Crack IDM all version

vu_vantien

Well-Known Member
Re: Ðề: Crack IDM all version

Ồ, từ trước tới giờ lần đầu mình gặp trường hợp này. Cả máy ở nhà và công ty mình đều win 7 64bit và vẫn chạy bình thường? Không biết sao máy bác lại vậy? Có bác nào bị trường hợp như vậy không? Bác pm vào nick yahoo z0mbie_sieuga_25111 để mình teamview xem thử máy bị sao nhé. Trường hợp này lạ quá.

Chắc bác ý để DPI của máy lớn hơn 96 đó mà, để về mặc định chắc là được ;)).

vu_vantien

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Crack IDM all version

Bác có thử patch ở post #1 chưa? Nếu rồi thì có bị lỗi hiển thị giống bác trên kia không?

Chạy bt bác ạ :).

mitomthit

Member
Ðề: Crack IDM all version

Giao điện đơn giản của bạn thì ok (xem hình), nhưng không biết có cùng chức năng như bản đầu tiên không?

[/URL][/IMG]

Viết đến đây tôi mới phát hiện ra là tôi đã set màn hình (display) size trung bình (medium 125%), tôi đã chỉnh lại size nhỏ (small 100%), kết quả là giao điện thứ nhất ok rồi. Vậy là đã giải quyết vấn đề xong. Cám ơn bạn đã quan tâm.

Chỉnh sửa lần cuối:

tranduyquang

Well-Known Member

Chắc bác ý để DPI của máy lớn hơn 96 đó mà, để về mặc định chắc là được ;)).

Giao điện đơn giản của bạn thì ok (xem hình), nhưng không biết có cùng chức năng như bản đầu tiên không? Cám ơn bạn đã quan tâm.

[/URL][/IMG]

Patch cùng chức năng hết nên bác khỏi lo, chỉ là giao diện khác thôi. Nhưng bác xem comment của bác vantien kìa, có thể do máy bác để DPI to quá. Bác vào "Control Panel\Appearance and Personalization\Display" chọn "Smaller - 100% (Default)" cho màn hình xem nhé.

kiem99

Active Member

Đã chạy thử và rất thành công, Microsoft Window Defender không có "phản ứng Báo Động" khi cài chương trình giải khóa của bạn, thật là hoàn hảo. Cám ơn bạn tranduyquang nhiều.

vu_vantien

Well-Known Member
Hơi off topic tí nhưng bác chủ cho e hỏi tí bác có quan tâm đến jplay ko? E này đang bán trên jplay.eu mà e thấy thuộc loại khó xơi đấy :)).

SuperDreamII

Ðề: Re: Crack IDM all version

Thời gì rồi mà các bác còn sài cái này mất công crack. IDM silent ra lâu lắm rồi mà chỉ cần cài đặt thôi là nó tự crack cho mình rất nhanh gọn
Các bác tham khảo tại link này Download IDM Silent 6.15 Build 10 -IDM tự động Crack 30/4/2013 :)
hay IDM 6.15 Silent Plus cập nhật thường xuyên - Phiên bản đăng kí theo tên, cài đặt an toàn và nhanh chóng !
hoặc IDM Silent Plus
các bác tha hồ share nhé :))

