CoreAVC 1.95 Pro - giảm thiểu CPU đáng kể khi có VGA Nvidia

Ðề: CoreAVC 1.95 Pro - giảm thiểu CPU đáng kể khi có VGA Nvidia

cac bac cho em hoi, em da cai coreAVC va dung CUDA nhung khi xem thi co van de o cho "phu de", cau phu de nao hien len cung nhap nhay 1 luc roi moi dung lai, chuyen sang cau khac cung nhap nhay lien tuc va cu tiep tuc nhu the? ko biet la bi sao nhi? co cach nao khac phuc ko ?

saycaphe

Member

đây nè các bác, mình dùng ATI HD3650, nhưng cái chỗ Prefer CUDA vẫn sáng nè

toilatoi

sáng thi sáng mà cài xong có coi phim được hok , tui cài xong coi phim báo error codec, co phim coi duoc ma ko co tieng,co phim thi ko coi duoc j luon

Lioncoeur

đây nè các bác, mình dùng ATI HD3650, nhưng cái chỗ Prefer CUDA vẫn sáng nè

Ặc ặc, cái đó là hướng dẫn config CUDA của CoreAVC chứ có phải check chịếc khỉ gì đâu. Không thấy nó ghi "You need to activate NVIDIA CUDA" à

Muốn biết bật được chưa thì vào phần Configure CoreAVC kìa

saycaphe

Member

;)) mình gà quá ;))

nghe&nhin

Member

cac bac cho em hoi, em da cai coreAVC va dung CUDA nhung khi xem thi co van de o cho "phu de", cau phu de nao hien len cung nhap nhay 1 luc roi moi dung lai, chuyen sang cau khac cung nhap nhay lien tuc va cu tiep tuc nhu the? ko biet la bi sao nhi? co cach nao khac phuc ko ?

bác bỏ chọn cái "auto-load sub" trong playback của MPC đi rồi vào external filter add cái "diretvobsub auto-loading" vào là xong. bác chỉ cần đặt tên file sub trùng với tên phim và chung thư mục là nó tự chạy khi mở phim coi.
have fun.

Mình ko biết bạn config như thế nào? Bạn có thể ghi lại cách config của bạn lên đây được ko? Bạn nói như thế mình khó có thể biết mà giúp bạn. Bạn nên ghi ra rồi cùng nhau xử lý.
Thân ^_^

hellppp mmmemeeeeee
hay là tại mình để phân giải màn hình cao quá ? nhớ ko lầm mình để 1700 gì đó lận

buonnguqua

Active Member

chả hiểu cái CUDA này thế nào, chứ mình cũng cài code này, dùng con ATI 3650 xem phim =MPC HT, ko dùng DXVA, thế mà chơi phim GodFather 1 bản Blu-ray 50GB, mà CPU cũng load dưới 15%, hay cái CUDA này còn dùng đc cho ATI nữa nhỉ;))
Oh , my god , 720p mà tận 50GB ,
file đó bị thần kinh rồi bác ạ ,Cái đó chỉ tầm 6GB là hết ,44 GB còn lại có thể là dữ liệu rác :(|)

Mà các bác dùng VGA của Ati chú ý , đừng nên vất card đi mua Nvidia vội
Ati đã ra công nghệ Stream (được tích hợp từ driver Catalyst 9.3) tương tự Cuda (tất nhiên là dùng ngôn ngữ lập trình khác)
có thể CoreAVC sẽ tích hợp Stream vào luôn sau vài tháng nữa

Chỉnh sửa lần cuối:

saycaphe

Member

Nhìn đâu ra 720p vậy ta??? buồn ngủ quá hoa mắt ah???1920*1080 bác nhìn lại hộ em cái

Chỉnh sửa lần cuối:

buonnguqua

Active Member

Nhìn đâu ra 720p vậy ta??? buồn ngủ quá hoa mắt ah???1920*1080 bác nhìn lại hộ em cái

Cho hỏi về cái tên file
Đồng ý là trên stat của MPC-HC ghi là 1920 nhưng sao tên file lại có 720p 8-x

Cho mình hỏi một chút, nếu hiện đang có con PC cùi Intel 3.0Ghz HT thì chỉ cần bổ sung card màn hình 8400 trở lên thì có thể xem 1080p mượt? Hay là CUDA cũng chỉ hỗ trợ cho một số phim như DXVA chứ không phải phim nào cũng được?

Cảm ơn nhiều.

khactuyen

Banned

Cuda hỗ trợ hầu như tất cả các filmHD theo chuẩn x264 mà, chứ ko như DXVA. Bạn cứ yên tầm mà đầu tư đi.

vietrung

Active Member

Cuda hỗ trợ hầu như tất cả các filmHD theo chuẩn x264 mà, chứ ko như DXVA. Bạn cứ yên tầm mà đầu tư đi.

Cuda có hỗ trợ trên VGA ATI ko, mình có con ATI 9550 ko biết có dc support ko?

buonnguqua

Active Member

Cho mình hỏi một chút, nếu hiện đang có con PC cùi Intel 3.0Ghz HT thì chỉ cần bổ sung card màn hình 8400 trở lên thì có thể xem 1080p mượt? Hay là CUDA cũng chỉ hỗ trợ cho một số phim như DXVA chứ không phải phim nào cũng được?
Cuda là dùng sức mạnh của GPU để tính toán , cho nên nó có thể làm được mọi thứ , kể cả tính Excel , tất nhiên là phải có tay lập trình viên nào đó viết code :D

truonghd

Well-Known Member

con của mình có7300 le chắc k được , hèn gì cái cpu lúc nào cũng 40 60 k à

duycom

Ban Quản Trị

Cảm ơn bác, để xem lại kế hoạch build HTPC hoàn toàn mới hay nâng cấp con PC ở nhà. Chỉ hơi phân van chút là trên AVS có một số chú chê chất lượng của coreavc + cuda quá, ví dụ có cả screenshot: http://www.avsforum.com/avs-vb/showpost.php?p=15820985&postcount=19

nó dùng bản 1.9, giờ đã có 1.95 rồi. Chất lượng chắc chắn là có thay đổi.

Chỉnh sửa lần cuối:

toilatoi

zay là hiện tại coreavc chỉ hỗ trợ cho nidivia, còn card ati ko xem được hả các bác

vtlam

Active Member

Cảm ơn bác, để xem lại kế hoạch build HTPC hoàn toàn mới hay nâng cấp con PC ở nhà. Chỉ hơi phân van chút là trên AVS có một số chú chê chất lượng của coreavc + cuda quá, ví dụ có cả screenshot: http://www.avsforum.com/avs-vb/showpost.php?p=15820985&postcount=19

Cứ đầu tư con chíp CPU thật tốt, card màn hình thì nVidia 8600 hoặc 9600 là ngon rồi. Cu đa cu điếc theo cảm quan của tớ so với ffshow cũng cho ra chất lượng hình ảnh xêm xêm cả:-/

buonnguqua

Active Member

zay là hiện tại coreavc chỉ hỗ trợ cho nidivia, còn card ati ko xem được hả các bác
Card Ati thì phải đợi ,
vì công nghệ Stream tương tự Cuda mới ra lò được vài tuần :!!
Chờ CoreAVC nó tích hợp đã :rolleyes:

Bên trên