Có nên mua laptop Win 8

hd6850

Member
Ðề: Có nên mua laptop Win 8

lật kiểu này 1 khi nó bị lờn rồi sao các bác nhỉ ,thấy thiết kế ngon quá
với cái giá cao thế thì mình nghĩ nó sẽ bền thôi trừ khi nào ngày nào bác cũng lấy đó ra chỉ để lật =)) ,mà có nam châm cường lực rồi nên ko lâu đâu,tới khớp là nó tự dính lại

lara_croft

Member

hic,chỗ đâu mà gắn ổ cứng nhiều thế nhỉ ,2 ổ mà máy vẫn thon gon không quá dày .Nhưng lap thì mình thích nhất thương hiệu Asus và Vaio của Sony

jacktruong

ổ SSD là như cái ram đấy có 32gb nên ko chiếm diện tích nhiều đâu ,cái đó để cài win mà 32gb thì hơi ít với win 8 nhỉ

PSVITA

Member

hic,chỗ đâu mà gắn ổ cứng nhiều thế nhỉ ,2 ổ mà máy vẫn thon gon không quá dày .Nhưng lap thì mình thích nhất thương hiệu Asus và Vaio của Sony
Asus và Vaio thiết kế theo dạng đẳng cấp,coi trọng kiểu dáng còn Dell là dạng chất lượng mạnh mẽ ,Acer thì đang bình dân giá rẻ ko biết đúng không nhỉ :">

deadline

Member

chuẩn cmnr :D ,Vaio vẫn là đẳng cấp nhất về thiết kế ,mấy em dòng cao T cao cấp vẫn là đỉnh nhất ,bây giờ lap màn hình 13.3" phổ biến quá nhỉ

ổ SSD là như cái ram đấy có 32gb nên ko chiếm diện tích nhiều đâu ,cái đó để cài win mà 32gb thì hơi ít với win 8 nhỉ
bỏ ra 3tr làm 1 cái ổ riêng cũng ngon không kém đấy 256gb

laxanh

Member

gì mà đắt vậy bro ,6tr thì làm đc 2 em 2tb chất lượng cao luôn ấy chứ ,đúng là SSD mắt kinh điển

hd6850

Member

S9 chạy vô đối rồi ,trên tay lap win 8 đầu tiên của samsung nè

jacktruong

mấy cái music chạy nền đẹp lắm đấy hệt như giao diện trên window phone vậy ,em này hình như là Seires 5 thì phải .

PSVITA

Member

chính xác là em nó đó ,ngày mai thì MS bán windows 8 chính thức rồi ,còn lapto thì không biết khi nào mấy hãng mới bán ra ,chắc cũng dồn hàng ngày mai tung ra luôn

jacktruong

hic nhìn dày quá vậy bác nhưng thế thì nó giải nhiệt hiệu qua hơn mấy em ultrabook nhỉ

lara_croft

Member

mấy em siêu mẫu siêu gày thì cũng giải nhiệt không kém vì nó dùng chip siêu di động nên tỏa nhiệt ít hơn mấy chip trung cấp và phổ thông ,mình cũng có dịp dùng thử em seires 5 chuyên game của samsung thấy chạy demo suốt mà vẫn mát

PSVITA

Member

chip tiết kiệm điện thì hiệu năng vẫn còn thua mấy em tiêu thu điện bt nhé nó đc cái tỏa nhiệt ít ,mỏng để phù hợp lắp trên mấy em lap siêu gày thôi,còn muốn hiệu năng cao thì cứ chọn mấy mẫu mập mạp tí ,tản nhiệt tốt mà lại không nóng bàn phím mỗi khi dùng lâu

laxanh

Member

trời cũng bắt đầu xe lạnh rồi,dùng ở ngoài có khi còn mát hơn trong phòng ấy chứ =)) .Hôm nay có ai gọi điện lên nhận hàng chưa nhỉ nghe nói hôm nay giao hàng pre order mà sao yên ắng thế

PSVITA

Member

bác nói còn chưa rõ thì cứ xem video review của ad tinhte nè ,cũng đầy đủ và dể hiểu cho những ai có ý định lên win 8 mà còn lưỡng lự.
[video=youtube;nkeko1GBO6M]http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=nkeko1GBO6M[/video]

lara_croft

Member

wow xấu ra màn hình tv đẹp dữ ,window mà dùng trên tv để giải trí là đúng bài đấy giao diện Lvie tiles nó toàn những ô lớn nên dề nhìn và dể thao tác ,thằng win 7 thì chữ nhỏ và icon cũng nhỏ ráo nên chỉ phù hợp để xem phim chứ làm việc hay cái thử khác thì màn hình vẫn ngon hơn tv

hd6850

Member

về rồi đó chứ chắc có người mua rồi nhưng chưa thấy ai trên tay ,thiết kế đúng là giống hàng concept thiệt .
tất cả cùng 1 giao diện luôn apple thì desktop nó giao diện khác.Mình đang phân vẫn giá em này mỗi nơi mỗi khác ai giải thích dùm với Microsoft Windows 8
mua ở phong vũ đi cho rẻ,nv bảo trì ở đây cũng chuyên nghiệp hơn là các siêu thị điện máy

laxanh

Member

phải nghĩ chứ bác vì từ win 7 lên win 8 là 1 sự thay đổi lớn đấy nhất là phần giao diện

deadline

Member

giao diện cũng vậy thêm thắt nhiều cái mới cho nhanh và tiện dụng hơn.Mình cũng đang dùng win 8 đa số là dùng cái desktop,ít khi ra ngoài modern ui ,khi nào app nhiều nhất là tin tức và facebook thì có thể sẽ bỏ luôn dùng chrome.Cái giao diện settings là nó thay đổi nhiều nhất làm mất 1 thời gian mới biết hết các tình năng

Bên trên