Con trai có nên chăm chút bề ngoài?

laxanh

Member
Ðề: Con trai có nên chăm chút bề ngoài?

trang phục đúng gu thì luôn sống có chất phải không nhỉ ,ai nhìn vào cũng khen

sabodam

Um, Lúc trước đi phỏng vấn do cái gu ăn mặc của em nhìn cũng ok, nên vừa bước vào phòng em thấy người ta cũng hài lòng, em cũng vui, cuối cùng là ngoài sức mong đợi luôn các bác.

vscntkj

Banned
Y kien cua ban rat hay, doc dao va bo ich
Cam on ban da chi se tren dien dan cua chung toi
Chung to xin gioi thieu voi ban dich vu giat dem tai tphcm
Cam on ban
Best regards.

truyenthongviet

Không phải lâu lâu mà ngày nào cũng được, nhưng mà đừng có làm quá là được rồi bác ơi...
Em thì chăm chút kĩ lắm nhưng theo kiểu đàn ông nên không ai ý kiến em được.

nên và rất nên
các bạn thử nghĩ mình ko tự tin là do vấn đề gì
ko có tiên
ko đẹp trai
do vậy nên chăm chút cho vẻ ngoài

truongxua

Mỗi người có một cách khác nhau nhưng mà tất cả đều muốn cho " sống có chất " thôi chứ gì..
hôm bữa có bác nói " thời này có tiền là sống có chất thôi ".

hd6850

Member

phải biết "nhìn xa trông rộng" trong mọi tình huống của cuộc sống nữa nhé bác ,chắm chút bề ngoài ko chưa đủ,phải để ý đến hành động và cử chỉ người xung quanh đối với mình ntn nữa

Tóc tai dọn gàng ko qua luộm thuộm, ko cần nhuộm đâu, để tự nhiên và đôi khi phá cách tý cho có kiểu, Ăn mặc giản dị. Quần tây áo sơmi hay quần zin áo thun là đc. Vậy thui ko cần cầu kỳ là ok

stevenloi

Keke, đàn ông phải gọn gàng và manly là OK

anhtuanngoc

Well-Known Member

Em nghĩ chăm chút nhưng khi cần vẫn có thể xông pha như 007 là lý tưởng nhất

CharlieQ

Đàn ông cũng cần phải tươm tất vẻ ngoài một tí, cũng là 1 phép lịch sự khi ứng xử với mọi người hàng ngày

con trai thì nên chọn cách ăn mặc đơn giản mà đẹp ko cần cầu kì quá đâu các bác nhưng cũng đừng xuề xòa quá ko đàn bà họ ko thích

paracels

Well-Known Member

Khi mặc thì phải lịch lãm, khi trần trụi thì phải nóng bỏng. Mấy anh 007 mà ăn mặc như cái bang thì ma nó xem.

bladies

Active Member

em nghĩ là ăn mặc đàng hoàng, tóc tai gọn gàng là OK, đừng chải chuốt quá. Em ra đường thấy mấy bác ăn mặc màu mè (đa số là dân 9x), ăn mặc kiểu công tử em thực sự không thích. Đã là con trai thì ăn mặc cho nó nam tính, thế nên em thích phong cách dân Châu Âu.

truyenthongviet

cái gì cũng vậy, nhớ là chủ yếu hình thành con người là tính cách chứ không phải bề ngoài, nên muốn được mọi người yêu quý cứ "sống có chất" là được rồi

min_tequila

nói thật chứ mình hơi nhỏ con, đi đâu cũng ngại cả, nhiều lúc mặc cảm dẫn đến tự ti nhưng suy đi cũng nghỉ lại có cuộc sống này al2 đẹp lắm rồi chứ có nhiều người cũng chẳng được như mình

behattieu82

Moderator
Thành viên BQT

nói thật chứ mình hơi nhỏ con, đi đâu cũng ngại cả, nhiều lúc mặc cảm dẫn đến tự ti nhưng suy đi cũng nghỉ lại có cuộc sống này al2 đẹp lắm rồi chứ có nhiều người cũng chẳng được như mình

Em cũng vậy, trong thâm tâm không muốn ai khổ cả nhưng mà có lúc nhìn lại những hoàn cảnh thấy mình còn may mắn.

bsssttuan

Chăm thì vẫn được thôi, nhưng đừng dành quá nhiều thời gian và tiền bạc cho nó

behattieu82

Moderator
Thành viên BQT

Để rồi tình yêu đến em không mong đợi gì, yêu mình hết rồi còn gì

truongxua

mỗi người 1 hoàn cảnh mà" nă mặc đúng gu" là được rồi, như vậy thực sự mới được là một con người văn minh đấy chứ, chứ thấy người ta mặc gì mình mặc đó thì cái đó ko gọi là gu mà gọi là ăn theo

Bên trên