Có nên mua hàng hiệu tại VN?

xucxichheo111

Ðề: Có nên mua hàng hiệu tại VN?

ờ....các ông to bà nhớn...có ông bà nào đi xe công nông đầu ngang đâu...hay đi xe ô tô TRƯỜNG HẢI đâu...hay mặc quần áo chợ đâu.....vv....toàn chơi hàng tên tuổi xịn..... ở đâu ra..của dân hết đó ! xe cộ nhập về thì cắt cổ dân...thử xe..dân nghèo mà xe đắt gấp mấy lần ở nước giàu....đắt nhất thế giới có nghịch đời ko cờ chứ... còn hàng đểu tràn lan các ông ngồi nhìn chơi....cho chúng mày chết...miễn ông có tiền !
nói chung dân còn phải khổ nhiều !

Giờ chỗ nào cũng vậy thôi chứ không chỉ riêng VN mình đâu. Nên các bác cũng đừng thất vọng quá :)) Châu Âu may ra còn biết quan tâm đến consummer chứ C. Á mình thì... :(. Hình như "bần cùng sinh đạo tặc" hay sao ý :)). Em là em lo hàng thực phẩm nước nhiều chứ hàng hiệu thì một là chịu giá cáo 1 tí nếu mua trong nước. Không thì thôi qua Thái Sin hay Malai gì mua cho rẻ. Vừa đi du lịch vừa shopping. 1 công đôi việc còn sướng hơn.. Nói về VN mình thì nhiều cái để nói lắm :)))

SaigonKnight

Bác này nói chuyện nghe phản động quá :)) Cơ mà cũng có cái ký của nó. Hàng nước người ta vô mình chịu cả trăm thứ thuế, giá hok cao chất ngát cũng uổng :))

KimKanas

Tớ lại thích mấy cái tui LV có cả quai dài lẫn quai ngắn ấy, rất tiện để mang đi xa mà lại phong cách, bên mình hàng nhái cũng cả triệu bạc. Hok biết qua Malay giảm giá đợt sắp tới thì khoảng bao nhiêu???

SaigonKnight

Bác tính đi, 20chai giảm 70% thì cũng còn 6 chai đấy :)) Cũng còn mắc lắm lắm :))

KimKanas

Ôí ối, thế thì em chịu rồi, hok biết nhãn Zara có okie hơn không nhỉ? Tớ nghe nói đấy là hàng hiệu giá rẻ dành cho giới trung lưu của bên đó ?

phaleHD

Bác này nói chuyện nghe phản động quá :)) Cơ mà cũng có cái ký của nó. Hàng nước người ta vô mình chịu cả trăm thứ thuế, giá hok cao chất ngát cũng uổng :))

hihi. Nói gì thì nói em thấy "người Vn xài hàng VN". Ủng hộVN mình đi các bác (^.^) Mà ở SG mua hàng hiệu ở đâu được nhỉ ;))

SaigonKnight

Cứ vào mấy trung tâm thương mại có showroom của mấy hãng đó mà mua là chắc nhất :) Đừng vô Bến thành hay những địa chỉ quảng cáo là hàng xách tay gì gì đó, không rõ nguồn gốc đâu bạn. Tuy được quảng cáo là hàng hiệu giá rẻ nhưng thực chất vẫn bị đắt rất nhiều :|

KimKanas

Ủa, hàng xách tay thì nó là hàng hiệu nhưng hok chịu thuế nên rẻ là đúng rồi mà bác :(

SaigonKnight

Thế bác có phân biệt nó là hàng hiệu hay là hàng China giả mác hok mà đòi tin 100% hả bác ???

