Có bạn nào sử dụng HTPC SHARP cho mình hỏi thăm với

thainl

Member
Ðề: Có bạn nào sử dụng HTPC SHARP cho mình hỏi thăm với

Nhân tiện test vài game 3d xem thử luôn bác...

1080 giật đùng đùng. chắc để thử config về standard xem sao. Với chắc phải cắm thêm ram, hiện tại mới 1Gb. Nói chung xem 720p vô tư, ko giật tí nào. May là kho phim của mình toàn 720p.

Game thì mình không chơi nên ko test đc.

MDonline

Con em chưa có VGA PCI ,RAM 1 G cũng chạy 720p mượt..mà e dùng 32" Samsung ngồi cách 4m thấy 1080 và 720 không khác (dùng laptop làm nguồn phát)...nên cũng không đu theo 1080p...Chỉ máu vài game 3d

buiducxd

Mình đang khoái em này quá, nhưng mỗi tội nghe các bác nói không chạy được 1080p nên lại nản.

Con này lúc trước bên 5s bán đầy, nhưng không chơi được full HD nên không có mua.

CuongNQ

Member

Đã ít tiền thì mới phải mua cái này. Quan tâm tới 1080p làm gì, định gắn vào tivi > 42" à?

Con sharp này ổ cứng chạy khoảng 2h rất nóng bạn nào có cách khắc phục không ? Mình thấy dưới vị trí gắn ổ cứng có chỗ gắn quạt làm mát ( nhưng quạt 80mm gắn không vừa ) chắc quạt khoảng 70mm. Không biết quạt này ở đâu bán ( giống như quạt của con CPU này )

sivextien

em cũng vừa tậu em này về. làm Media center thôi chứ kg cần fullHD, bác nào đã dùng qua rồi cho em thêm thông tin. Em vẫn đang lăn tăn cái vụ 90nm với 65nm đây ạ. Có bác nào cắm con 660/661/662 ( 2MB cache ) chạy được không ?

anhtuanph

Member

Mình đang chạy 3,2G 2M cache đây

thainl

Member

Con sharp này ổ cứng chạy khoảng 2h rất nóng bạn nào có cách khắc phục không ? Mình thấy dưới vị trí gắn ổ cứng có chỗ gắn quạt làm mát ( nhưng quạt 80mm gắn không vừa ) chắc quạt khoảng 70mm. Không biết quạt này ở đâu bán ( giống như quạt của con CPU này )

Bạn ở sg ra Nhật tảo, quạt đủ loại, 5-10k. Nhớ đo kích thước.

abbi

Con này dùng với nhu cầu sau:
- Đẹp, "bày ở kệ thì khỏi chê".
- Dùng cho trẻ con xem phim hoạt hình HD, đẹp và kéo được cả hoạt hình 1080p(vì phim HH ảnh và bitrate thường rất ổn định) đã thử HHình 1080p chưa thấy cái nào giật cả(chip 650 nhé), xem 720 thì khỏi nói rồi.
- Cho các cụ ở nhà lướt web luôn thể, màn hình to cái gì cũng rõ.
- Mode thì cần thế này: 3 quạt(1 cho chipset, 1 cho HDD, 1 cho main-chỗ jack cắm nguồn DC vào main ấy(tôi đục nóc nó ra).
- Sau khi mode thì nhiệt độ đo everet thế này: Chip 650(90nm)-45~49độC cho phim 720P và 50~<56 cho phim 1080P cái này tôi đã thử..chip 90nm nóng mà-nhiệt độ này cho phép.
HDD chỉ 25~30độ, chipset 35độ chạy mấy phim liền không phải nghĩ
- Khi hỏng main chắc mode main 945 mini vào lắp thêm card hình lùn chạy cho tít. Cái panel VFD ở mặt vẫn dùng tốt vì nó cắm thẳng vào cổng USB trên main thôi.
Cái xác này rẻ tiền nên phá ra mode không tiếc lăm.

sivextien

bác abbi còn dùng không, bác post hình mode quạt cho anh em tham khảo với ạh
Cám ơn bác

chickendance

KHông biết bộ này xem có đuối không ạ?

chickendance

Ý em là 1080p ý ạ (xin lỗi mod, em không spam đâu ) em cũng đang quan tâm đến em này, nhìn giống cái đầu DVD... thích nhất là hiển thị được thông tin ở màn hình.

sivextien

ặc ặc...em download cái @BIOS, run xong thế là tèo luôn :( Main không lên , không hiện POST. Bác nào đã bị tình trạng này chưa :p

abbi

Bác cài bios làm gì?Chắc sợ nó không hỗ trợ chip 65nm à? Thực ra kiếm được con chip mã 6*1 khó lắm, mà có thì cũng đắt chẳng đáng...Chia buồn với bác.. mà chắc phải flas lại được chứ nhỉ.
- Nên lắp 3 quạt (chắc không khó), cái quan tâm là lấy nguồn đâu ra.. mình lắp quạt cho chipset thì lấy ngay nguồn fan của main, còn quạt cho ổ cứng và nóc máy thì các bạn nên lấy nguồn từ ngoài - Chú ý là lấy nguồn 9v dùng cho quạt 12v nhé - Lý do là nếu chạy thêm tới 3 cái quạt 12v thì tiếng ồn sẽ lớn, (quạt chạy đủ 12v tiếng gió cứ vù vù, đêm xem phim ai mà chịu nổi). Nguồn 9v ai muốn thì kiếm cái adapter ngoài chợ, chế luôn jack cắm male và femle cho 2 quạt nóc và ổ cứng cắm chung, đảm bảo chạy sẽ rất êm và đủ giải nhiêt.
- Ram thì chỉ cần 2 thanh DDR2 667 512Mb là đủ.
- Đèn VFD của nó chỉ thể hiện ngày tháng thôi, chưa thấy ai tìm đc driver để thể hiện đủ, chắc bác nào biết tiếng Nhật mò mới được...
Cuối cùng là nó không chạy được fullHD 1080p chuẩn đâu nhé, Chip P4 thì chỉ thế thôi.

Cho mình hỏi thêm. Hình như sound onboard của con sharp này không hỗ trợ 5.1 thì phải mặc dù có cổng optical

buiducxd

Đắn đo mãi rồi cũng sắm em này về nhưng khi cắm vô con Panasonic 32X10V qua cổng HDMI thì nó chỉ nhận độ phân giải 1280x720, hình ảnh hiện ra bị tràn ra khỏi màn hình một ít.
Mình đã dùng chương trình PSTrip và cài driver 14.25.50 rồi mà không chỉnh đc về 1366x768
Có Bro nào biết chỉnh chỉ cho mình cái, thanks trước.

tuanbh

Member

Đắn đo mãi rồi cũng sắm em này về nhưng khi cắm vô con Panasonic 32X10V qua cổng HDMI thì nó chỉ nhận độ phân giải 1280x720, hình ảnh hiện ra bị tràn ra khỏi màn hình một ít.
Mình đã dùng chương trình PSTrip và cài driver 14.25.50 rồi mà không chỉnh đc về 1366x768
Có Bro nào biết chỉnh chỉ cho mình cái, thanks trước.

Tui cũng bị y như vậy đó

Bên trên