Có bạn nào sử dụng HTPC SHARP cho mình hỏi thăm với

Ðề: Có bạn nào sử dụng HTPC SHARP cho mình hỏi thăm với

Mình vừa mua X1300 nhưng lắp vào thì máy khởi động lại thường xuyên. Mình không cách nào Disable VGA onboard được. Mình search trên diễn đàn thì có bạn dùng card trên gắn vào máy dùng dc. Bạn nào đã từng dùng VGA dời thì giúp mình với. Nếu có hình ảnh thì càng tốt, xin chân thành cảm ơn các bạn.

Khi gắn card VGA PCI, máy không thể Disable VGA onboard được, có VGA onboard mới cài được driver xủa ATI X1300, khi cài driver xong vào mục Display chỉnh xuất màn hình qua bên ATI X1300, lúc này VGA onboard thành màn hình phụ thôi. Nếu không cài driver thì tín hiệu card PCI ATI X1300 không lên được.

Nói tóm lại phải có VGA onboard mới theo dõi quá trình cài đặt và tinh chỉnh.
Mình dùng LCD PC có 02 cổng nhận tín hiệu DVI và VGA để cài đặt.

anhtuanph

Member

mình còn 1 bộ đây đủ em Sharp này, đang muốn nâng cấp, Bác nào cần thì PM nhé

lestersolovey

sao em cài win 7 nó chỉ hiển thị ở độ phân giải 1280x720 không hiển thị được 1360x768 như xp và không chạy được aero(win 7 ultimate),có ai bị như vậy không ạ,giúp e với:-<

v_t

Member

sao em cài win 7 nó chỉ hiển thị ở độ phân giải 1280x720 không hiển thị được 1360x768 như xp và không chạy được aero(win 7 ultimate),có ai bị như vậy không ạ,giúp e với:-<

x1300 có hỗ trợ DXVA đâu mà bác muốn có aero

lestersolovey

Em cài lại xp rồi mà gắn con x1300 vào hình cứ giật giật,làm gì cũng giật,ko mượt bằng onboard thế là thế nào ạ? Giúp e với

Em HTPC sharp này thì nóng kinh khủng, ko lắp được card VGA fullsize...trước rước 1 em về mà ko chịu nổi nhiệt phải gả cho người khác

c535

Member

Các bác ơi, case Sharp này mình thấy nó có mắt thu hồng ngoại nhưng không biết cài driver để dùng Girder remote máy tính.
Ai có driver IR này up giúp mình với

---------- Bài dưới được thêm vào lúc 03:28:50 PM ---------- Bài trên gởi vào lúc 03:27:45 PM ----------

Các bác ơi, case Sharp này mình thấy nó có mắt thu hồng ngoại nhưng không biết cài driver để dùng Girder remote máy tính.
Ai có driver IR này up giúp mình với

toilahoainam

Lâu lắm mới đào mồ bài này lên, chia sẻ các bác chút em mới độ đạc lại vỏ Sharp này, lắp toàn bộ ruột máy đời mới cấu hình cao, mời các bác từng yêu thích case này tham khảo nhé, em đã sử dụng được toàn bộ các chức năng, cổng, và cả mặt LCD hiển thị trong Windows 8 luôn rồi ạ. Bác nào cần chia sẻ thông tin thì cứ LH với em nhé!

Cấu hình đang lắp:

Main MSI H67MA E35, socket 1155, USB 3.0
CPU Pentium G620
Ổ cứng SSD: OCZ Agility 3 Sata 3
Ram: 2x2GB Corsair Gaming Platinum bus1600
Nguồn server super slim Ablecom 300W

1 số hình ảnh:

Hình ảnh cụ thể ở đây: http://www.facebook.com/media/set/?set=a.2976874076397.1073741830.1698220050&type=3

Chỉnh sửa lần cuối:

phamhongson

Well-Known Member

Bác mua đâu ra cái vỏ này vậy?

ngdhieu

Well-Known Member

Cưa nát bét cái mặt sau mà khoe khoang nỗi gì?
Làm mất chỗ để ổ DVD (Bluray) mà khoe nỗi gì?
Có ngon thì khoét vừa đủ lỗ để chọt mấy cái cổng ra đi.
Ngon hơn nữa thì không mua nguồn mới, tận dụng cái nguồn cũ và bộ tản nhiệt cũ coi.
Bộ tản nhiệt gin của nó rất hay, quạt chạy không có tiếng ồn luôn.
Mod con này thì nên dùng cái Main Jotac xài Adapter điện 1 chiều, mới có đủ chỗ để nhét ổ Bluray vào. Vui hơn tí nữa thì lắp bộ ruột của HDP ổ Bluray vào mới đúng kiểu.

toilahoainam

Cưa nát bét cái mặt sau mà khoe khoang nỗi gì?
Làm mất chỗ để ổ DVD (Bluray) mà khoe nỗi gì?
Có ngon thì khoét vừa đủ lỗ để chọt mấy cái cổng ra đi.
Ngon hơn nữa thì không mua nguồn mới, tận dụng cái nguồn cũ và bộ tản nhiệt cũ coi.
Bộ tản nhiệt gin của nó rất hay, quạt chạy không có tiếng ồn luôn.
Mod con này thì nên dùng cái Main Jotac xài Adapter điện 1 chiều, mới có đủ chỗ để nhét ổ Bluray vào. Vui hơn tí nữa thì lắp bộ ruột của HDP ổ Bluray vào mới đúng kiểu.

