Có nên mua hàng hiệu tại VN?

vbnn2

Ðề: Có nên mua hàng hiệu tại VN?

Giờ em thấy mấy chị em thường hay mua hàng hiệu online trên mạng. Nghe nói có vể khó tin nhưng nhiều người chọn dịch vụ online như là một cách thức mua sắm tiện lợi. Theo các bác có kinh nghiệm ở đây thì có nên hay không? Bác nàoc ó kinh nghiệm thì chia sẻ với ae với ^^. Thanks ^^

Theo kinh nghiệm thì không nên mua >.< Có 1 số web bán hàng như 123mua hay các web tương tự. Các web này không có gì xấu nhé :D Nhưng họ cho phép các chủ hàng muốn bán một sản phẩm nào đó thì phải bán rẻ hơn với giá ở thị trường. Nói thật thì hình trên mạng nhìn rất đẹp, nhìn rất muốn mua. Trước có đi lấy dùm thằng bạn một bộ dao, lên lấy thì gặp 1 bà đang cãi nhau với ông bán, còn mình thì sau khi lấy bộ dao về nhìn thì thất vọng lắm :D Không biết các mặt hàng khác ra sao nhưng kinh nghiệm xưa giờ là thấy hàng đã rồi mới quyết định mua hay ko :D

phuhuynh

Còn mấy vụ hàng hiệu lỗi rồi bảo bán giá rẻ có tin được không các bác X_X

Em có người bạn, bảo là chỉ có ng wen xách tay từ nước ngoài về mới dám mua xài, còn chai dầu thơm mua ở shop linhperfume cả tr mấy xịt nghe mùi cồn X_X

phaleHD

Xài hàng hiệu chi cho mắc X_X Giá trong mall ở VN cao ngất ngưỡng nữa [-(
Tốt nhất xài hàng chợ hoặc cao cấp hơn là shop là được, còn có tiền thì cứ thoải mái xài hàng hiệu :-"
Cũng tùy sở thích nữa ;)) Như mình thích Converse thì chỉ mua Converse chính hiệu thôi X_X giá đắt kinh khủng !

Em cũng đòng ý với bác. Chời, đua đòi theo chi cái phong cách của đại gia. Một cái túi, đôi giày mà đến mấy chục triệu chắc là em theo hổng nổi. Như con Ngọc Trinh gì đóa cũng phải có bồ đại gia mới đua nổi hàng hiệu theo xu hướng thời trang. Như tụi mình thì cứ lâu lâu chọt 1 túi cũng được gòi nhở ;)). Em thấy hàng fake cũng đẹp lắm áh. Giá chỉ trên dưới 1 tr thôi :))

phaleHD

Những thứ nên đầu tư tiền vào xíu: Đồng hồ, Giày, Quần áo... Laptop, Cell thì ko cần mắc tiền quá

Gấp gấp, các biết chỗ nào ở Xì Gòn bán giày đẹp ko bác. Sắp đến sinh nhật mẹ bạn trai em rồi mà ko biết mua gì cho bác gái. Em hay mua ở đường Lý Chính Thắng với chợ Bến Thành mà đây là hàng thường nên mau hư lắm. Tặng hàng cấp thấp thì chán lắm. Mà vào Plazza thì "chua" quá :((.

phuhuynh

Giày hả, trên trời dưới đất, bạn mua cho bác gái thì nên lựa mấy nhãn hiệu có tiếng cho chắc, thấy vascara cũng ổn :p

phuhuynh

Mà nhắc vụ đó mới nhớ, xem phim Shoppaholic thấy đôi giày màu đỏ được sale đẹp quá, người ta vào giành giật thấy mê X_X, ở đây không biết chừng nào tìm được, ra nước ngoài lại phải chờ mùa sale X_X

phaleHD

Giờ em thấy mấy chị em thường hay mua hàng hiệu online trên mạng. Nghe nói có vể khó tin nhưng nhiều người chọn dịch vụ online như là một cách thức mua sắm tiện lợi. Theo các bác có kinh nghiệm ở đây thì có nên hay không? Bác nàoc ó kinh nghiệm thì chia sẻ với ae với ^^. Thanks ^^

Mua hàng hiệu online mình khuyên bạn nên mua ở các trang web uy tín. Các trang ở VN thì mình không sure nhung mà mấy trang nước ngoài như Amazon, Nordstrom, Neiman Mercus, Macy’s.... Mấy trang này rất uy tín về phong cách dịch vụ, giá cả cũng như là chất lượng hàng hóa. Chắc hẳn các bạn cũng lo lắng về tiền ship cao khi mua hàng ở nước ngoài, nhưng mà mấy trang này hiểu được và thường miễn thuế và tiền ship khi mua hàng trên 25$.

Mình thì chưa bao giờ mua hàng ở các Pakson hay Vincom nhưng mình cũng biết được 1 điều cơ bản: thường là giá cả với độ thực của hàng hóa không tương xứng với nhau.

Còn không thhì các bác mua ở ebay cũng được. Nhiều người nói trang này "vàng thau lẫn lộn" cũng dạng "treo đầu dê bán thịt chó" nhưng em vẫn thấy nó vẫn còn hoạt động tốt và vẫn có lợi nhuận cao. nên em cũng ko nghĩ quá về ebay lắm.

Mẹ em thì hay mua ở Best Buy. được cái hàng tốt, free tìm ship. giao hàng trong 4h là thấy vui rồi ^^)

thewall2010

Active Member

LÚC TỐI ĐI CHỢ SV TRÊN CHỔ CẦU GIẤY 100/ 3 CÁI ÁO :))

conan_mori2004

hang hieu o VN da so la hang nhai ko do ban, neu duoc thi du lich nuoc khac ha mua

phaleHD

Mà nhắc vụ đó mới nhớ, xem phim Shoppaholic thấy đôi giày màu đỏ được sale đẹp quá, người ta vào giành giật thấy mê X_X, ở đây không biết chừng nào tìm được, ra nước ngoài lại phải chờ mùa sale X_X

Bác có thể chờ đến dịp cuối năm, có hai ngày sale giảm giá lớn là "cyber monday" với " black friday" để săn hàng online của Mỹ. Balck Friday để mua hàng điện tử. Conm đôi giày đổ giống trong film thì chắc phải nhắm mua ở Shop Online at Cyber Monday for Deals & Coupons thui ^^)

phuhuynh

Bộ ở gần mình ko có dịp sale nào hả bác mà phải qua tới US X_X

phaleHD

Bộ ở gần mình ko có dịp sale nào hả bác mà phải qua tới US X_X

Àh, có chứ. Tại em đang nói việc mua hàng online cho các bác tiện. Còn muốn săn hàng gần đây thì qua Thái, Sin hay Malai đó. Em thấy dạo này trên TV, báo chí quảng cáo về Malai quá chừng. Hình như qua đợt Big Sale vừa rùi mà sắp đến cái Big Sale, bắt đầu từ tháng 6-8. Bác muốn đi thì giờ cb đi là vừa. Đặt vé ở Asia Air cho rẻ bác nhé ^^

H 9999

Active Member

=))) áo gì bác. Chắc là sao thun trơn đúng hem ;)). Em đi trên cầu Kiệu bán khăn quàng voan 4 cái có 10 ngàn thôi kìa bác. Choáng chưa =)).

bác vẫn bị hớ ! ở móng cái 10 ngàn còn được cả 1 tá 12 cái kkkkk

Bên trên