Con trai có nên chăm chút bề ngoài?

Penumbra

Active Member
Ðề: Con trai có nên chăm chút bề ngoài?

Miềng thì hầu như không soi gương, chải tóc bao giờ nên được chị em thương tình thi thoảng lựm giùm mấy cọng tóc trên cổ áo :)) kakaka

mrsound

Member

luộm thuộm thì tất nhiên con gái k thích rùi, quần áo sộc xệch, đầu tóc bù xù.. nhìn đã thấy ngu! ~:>, ăn mặt gọn gàng sạch sẽ ok manly

truyenthongviet

Ăn mặc đúng gu không những làm cho người khác chú ý đến mình, nhất là mấy bạn khac giới mà còn làm cho cuộc sống này có chất hơn nữa đấy.

danonglathe

không những chăm chút bề ngoài mà cũng cần phải chăm chút lại tất cả con người mình nữa đấy bác à, ví dụ như ngoài ăn mặc đúng gu thì cần phải sống hết mình vì người khác, làm hết mình và chơi hết sức...

lara_croft

Member

thế chị em phụ nữ có thích đàn ông chúng tôi ăn mặc đẹp không đấy ?Vì nếu ăn mặc ko đẹp mà đi với người đẹp thì cũng ko phải lắm nhỉ .

hd6850

Member

sao không nhỉ mà đi chơi với gấu ai mà không muốn ăn mặc đẹp nhất ,đứng trước kiếng chải đầu chục phục mà chưa hài lòng nữa mà =)) .diện mạo lúc nào cũng quan trọng hết thì phải vì thế thì cuộc sống nó mới có chất

saigonnhonnhip

Em thì một khi đã diện thì phải làm cho hoành tráng, nhìn cũng phải ấn tượng xíu, và đúng gu với mình nữa.
Mà em thấy ăn mặc lịch sự thì để lại ấn tượng với những người mới gặp 1 2 lần thôi, còn đối với bạn bè thì em lấy là nên sống hết mình xíu, như thế cuộc sống có chất hơn.

truongxua

Ăn măc đúng gu chỉ là cái để người ta đánh giá mình cao ở cái nhìn đâu tiên thôi, còn để chứng minh mình như họ đánh giá ban đầu thì cần phải có tầm nhìn xa trông rộng và cũng cần phải tự tin.

buzzone

Member

các bác nói chuyện đầu tóc lại làm em nhớ đến ngày xưa,
hồi ấy rộ lên phong trào đầu húi cua vuốt gel rẻ tiền. Em cũng ko nằm ngoài trào lưu ấy, đầu tóc lúc nào cũng dựng ngược hết lên. Nhưng vì gel lởm nên khi nó khô để lại những vết gợn gợn bám vào sợi tóc, lúc gội đầu thì ôi thôi bẩn kinh, nước đục ngàu chả khác gì nước vo gạo :(
Phí cả mái tóc Đan Trường bồng bềnh của em :))

anh0424

Active Member

các bác nói chuyện đầu tóc lại làm em nhớ đến ngày xưa,
hồi ấy rộ lên phong trào đầu húi cua vuốt gel rẻ tiền. Em cũng ko nằm ngoài trào lưu ấy, đầu tóc lúc nào cũng dựng ngược hết lên. Nhưng vì gel lởm nên khi nó khô để lại những vết gợn gợn bám vào sợi tóc, lúc gội đầu thì ôi thôi bẩn kinh, nước đục ngàu chả khác gì nước vo gạo :(
Phí cả mái tóc Đan Trường bồng bềnh của em :))

sao bác không cạo trọc?

laxanh

Member

chăm chút bề ngoài tí cho girl nó thích chứ,bề ngoài lịch thiệp thì xem như là tôn trọng người đối diện chúng ta đấy nhé ,giúp tự tin hơn trong giao tiếp hàng ngày nữa,sống thế thì chất khỏi chê 8.8

truyenthongviet

Bó tay với các bác, em thấy cuộc sống này mà chăm chút bề ngoài không thôi thì chưa có đủ, chưa thành công được đâu, một người đàn ông muốn thành công thì cần phải có tầm nhìn xa trông rộng.

dragonlee

Well-Known Member

Bó tay với các bác, em thấy cuộc sống này mà chăm chút bề ngoài không thôi thì chưa có đủ, chưa thành công được đâu, một người đàn ông muốn thành công thì cần phải có tầm nhìn xa trông rộng.

Tố chất 30%, có trí và chí 30%, 40% còn lại là may mắn :D

leesang

Well-Known Member

Đàn ông thì nên vuốt keo xịt dầu thơm nếu cần tô 1 ít son môi và đi lạng lạng chút......... Rồi đi vô đình múa

truongxua

Đàn ông không chỉ có chăm chút bề ngoài không thôi, mà cần phải thể hiện bản lĩnh của mình, sống phải làm hết mình và chơi hết sức, như vậy sống mới có chất.

Bên trên