Vâng cảm ơn bác đã phúc đáp, bác làm được đẹp hơn thì làm ơn post lên để mọi người học tập, chứ ngồi nhà gõ bàn phím mà phán thế thì ai chả nói được, còn hay hơn nữa cơ :))

Trả lời bác nhé:

- Không cưa đít ra thì lắp main đời mới vào chỗ nào, ảnh kia chụp là khi chưa xong phần đít, tí sẽ post ảnh lên cho bác ngắm... đít nhé. và đây là tôi post lên để chia sẻ với những người cùng sở thích về cái vỏ case này, trong topic này, khoe khoang cái nỗi gì ??
- Bỏ khay để ổ DVD vì chả bao giờ dùng tới cả, hơn nữa tôi có 2 cái ổ DVD-RW cắm ngoài, thế thì để thừa làm gì mà ko bỏ đi cho nó gọn nhẹ
- Đã thay main khác thì ko cần dùng tản nhiệt cũ của nó, dùng quạt default cũng rất êm vì là chip dòng G rất mát rồi, thích thì lắp cái tản HTPC slim khác cũng chỉ là để cho đẹp thôi. Bộ nguồn cũ là adapter cắm ngoài, bản thân nó đã rất lằng nhằng vướng víu rồi, tìm được cái nguồn Flex ATX kia mỏng có hơn 4cm, của server, công suất 300W, thay vào là quá ổn, hợp với đồ đời mới, bền bỉ và mỹ thuật (nói chung là có nghiên cứu, chứ ý tưởng dùng adapter cũ như của bác thì hơi tối kiến, vì bác có hiểu được đầu ra của mấy cái chân adapter đó điện đóm nó thế nào ko? )
- Ý cuối của bác rất hay nhưng bác lưu ý ở đây là tôi dựng lại case này trên cơ sở TẬN DỤNG NHỮNG GÌ ĐANG SẴN CÓ nhé, cái main Zotac bác nhắc đến giá nó bao nhiêu ? nếu đã mua như bác, và muốn thật đẹp, thì mua luôn 1 cái vỏ HTPC xịn làm sẵn cho rồi nhỉ ?

1 lần nữa nhé, đây là tôi chia sẻ những gì tôi đang có thôi, cho những ai cùng sở thích và muốn trao đổi thêm kinh nghiệm về riêng cái case Sharp này, trong topic này, về cách đi dây, tận dụng hết toàn bộ các cổng, tìm driver cho cái mặt hiện thị phía trước cho win 7, win 8.... chứ chả dám khoe khoang gì đâu. Bác nói thì hay lắm, như sách, nhưng bác làm được hay hơn thì post lên cho bọn tôi tham khảo với nhé

Thân !

Chỉnh sửa lần cuối:

toilahoainam

đây đít đây mời bác ngắm nhé, ngại lôi máy ảnh ra chụp nên tôi chụp tạm bằng điện thoại bác thông cảm, đúng ý bác là khoét vừa mấy cái lỗ cho mấy cài cổng main nó thòi ra nhé. và bác lưu ý là tôi cưa từng tí 1 bằng 1 cái LƯỠI CƯA nhé, ko có máy móc gì đâu. Bác mà làm hay hơn được thì up ảnh lên cho bọn tôi học hỏi với nhé !

do_long_khach

Well-Known Member

Bác toilahoainam chán thì ới 1 tiếng nhé. Tks

phamhongson

Well-Known Member

Em mà DIY thì chắc không kém vì em đang dùng vỏ Dell nhưng lắp với main H77, VGA và sound rời, 06 HDD nhưng chiều ngang nó chỉ 400mm, ngắn hơn Rec/Amp 30mm nên đang muốn DIY cái vỏ khác cho đúng bề ngang 430mm. Bác xem chỗ nào bán pm cho em nhé

toilahoainam

vỏ sharp này chiều ngang đúng 43.5cm đấy bác ạ, ok để em ngó nghiêng xem còn cái nào em sẽ báo bác, vì ngày xưa bọn bạn em cũng mua case này nhiều lắm, mong là chúng nó chưa bán đồng nát thôi :D

Bên trên