Có nên down lại những CD lossless đã có

quynhhung

Trước hết em xin gửi lời cảm ơn tới tất cả các bác đã chia sẻ để em có được một kho tàng nhạc lossless như hôm nay.
Em dính vào lossless từ cuối năm 2008 đến nay sau nhiều ngày lang thang trên mạng cũng có được cho mình những CD với nhiều định dạng: nrg, wav, flac, ape. Nhiều CD em đã down bây giờ thấy nhiều bác chia sẻ trên diễn đàn, điều này làm cho em bản chất là bất ổn nay càng bất an không biết có nên down lại những CD mình đã có hay không (em đã check đều OK cả). Tại sao lại có ý nghĩ trên vì em nghĩ thế này:
- Có thể (vì em không biết) chất lượng của các file lossless bị ảnh hưởng bởi thiết bị giải mã và tạo ra nó, mà thiết bị thì ngày càng ok
- Phần mềm và khả năng kiểm soát phần mềm để cho ra file lossless ngày càng tốt (nhiều bác em phải ngả mũ bái phục)
Em thì không phải dân công nghệ ( chỉ biết chữa người thôi) có thể cái các bác biết cả thì em vẫn còn chưa biết. Xin ý kiến các bác cho vấn đề của em: Nên hay không nên down lại

Ngọ Xuân Giao

Huyền Thoại
Bác chủ lập ra topic này là e đã biết bác là người cầu toàn, yêu sự hoàn hảo (giống e:p), nên e xin được đưa ra lời khuyên: Bác nên down lại các album mới để thay thế từ những uploader có uy tín để có được chất lượng tốt nhất. Việc này giống như bác đi mua hàng thôi mà:)), khác ở chỗ bác cứ thế vác về, khỏi trả tiền;))

Chúc bác có bộ sưu tập nhạc chất lượng như mong muốn.

Hãy thưởng thức và luôn nhớ tới HDVN - "Hơn cả sự đam mê">:D<:-bd:)>-\m/

forexvn

Member
Ðề: Có nên down lại những CD lossless đã có

Theo em thì bác nên down lại những CD mình thích và hay nghe còn những CD bác ít hoặc gần như ko đụng đến thì em nghĩ ko cần down lại.

quynhhung

Ðề: Có nên down lại những CD lossless đã có

Theo em thì bác nên down lại những CD mình thích và hay nghe còn những CD bác ít hoặc gần như ko đụng đến thì em nghĩ ko cần down lại.

Em cảm ơn các bác. Có lẽ giải pháp của bác em nhất trí. Hơn 2 năm trời vừa down vừa check cũng mới được gần 3TB giờ down lại chắc còng lưng mất

Bên trên