Con trai có nên chăm chút bề ngoài?

dragonlee

Well-Known Member
Ðề: Con trai có nên chăm chút bề ngoài?

không biết các bác thế nào chứ em thì chăm chút bề ngoài của mình mỗi khi ra đường, chăm chút đâu có nghĩa là điệu, chỉ cần biết dừng đúng mức là được, rất ít người không chăm chút nhưng vẫn đẹp.

Bác ám chỉ em đấy à :))

HDVNAdmin

Ban Quản Trị
Re: Ðề: Con trai có nên chăm chút bề ngoài?

chỉ ngoài Bắc chăng?? sài Gòn ko có nha, càng ko có loa truyền thanh.

đồng ý 2 tay. Nhất là khu quận 5 thì không thể trông mặt mà bắt hình dong được. Đại gia trông như xe ôm là chuyện thường ngày ở quận.

dragonlee

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Con trai có nên chăm chút bề ngoài?

đồng ý 2 tay. Nhất là khu quận 5 thì không thể trông mặt mà bắt hình dong được. Đại gia trông như xe ôm là chuyện thường ngày ở quận.

Em thêm cả 2 chân luôn, dịch vụ chăm sóc khách tại Sài Gòn chắc chắn là nhất Việt Nam. Khách hàng đi xe gì, mặc đồ gì không quan trọng, cứ vào cửa là thượng đế. Ông chủ đứng của dắt và sắp xe cho khách là chuyện bình thường (cái này em hay gặp ở quận 5).
Và 1 điều quan trọng nữa, đó là lão Chip nói đến quận 5 làm em lại nhớ đến món cơm gà ở gần cái khu tập thể gì ấy, gần cái trường học, trong khu tập thể đó thì có 1 nhà bán cafe phải nói là đỉnh của đỉnh.

ngocthanh8106

Re: Ðề: Re: Ðề: Con trai có nên chăm chút bề ngoài?

Em thêm cả 2 chân luôn, dịch vụ chăm sóc khách tại Sài Gòn chắc chắn là nhất Việt Nam. Khách hàng đi xe gì, mặc đồ gì không quan trọng, cứ vào cửa là thượng đế. Ông chủ đứng của dắt và sắp xe cho khách là chuyện bình thường (cái này em hay gặp ở quận 5).
Và 1 điều quan trọng nữa, đó là lão Chip nói đến quận 5 làm em lại nhớ đến món cơm gà ở gần cái khu tập thể gì ấy, gần cái trường học, trong khu tập thể đó thì có 1 nhà bán cafe phải nói là đỉnh của đỉnh.
Còn cty vé máy bay, thì khâu làm thủ tục checkin ở sân bay khi bay quốc tế thì Giám Đốc là ng làm nhiệm vụ chăm sóc đó, ân cần và dv chu đáo tận tâm

lara_croft

Member

không biết các bác thế nào chứ em thì chăm chút bề ngoài của mình mỗi khi ra đường, chăm chút đâu có nghĩa là điệu, chỉ cần biết dừng đúng mức là được, rất ít người không chăm chút nhưng vẫn đẹp.
chải chuốt đúng cách người ta gọi là "sống có chất" còn chải chuốt quá đà thì mấy em hay gọi là Ái

leesang

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Con trai có nên chăm chút bề ngoài?

Còn cty vé máy bay, thì khâu làm thủ tục checkin ở sân bay khi bay quốc tế thì Giám Đốc là ng làm nhiệm vụ chăm sóc đó, ân cần và dv chu đáo tận tâm
Giám đốc mà còn như vậy chắc nhân viên Cọp chăm sóc còn kinh hơn nữa

Khánh Trình

Không biết nhà mình có bác nào thử một lần thay đổi gu ăn mặc không ? Em đó giờ chưa từng mặc vest nè, hôm đó đánh liều thử lần, thế là bỏ luôn tới ngày hôm nay, nhìn thì cũng lịch sự lắm, mà không được thoải mái, thấy khó chịu ghê.

truyenthongviet

Không biết nhà mình có bác nào thử một lần thay đổi gu ăn mặc không ? Em đó giờ chưa từng mặc vest nè, hôm đó đánh liều thử lần, thế là bỏ luôn tới ngày hôm nay, nhìn thì cũng lịch sự lắm, mà không được thoải mái, thấy khó chịu ghê.
Ăn mặc đúng gu nhưng cũng phải mình cảm thấy thoải mái nữa chứ, đúng là dễ nhìn, nhưng mình không thoải mái thì không thể nào tự tin trong công việc được.

hd6850

Member

người ăn mặc hợp mốt thì thường "nhìn xa trông rộng" rất nhiều vấn đề trong cuộc sống đấy như giá cả TV thì sắp giảm giá vào dịp cuối năm nay chẳng hạn =))

leesang

Well-Known Member

vậy trước giờ có gù anh nào mua vé vào cửa.......Trái tim của cọp chua nè

min_tequila

Bề ngoài rất cần quan tâm các bác à, chuyện là thằng bạn thân của em, nó học phải nói là giỏi lắm, đến lúc xin việc làm, cũng vì bề ngoài hơi khó nhìn xíu mà tí nữa là không được việc rồi đấy, mà bây giờ em tư vấn, nó cũng chĩnh chu hơn, sống có chất hơn rồi.

laxanh

Member

Bề ngoài rất cần quan tâm các bác à, chuyện là thằng bạn thân của em, nó học phải nói là giỏi lắm, đến lúc xin việc làm, cũng vì bề ngoài hơi khó nhìn xíu mà tí nữa là không được việc rồi đấy, mà bây giờ em tư vấn, nó cũng chĩnh chu hơn, sống có chất hơn rồi.

chuẩn men luôn ,giờ toàn thấy ăn ngon mặc đẹp nên phải chỉnh chu bên ngoài xíu cho nó tự tin

saigonnhonnhip

Ăn mặc đẹp lúc nào cũng là lợi thế hết, thấy người khác ăn mặc đẹp hơn em cũng ganh tị mà, và cũng sợ là người ta chú ý đến họ nhiều hơn mình.

Bên trên