Có ai xài Plasma 42" Panasonic PV8 không ?

Chipcon

Ðề: Có ai xài Plasma 42" Panasonic PV8 không ?

Hà Nội: Best Caring trên Vincom còn cả hai PV8 và PV80, em mới xem hôm Chủ nhật vừa rồi. Một con là 12,9T và một con là 13,9 T

conan0402

Member

Mình cũng đang dùng con này nhận xét qua 1 chút nhé :
+ Plasma thường không có hiện tượng bị đuôi hình, với phim hành động hoặc thể thao thì sướng hẳn.
+ Tiêu thụ điện năng thì gần như không đáng kể coi như là chấp nhận đắt hơn vài chục k thôi.
+ Không thấy hiện tượng nóng, mấy hôm Tết bật liên tục mà sờ vẫn mát.
Chỉ chú ý các bác chơi Plasma là không nên để 1 lưu hình ảnh quá 3 tiếng đồng hồ vì không tốt cho máy.

PS : Ko biết bây giờ giá cả thế nào, chứ hồi đấy mua có gần 11T khoảng cuối năm 2008.
Các bác cứ mua đi chất lượng + giá tiền ở mức thỏa mãn được.
Thân
Vấn đề mới đây xem plasma sẽ hại mắt(CRT>Plasma>LCD)...???? sức nóng tạo ra CO2.....ko biết có không...:confused:
đồng ý với bác phần tô đậm

dino

Active Member

+ Plasma thường không có hiện tượng bị đuôi hình, với phim hành động hoặc thể thao thì sướng hẳn.
+ Tiêu thụ điện năng thì gần như không đáng kể coi như là chấp nhận đắt hơn vài chục k thôi.
+ Không thấy hiện tượng nóng, mấy hôm Tết bật liên tục mà sờ vẫn mát.
Chỉ chú ý các bác chơi Plasma là không nên để 1 lưu hình ảnh quá 3 tiếng đồng hồ vì không tốt cho máy.

+1 với ý kiến của bác này ...

Nguoilytuong

Tớ đang định mua 42X10S đây.

Tiêu chí là xem TH cáp 95%, còn 5% xem khác.

Có ai tư vấn giùm với.
Tớ cảm ơn nhiều nhiều!!!

meomatto

Active Member

Giờ này dùng Plasma làm gì nữa? Cứ ôm em nó 2 vòng từ tầng 1 lên tầng 3 rồi lại bê xuống, có cả chân đế thì sẽ quyết định dc ngay ý mà. Hehe:D

Nguoilytuong

em thấy giá cả ổn quá

Hôm qua, em qua HC ở Phạm Văn Đồng.

VTV3 đang đá bóng (chẳng biết đội gì) bật qua 3 chú: CRT, plasma và LCD
Chú CRT = 4 chai
Chú plasma = 12 chai
Chú LCD = 17 chai

Chú CRT quá ổn, nhưng nhỏ
Chú plasma to, hình bình thường
Chú LCD to và chữ VTV3 rất nét, nhưng người chạy chỉ thấy loáng loáng. Đứng lại mới biết đó là người.

Hu hu. Thôi em ôm tạm chú plasma này vậy. 2 ~ 3 năm nữa đổi tiếp

phuong210876

Theo thiển ý của tôi thời điểm này giá cả của LCD dòng 42" full đã tương đối tốt nếu cố được các Bác mua LCD vẫn hay hơn. sự thật là vậy bởi vì mình đang dùng con plasma mình thấy quả thật nhược điểm của Plasma thể hiện rất rõ khi có ánh sáng, mà nhà xem thì cứ phải tắt điện cũng bực mình, tiếp theo là khả năng hiển thị của nó với máy vi tính trên nên text không bằng LCD=> cho những người dùng HTPC ngoài chức năng xem phim còn để duyệt WEB
Tất nhiên plasma vẫn là giải pháp tối ưu khi nguồn kinh phí không cho phép

Nguoilytuong

nếu chỉ để xem TH cáp thì LCD chán lắm
lại tốn chai nữa

nguyentruongthu

Ở Hải Phòng chỗ nào bán Pana PV80 rẻ nhất? Ae chỉ giúp cái!
thấy Ae khen em này wa'
Thank nhiều nhiều!

subin

Active Member

em thấy nhiều người bảo Plasma xem nhiều bị cháy hình, in lại trên màn hình ấy T_T. Bây giờ công nghệ cải tiến nhiều rồi nhưng thấy bảo xem lâu rồi vẫn bị!

