Có nên mua máy ảnh Canon M3?

nancytran

máy ảnh không như các sp khác, mỗi sp có một thiết kế khác nhau, hồi mới ra m3 này phải nói là em kết ngay từ cái nhìn đầu tiên

nganman

m3 nhỏ gọn, lấy nét nhanh, độ phân giải cao, em bị kết ngay từ cái nhìn đầu tiên.

sieuthinoithat

Dù DSLR hay ML thì ngoài body ra còn phải sắm lens và vài phụ kiện nên đều tốn như nhau cả , chất ảnh thì cỡ A6000 chắc cũng ok roài

nganman

Dùng Mirroless được cái là nhiều khi ra đường chụp bắt gặp nhiều ánh mắt coi thường của mấy bác dùng DSLR... Tuy nhiên chất ảnh ra thì chưa biết ai hơn ai đâu nhé.

trunganhtg

nhu cầu newbie cơ bản , chụp ảnh phong cảnh , gia đình thui thì dùng loại nào được nhỉ

bosuapro

Các bác cho hỏi máy ảnh mirrorless loại màn hình lật của canon em nào ngon nhất?

chanhleoxanh

em mới mua 1 em m3 của canon, may quá ống kính lại được chỗ đứa bạn hỗ trợ cho mượn vài cái về dùng

gacn8x

A6000+Lens+phụ kiện hàng 2nd (còn tốt) thì khoảng bao nhiêu tiền vậy bác?

gacn8x

A6000+Lens+phụ kiện hàng 2nd (còn tốt) thì khoảng bao nhiêu tiền vậy bác?

minhgiangat

Member
Mới là phóng viên thực tập mà bao nhiêu thứ phải học tập, đặc biệt là khoản chụp ảnh. Đi học lớp nghiệp vụ rồi mà vẫn còn ngu ngơ lắm. Em đang tính mua máy ảnh microless nào nó thật nhỏ gọn, đẹp & tiện dụng lại lấy nét nhanh bởi vì đi chụp phóng viên thì bắt khoảnh khắc nhiều lắm, chụp mà out nét thì cũng mệt lắm. Bác nào rành về khoản này giúp em với ạ?

Bạn có thể nói rõ 1 số vấn đề thì ae mới tư vấn cho bác được.
VD: giá tiền có thể bỏ ra khoảng nào, nhu cầu chụp gì (đời thường, cây cỏ, chân dung, teengirl, cóc nhái, ruồi muỗi,...) Yêu cầu máy to vật vã nhìn pro hay nhỏ gọn dễ thương, có để khoe không hay chỉ để phục vụ công việc,...
Hay yêu cầu chụp chung mọi thể loại
Ngày xưa mình mới chơi mình cũng có 1 chút "khoe".. :D
Và bạn đã biết gì về nhiếp ảnh chưa

manh@c3

Em thích chụp chân dung nên lấy nét phải nhanh và tốt
e cũng thích quay phim nên cần lấy nét toàn thời gian quay nên chọn máy nào bây giờ

chanhleoxanh

Dù có kích thước thân máy nhỏ gọn, EOS M3 chứa đầy đủ các tính năng và năng lực kiểm soát tương tự như một máy EOS DSLR, lại hợp túi tiền.

vdung1972

Well-Known Member
Em đang dùng M3, thấy ổn, ống hiện mới có 3 cái cho M3 nhưng có thể dùng ngoàm chuyển full cũng ổn đó. Nước ảnh vẫn đẹp ạ. Chỉ có điều nếu chụp nhiều mua thêm 1 viên pin. Em chụp xong, bật kết nối wifi chuyển về Đt rồi share cho mọi người rất tiện.

nancytran

Canon EOS M3 có dải ISO 100 - 12.800, tốc độ màn trập tối đa 1/4000 giây và hỗ trợ quay phim Full HD 1080p 30 khung hình/giây hay HD 720p tại 60 khung hình/giây, tiện lợi cho bác nào muốn quay phim gia đình nhé

Bên trên