Có ai xài Plasma 42" Panasonic PV8 không ?

Ðề: Có ai xài Plasma 42" Panasonic PV8 không ?

Tai sao cac bac kg mua samsung plasma 50 inch seri5 50A550 full HD gia chi co 24tr nhi??

tieuthieugia

Well-Known Member

Mua ve xai vua het bao hanh se hieu ai cung chay dai Samsung~X(

tại anh Trung chưa thấy cái cảnh hết BH hư panel... nhiều bác bị rùi
Mua lại Pannel khác thì giá bắng 1/2 giá mua mới và tương đương 2/3 giá trị TV của mình lúc đó

Ke ca LCD Samsung ha cac bac?chac em suy nghi lai.Du sao cung chua mua.

superman

Chào bạn thân, plasma ready nó rẻ hơn LCD nhưng plasma Full HD nó lại mắc hơn LCD đó bạn ơi...
Bạn thử lên Idea thấy ở đây có nhiều hàng pioneer

ủa thế giá con 50 inh rẻ nhất là nhiu vậy

minhhoang

Member

Còn này đẹp a. Giá lúc trước H mua đến 15tr.

kdth

Member

Em đang tìm mua TV Plasma Panasonic 42PV80H. Em nghe nói TV Plasma ko thể để nằm ngang, nếu để nằm ngang trên 2h là die luôn, có đúng ko các bác?
Em vào siêu thị điện máy Chợ Lớn thấy tụi nó để con 42PV80H nằm ngang vô tư, hỏi thằng bán hàng thì nó nói ko sao ?!
Cho em hỏi nếu em mua mới về mà nó lấy cho em cái để nằm ngang thì có vấn đề gì ko, cách check thế nào ? và nếu để nằm ngang thì TV Plasma die là die thế nào ạ ? Thanks các bác !

duongbaba

Active Member

Để nằm ngang mà bật điện là die thật đấy. Tớ biết có 2 lý do thế này thôi:
1. Nhiệt do plasma tạo ra bốc thẳng lên mặt panel, chiên trứng được.
2. Bị đạp lên :)

Bác nào bổ sung thêm đi.

buihung

Administrator

Em chả hiểu tại sao người ta để màn hình Plasma nằm ngang rồi bật nguồn làm gì?

dino

Active Member

ôi plasma thân iu :)) ngoài chiên trứng, ăn điện và khi ra ngoài ánh sáng hơi kém tắm tí thì đành chia tay em nếu định để em ngoài phòng khách :((

kdth

Member

Em chả hiểu tại sao người ta để màn hình Plasma nằm ngang rồi bật nguồn làm gì?
Đúng rồi, ý em hỏi là lúc vận chuyển hàng đó bác, chứ ai lại để Plasma nằm ngang bật điện làm gì ? Có bác nào hiểu biết vụ này tư vấn giúp em với, sợ lụm về 1 con nằm ngang thì ko biết khi sử dụng nó sẽ bị gì ?

kdth

Member

Pana PV8H hay PV80H đểu made in Singapore, nó ship hàng từ bên đó về đặt sản phẩm nằm hay đứng trời mới biết, riêng tôi mua 1 em hôm trước tết tại Siêu thị điện máy Chợ Lớn gặp ngày đắt hàng, tụi nó giao hàng cả bằng xe gắn máy chất 2- 3 em Lcd và Plasma nằm ngang chồng chất lên nhau. Chú em giao hàng chạy vào tôi ở tận Bình Thạnh kẹt xe chạy vòng vèo cả hơn 1h30 phút dưới trời nắng chang chang. Nhà tôi sử dụng thỏai mái già trẻ lớn bé bật tứ tung tôi củng chẳng cần chạy rà burn-in gì ráo trọi tới bây giờ vẩn chẳng thấy bị gì, bạn yên tâm đi dừng nghe mấy cái tin đồn nhảm nhí vô căn cứ đó. Nếu cần ghé tôi chơi coi thực tế. Không dám khoe chứ đám bạn già tôi mua LCD Full HD này nọ đủ lọai cũng về dùng cho mục đích xem HD-rip và truyền hình cáp, sau khi qua chơi nhà tối em nào cung ta thán 1 câu sao tao mua LCD mắc quá vậy<:p. Thân
Thanks bác nha, con 42PV80H ngon như thế nào trong tầm tiền thì em rõ cả rồi, em đã tham khảo đủ các 4r, các trung tâm điện máy so sánh chán chê rồi, :D. Cái chính là em sợ cái vụ để nằm ngang TV Plasma trong lúc vận chuyển có ảnh hưởng gì ko, chứ có ai cắm điện mà để Plasma nằm ngang?! Nghe bác nói vậy thì em yên tâm rồi, em đang kiếm từ đây đến cuối tuần xem có bác nào lên đời thì để lại em con 42PV80H, dư ra ít tiền sắm thêm ít đồ chơi HD, :D

Bác cho em hỏi, lúc bác mua con 42PV80H giá nhiêu vậy? Giá hôm nay ở ST Chợ Lớn là 13tr39, còn ngoài khu HTK thì khoảng 13tr, nghe nói qua đầu T3, hàng điện tử về nhiều, giá sẽ giảm như lúc trước Tết, ko biết thông tin này có đúng ko ?

duongbaba

Active Member

để chiên trứng chẳng hạn, thấy có bác bảo làm thế được

Ha ha ha
Đùa chút thôi mà vui thiệt.
Đúng là càng ngày truyền thuyết về plasma TV càng nhiều, đa số là do bọn thuộc "đảng LCD" sáng chế ra. Như cái vụ cấm plasma vừa rồi chẳng hạn, làm nhiều bọn đảng viên đảng Plasma bị ảnh hưởng tư tưởng nặng nề.

Tớ thuộc đảng plasma nên vừa rồi mừng húm, tưởng đâu có cơ hội mua rẻ về dát tường rồi chứ. :D

Frog

Member

trước em có mua hộ người nhà 1 em 42PV8 trước tết, xem hình hơi rung rung. không biết các bro có bị như vậy không? em 42PV80 có bị hiện tượng đấy không ạ?
em đang tính làm 1 em về xem HD.

Dominohn

Member

Vừa nghiến răng làm em PV80H giá 13T990, nói chung là tuyệt vời, hình ảnh trong veo khi xem bản Ice age 1080p. Nhưng hơi hồi hộp chờ hóa đơn tiền điện tháng này vì ngại Gấu ca cẩm. :(

Frog

Member

KHÔng bị gì hết, bạn cứ yên tâm vác về. Còn hình bị rung rung là nguồn điện gia đình đó có vấn đề tế nhị khó nói:D
Em vừa đi dạo trên Hai bà trưng, qua vài cửa hàng có bán 42PV8H. xem các phim HD trình chiếu mà thấy tần số quét của em này đuối qúa. xem hình ảnh động vẫn có sự "nháy nháy", không biết các bro có để ý điều này không, em thì cảm tháy không ổn lắm, xem phòng tối(tắt đèn) nhanh đi đôi mắt lắm. Hay tại họ không biết chỉnh các thông số nhỉ?

Dominohn

Member

PV80H tần số quyets 100Hz, không biết PV8 tần số quyets bao nhiêu?

An2

PV80H và PV8H dùng chung tấm nền G11 của Pana mà, các thông số kỹ thuật hình ảnh giống hệt nhau, PV80 chỉ hơn 1 cổng HDMI và khe cắm thẻ nhớ thôi mà.

MrBo682

Well-Known Member

Chơi TV lớn tiền điện hao chút có sao đâu bác

Bên trên