Nguoilytuong

Theo em, bây giờ nên lấy em X10S là đời mới hơn em PV8H.
Nó còn tiết kiệm điện nữa

andieuchau

vote 1 phiếu cho 42PV8H Pana...quá đẹp, giá good.
cám ơn Phát (1ng bạn đã tư vấn cho mình mua con này :D)

Mountain

Member

Theo thiển ý của tôi thời điểm này giá cả của LCD dòng 42" full đã tương đối tốt nếu cố được các Bác mua LCD vẫn hay hơn. sự thật là vậy bởi vì mình đang dùng con plasma mình thấy quả thật nhược điểm của Plasma thể hiện rất rõ khi có ánh sáng, mà nhà xem thì cứ phải tắt điện cũng bực mình, tiếp theo là khả năng hiển thị của nó với máy vi tính trên nên text không bằng LCD=> cho những người dùng HTPC ngoài chức năng xem phim còn để duyệt WEB
Tất nhiên plasma vẫn là giải pháp tối ưu khi nguồn kinh phí không cho phép

Nhất trí ý kiến là giải pháp tối ưu khi nguồn kinh phí không cho phép.

P/s: Con LG của bác làm sao mà bằng loại Pana được. Nói mua Pana không nghe. Em thấy có tối gì đâu khi đặt dưới 2 cái bóng đèn tuýp bình thường..

hcmc_2004

Member

+ xin trả lời thêm là Plasma tiêu thụ điện biến thiên theo hình ảnh nó thể hiện, ko như LCD là fix, mình đang dùng con 50PV80H thấy vài tháng gần đây tiền điện chỉ hơn có 10-20k/ tháng thôi nên bạn yên tâm về khoản ăn điện nhé.
+ Burn-in: hiện nay để burn in là rất khó, bạn chịu khó chạy roda 100h đầu bằng đĩa burn in nhé (các thống số đều để <50%). Link tham khảo về burn in này (bạn nên dow cái DVD đó về mà dùng) http://www.avsforum.com/avs-vb/showthread.php?t=949107
+ Plasma công nghệ mới xem một thời gian dài ko bị nóng như bạn nghĩ đâu, thậm chí còn mát hơn LCD (so sánh với con To 32C3500 ở nhà)

Chào bạn,

Mình mới mua plasma Pana 42X10S và downnload cái DVD khắc phục lỗi burn-in. Sử dụng cá DVD này như thế nào hả bạn (sử dụng bao nhiêu lần trên 42X10S, phải cài đặt các thông số cho 42X10S như thế nào?). Tks.

khactuyen

Banned

Chào bạn,

Mình mới mua plasma Pana 42X10S và downnload cái DVD khắc phục lỗi burn-in. Sử dụng cá DVD này như thế nào hả bạn (sử dụng bao nhiêu lần trên 42X10S, phải cài đặt các thông số cho 42X10S như thế nào?). Tks.

bạn burn nó ra DVD và cho vào đầu dân dụng mà dùng, cứ để em nó chạy đủ 100h thì thôi, nhớ là các thông số ở tivi để <50% thôi nhé. Thực ra với công nghệ hiện nay thì Pana đã khắc phục được hiện tượng lưu hình nhưng để an tâm về mặt tâm lý thì cứ chạy 100h.
Mình mới lấy thêm con 50S10S nhưng ko cần chạy burn in nữa, nhưng thời gian đầu xem để các thông số <50% cho chắc.

blackstream80

Theo em thì các bác "lo bò trắng răng" rồi. Em & mấy người quen đều dùng Plasma, chạy bình thường ngay từ đầu (thông số để defaut), đến bây giờ 1-2 năm rồi có thấy bị gì đâu.

bạn burn nó ra DVD và cho vào đầu dân dụng mà dùng, cứ để em nó chạy đủ 100h thì thôi, nhớ là các thông số ở tivi để <50% thôi nhé. Thực ra với công nghệ hiện nay thì Pana đã khắc phục được hiện tượng lưu hình nhưng để an tâm về mặt tâm lý thì cứ chạy 100h.
Mình mới lấy thêm con 50S10S nhưng ko cần chạy burn in nữa, nhưng thời gian đầu xem để các thông số <50% cho chắc.

Bên trên