HDMI tầm 200$ là chuẩn, chưa kể màn chiếu bạc giá tầm 500$ nữa kìa. :D
Tiền nào của đấy các Bác ơi.........

Đi xe hơi chẳng lẻ uống bia hơi!!? Đi xe hơi phải uống bia ôm các Bác nhé. =))

ninoninaxx

Well-Known Member

khi nào bác lấy máy chiếu về thì ghé em hốt cọng dây về mà xài thử như em đã nói là ko thích thì 1 tuần lễ sau em money back lại cho. cứ so sánh thoải mái cho an tâm nhé vì giá trị của nó nói chung là ko nhỏ

ninoninaxx

Well-Known Member

Bác này ăn chắc mặc bền quá. Những trường hợp này người bán chỉ ưu ái cho người quen hoặc bạn bè thôi chứ người lạ thì ko chỗ nào dám bán cho bác, họa may bác giao kèo mang về mà ko thích thì chịu lỗ 10-30% tùy thời gian sử dụng thì hình như lại được

vinagoh

Well-Known Member

khi nào bác lấy máy chiếu về thì ghé em hốt cọng dây về mà xài thử như em đã nói là ko thích thì 1 tuần lễ sau em money back lại cho. cứ so sánh thoải mái cho an tâm nhé vì giá trị của nó nói chung là ko nhỏ

Bác này ăn chắc mặc bền quá. Những trường hợp này người bán chỉ ưu ái cho người quen hoặc bạn bè thôi chứ người lạ thì ko chỗ nào dám bán cho bác, họa may bác giao kèo mang về mà ko thích thì chịu lỗ 10-30% tùy thời gian sử dụng thì hình như lại được

Khi nào em vác máy chiếu về thì bác Bình cho mượn cọng HDMI nhé. :)

Có ai cho mượn màn chiếu nữa hem chời..... :p

vannhuthanh

Tại sao dây này nó lại max vậy nhỉ. Không biết là hàng ổn không bác

totorauxom

Well-Known Member

2 cọng:
1-atlona 15m 1.4
2-hacmony tecnology 1.3
bằng giá nhau thì em chọn số 1 có gì lăn tăn k các bác?
đa tạ các bác nhiều

JESSIEBO

Active Member
Ứng viên sáng gia cho HDMI đây ạh : WIREWORLD HDMI Chroma 6 - BEST HDMI CABLES OF THE YEAR

newceco

Member

Hihihi tất yếu tất yếu.......nhưng phải làm sao qua mặt "gấu" mới oki nhé. =))

Bác chủ đã chơi De 43xxCI và Project 3D thì sợi cáp HDMI tầm 200$ là chuẩn, chưa kể màn chiếu bạc giá tầm 500$ nữa kìa. :D
Tiền nào của đấy các Bác ơi.........

Đi xe hơi chẳng lẻ uống bia hơi!!? Đi xe hơi phải uống bia ôm các Bác nhé. =))
Oài thời buổi kinh tế khó khăn thế này mà các pác trên HD mình còn nhiều đạn nhỉ. Mình biết có mấy lão chủ thầu xây dựng mấy năm trước cũng hoành tráng lắm, đi xe hơi uống bia ôm, năm nay phải bán xe roài...đi xe ôm uống bia hơi hết cả roài.

langthangvn33

Uploader

Em chuẩn bị nâng cấp máy chiếu 3D, có thể là Optoma 8300 hoặc Sonny HW 30ES. Với nhu cầu về độ dài của dây HDMI từ 10-12 mét. Cần các bác có kinh nghiệm tư vấn giúp em nên chọn mua loại nào tốt nhất trong mức giá 200$ này.
Em cần mua trước khi lấy máy 3D để tò mò thử thay so với cái dây HDMI 1.3 LinTon gì đó ở nhà xem có khá hơn không :D. Máy cũ đang dùng là Sonny BW7, độ phân giải chỉ có HD720 thôi ạ.
Cảm ơn các bác nhiều!

chúc mừng bác tuấn nâng cấp máy chiếu ........

langthangvn33

Uploader

2 cọng:
1-atlona 15m 1.4
2-hacmony tecnology 1.3
bằng giá nhau thì em chọn số 1 có gì lăn tăn k các bác?
đa tạ các bác nhiều

bác ơi em đang chơi cọng atlona 15m 1.4 thấy ok ....lấy chổ bác Ngọc Quỳnh

Chỉnh sửa lần cuối:

HDMI là chuẩn rồi thì dây nào cũng thế thôi bác, đừng lấy dây lởm quá là được rồi.

stephen chow

Tư vấn thế này thì chịu.
Hom vừa rồi em họ em cũng được bên Trương Lê HN tư vấn mua Cable HDMI 3 hay (5 triệu gì đấy) từ Avr vào Tv Samsung cổ lỗ sĩ ;)) may em có mặt ở đấy e bảo đổi sang loại Hdmi sony thường, Khoảng 500k thì phải, tuy e thấy vẫn đắt nhưng vẫn hơn loại kia.
Nhưng hôm sau thì bố của đứa em họ bị thuốc thế nào mà mua thêm đầu Cd player Maranzt 15 triệu, trong khi nhà chỉ có Avr. thồi thì lắp vào Avr trưng bày vậy ;)

Bên trên