Có cách nào để xem 2 cáp TV trong 1 TV không!

mdk

Active Member
Ðề: Có cách nào để xem 2 cáp TV trong 1 TV không!

Ngoài cách các bạn nói trên có thể còn 1 lựa chọn nữa là xài đầu giải mã của đài truyền hình loại này cũng xuất tín hiệu qua cổng AV và chất lượng thì tốt (có cả mấy kênh HD), mỗi tội tốn tiền.

dhpaul

Well-Known Member

Ngoài cách các bạn nói trên có thể còn 1 lựa chọn nữa là xài đầu giải mã của đài truyền hình loại này cũng xuất tín hiệu qua cổng AV và chất lượng thì tốt (có cả mấy kênh HD), mỗi tội tốn tiền.

Trong Nam làm TH cáp kỹ thuật số rồi thì mới dùng cách đó được chứ ngoài Bắc cả anh VCTV lẫn HCTV đều chung thân với analog thì làm cách đó thế nào được.

bumbumchiu

Trong Nam làm TH cáp kỹ thuật số rồi thì mới dùng cách đó được chứ ngoài Bắc cả anh VCTV lẫn HCTV đều chung thân với analog thì làm cách đó thế nào được.

Đúng là càng ngày càng lắm trò, hôm trc em nghịch nối 2 dây cáp của VCTV và HCTV cuối cùng bắt đc vài kênh, còn đa phần là nhòe nhoẹt, hình như chúng nó giống nhau về tần số analog quá nên ko tương thích sao í nhỉ

nsh

Member

Đúng là càng ngày càng lắm trò, hôm trc em nghịch nối 2 dây cáp của VCTV và HCTV cuối cùng bắt đc vài kênh, còn đa phần là nhòe nhoẹt, hình như chúng nó giống nhau về tần số analog quá nên ko tương thích sao í nhỉ

Sao không đấu 2 cáp qua 1 cái switch, lần nào xem cable nào thì chuyển qua, chuyển lại và dò như sau: từ No1 đến No60 là của cable1, No61 trở lên là cable2

danvt

Well-Known Member

Cho mình hỏi cái TV box là gì hả bạn?

TV box là cái mạch để đưa tín hiệu truyền hình xem được trên Monitor (không cần PC).

TV = TV box + Monitor

Tức là thế này: cắm cable TH vào TV box, từ TV box cắm cáp VGA vào Monitor. Sau đó bật TV box, bật Monitor lên, rồi dò đài, rồi xem y chang như xem TV.

TV box mắc tiền tí thì xem đài đỡ bị nhòe và nhiễu.
TV box sử dụng cho Monitor CRT thì thì khác với TV box sử dụng cho Monitor LCD (không xài lẫn lộn được).

huongdzo

em hỏi 1 chút được ko ah.Đầu thu XSat nhà em ngay` trước thu cua VINASAT nhưng bị mất hết kênh.em reset lại.Nhưng không biết làm sao.Bây giờ làm gì được ah.Làm ơn chỉ rõ cho em.Thank anh chị

tuanzs

Member

em hỏi 1 chút được ko ah.Đầu thu XSat nhà em ngay` trước thu cua VINASAT nhưng bị mất hết kênh.em reset lại.Nhưng không biết làm sao.Bây giờ làm gì được ah.Làm ơn chỉ rõ cho em.Thank anh chị

Bác này Spam lấy bài viết đấy ah?=:)=:)=:)=:)=:)

Đào lên nói tiếp: Cuối cùng em mua con Pioneer LX60D

Xem thêm 1 cáp nữa + Digital tunner + ghi lại chương trình TV + tá lả hết giá 3tr. Nói chung là đáp ứng được nhu cầu (hơi tốn kém chút)

Nhà em vừa chơi cáp của VTV vừa chơi đầu KTS của VTC 1 TV vẫn ngon mà.

ngong2009

Vì cáp của bạn vào tivi theo đường tín hiệu RF, còn đầu VTC của bạn vào theo đường A/V.
Với đường A/V thứ 2, thứ 3 của tivi bạn còn có thể xem được đầu HD, chơi Games tẹt nữa bạn ạ

Bên trên