KimKanas

Ôi giời thì cứ xem kỹ mã vạch với các thông số là biết chứ gì :)) Hàng Tàu là lộ ngay :))

july_girl

Vào "Outlet" thì làm gì có vụ trả giá. Mà bác xem hàng sale phải xem hàng ý giảm ?% ý nhé. Tại vì giá niêm yết trên áo quần/ giày là chưa giảm giá đâu ;)). Cho em ké đôi giày boot 36 nha ;))

Ừ em cũng nghĩ thế chứ vào outlet sao trả giá được ^^

phuhuynh

Lạy hồn, xem mã vạch lấy gì biết, mắt người chứ đâu phải máy quét [-(

phuhuynh

Về đến VN thì thôi không mong mua đúng giá, mua bị chém 20-30% giá là mừng hết lớn rồi, thế mới nói, từ phong cách nói thách của mình, hình thành phong cách trả giá của mình luôn, gì cũng sợ chặt chém, ra nước ngoài trả kiểu đó chắc nó lấy cái quần Levis trùm đầu đánh quá [-(

theday38

Xài hàng hiệu chi cho mắc X_X Giá trong mall ở VN cao ngất ngưỡng nữa [-(
Tốt nhất xài hàng chợ hoặc cao cấp hơn là shop là được, còn có tiền thì cứ thoải mái xài hàng hiệu :-"
Cũng tùy sở thích nữa ;)) Như mình thích Converse thì chỉ mua Converse chính hiệu thôi X_X giá đắt kinh khủng !

phuhuynh

Những thứ nên đầu tư tiền vào xíu: Đồng hồ, Giày, Quần áo... Laptop, Cell thì ko cần mắc tiền quá

xucxichheo111

Bác tính đi, 20chai giảm 70% thì cũng còn 6 chai đấy :)) Cũng còn mắc lắm lắm :))

Sao sale rồi mà vẫn thấy mắc dzj #.#. Em trước giờ chưa mua hàng hiệu chính hãng bao giờ. Nếu thật là như vậy thì nể mấy ông/bà xài brandname thiệt đó. Tiền mua túi mà cả 3 tháng lương của em ko ăn ko uống :(

xucxichheo111

Xài hàng hiệu chi cho mắc X_X Giá trong mall ở VN cao ngất ngưỡng nữa [-(
Tốt nhất xài hàng chợ hoặc cao cấp hơn là shop là được, còn có tiền thì cứ thoải mái xài hàng hiệu :-"
Cũng tùy sở thích nữa ;)) Như mình thích Converse thì chỉ mua Converse chính hiệu thôi X_X giá đắt kinh khủng !

Hhàng Converse giờ cũng toàn Made in China hết. Vào cửa hàng đôi khi cũng bị lừa đấy. Em thấy giờ ai có kinh nghiệm xài hàng hiệu, cách phân biết được hàng thật giả thì chỉ cho anh em với. Em là trước giờ chỉ xài hàng shop chứ mấy brand name nổi tiếng. Em chẳng dám bỏ cả đống tiền như thế đâu :(

xucxichheo111

Giờ em thấy mấy chị em thường hay mua hàng hiệu online trên mạng. Nghe nói có vể khó tin nhưng nhiều người chọn dịch vụ online như là một cách thức mua sắm tiện lợi. Theo các bác có kinh nghiệm ở đây thì có nên hay không? Bác nàoc ó kinh nghiệm thì chia sẻ với ae với ^^. Thanks ^^

H 9999

Active Member

Những thứ nên đầu tư tiền vào xíu: Đồng hồ, Giày, Quần áo... Laptop, Cell thì ko cần mắc tiền quá

tùy theo nhu cầu tiêu dùng của từng người thôi..nếu có thì ai cũng muốn chơi hàng tốt..nó cũng khẳng định và thể hiện phong cách !

nhưng ở vn thật giả lẫn lộn ...và người tiêu dùng thậm chí phải trả những mức giá rất cao so với hàng thật nhưng chất ko thật mới oái oăm ! vì ko có ai bảo đảm quyền lợi người tiêu dùng...ở tây âu mà kiểu lừa đảo là chết luôn...hàng hóa bảo hành ít nhất 2 năm ! luật EU rồi...giầy dép mua về đi 1 vài tháng mà hỏng nó mang đến bắt đền ! ko nó kiện luôn cũng chết mất uy tín...với khi được bán trên thị trường thì đã được kiểm tra chất lượng và có tiêu chuẩn gọi là TÜV ! hay ISO.... !

Bên trên