EM đang dùng bản silent này quá ngon chỉ 3 cú click chuột \m/

images

tranduyquang

Well-Known Member

Hơi off topic tí nhưng bác chủ cho e hỏi tí bác có quan tâm đến jplay ko? E này đang bán trên jplay.eu mà e thấy thuộc loại khó xơi đấy :)).
Em chưa dùng soft đó bao giờ cả. Crack thì em dùng tool OllyDbg để lục lọi tìm cách vượt qua cái "Bắt đăng ký" thôi. Chỉ có cách thủ công là thử đi thử lại để tìm được code (lệnh) của soft dùng để bắt người dùng mua hoặc đăng ký. Tìm được code đó rồi thì coi như thành công. Nhưng mà không phải soft nào cũng dễ tìm, có nhiều soft được mã hóa rất cao, việc unpack code của nó đã cực kỳ khó khăn chứ đừng nói là crack.
Thời gì rồi mà các bác còn sài cái này mất công crack. IDM silent ra lâu lắm rồi mà chỉ cần cài đặt thôi là nó tự crack cho mình rất nhanh gọn
Các bác tham khảo tại link này Download IDM Silent 6.15 Build 10 -IDM tự động Crack 30/4/2013 :)
IDM thì hiện tại có rất nhiều cách để crack hoặc không phải mua...Ai thấy cách gì phù hợp với mình thì dùng bác à. Patch mình viết nhằm tạo sự chủ động cho người dùng khi IDM ra bản update. Khi có bản mới thì tự cập nhật rồi chạy patch lại, không cần phải tải thêm gì nữa cả (patch đã có sẵn từ trước). Theo mình biết thì bản silent mỗi khi IDM có bản mới thì mọi người lại phải tải lại bản silent mới để cài. Cái nào lỗi thời hơn hoặc tốt hơn thì người dùng tự quyết định. Mình không ép ai phải dùng patch này cả.

P/s: Silent thì cũng là 1 dạng của crack, cách thức là cài IDM vào rồi chép đè file IDMan.exe đã crack cho bản đó. Vậy nên khi IDM có update bản mới thì file IDMan.exe đã crack cũ đó không dùng được nữa. Người dùng phải tải bản Silent mới để có file IDMan.exe mới về rồi cài. Còn một khi IDM đã được crack thì các bác có thể sửa đổi thông tin đăng ký tùy ý bằng cách sửa regedit (google để biết thêm). Ở đây mình vừa muốn đơn giản hóa patch vừa muốn có gì đó hơi hưởng của 4rum nên mới để tên đăng ký như vậy.

xuanthang_93

hay IDM 6.15 Silent Plus cập nhật thường xuyên - Phiên bản đăng kí theo tên, cài đặt an toàn và nhanh chóng !
hoặc IDM Silent Plus

mình cũng đang dùng cái này thấy rất ok

nguyentrungthanh

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Crack IDM all version

hoặc IDM Silent Plus

EM đang dùng bản silent này quá ngon chỉ 3 cú click chuột \m/

images

IDM thì hiện tại có rất nhiều cách để crack hoặc không phải mua...Ai thấy cách gì phù hợp với mình thì dùng bác à. Patch mình viết nhằm tạo sự chủ động cho người dùng khi IDM ra bản update. Khi có bản mới thì tự cập nhật rồi chạy patch lại, không cần phải tải thêm gì nữa cả (patch đã có sẵn từ trước). Theo mình biết thì bản silent mỗi khi IDM có bản mới thì mọi người lại phải tải lại bản silent mới để cài. Cái nào lỗi thời hơn hoặc tốt hơn thì người dùng tự quyết định. Mình không ép ai phải dùng patch này cả.

P/s: Silent thì cũng là 1 dạng của crack, cách thức là cài IDM vào rồi chép đè file IDMan.exe đã crack cho bản đó. Vậy nên khi IDM có update bản mới thì file IDMan.exe đã crack cũ đó không dùng được nữa. Người dùng phải tải bản Silent mới để có file IDMan.exe mới về rồi cài. Còn một khi IDM đã được crack thì các bác có thể sửa đổi thông tin đăng ký tùy ý bằng cách sửa regedit (google để biết thêm). Ở đây mình vừa muốn đơn giản hóa patch vừa muốn có gì đó hơi hưởng của 4rum nên mới để tên đăng ký như vậy.
Chính xác, đâu đâu cũng là crack (xài lậu) cả.:) Miễn sau tìm được bản ưng ý phù hợp với mình thôi, có cách crack kiểu này mới là độc đáo này made by hoasimtim :))

tranduyquang

Well-Known Member

Tuy crack hơi lâu hơn silents nhưng vẫn thích dùng crack :))

Theo mình thì silient lâu hơn chứ nhỉ? Khi có bản mới thì phải tải lại bản silient mới rồi cài lại. Sorry nếu em nhầm đâu đó, vì mấy năm nay không care tới IDM (có hàng handmade rồi thì care cái khác gì nữa :D)

P/s: Cách của bác hoasimtim thì mình tìm ra rồi, đúng là mình viết patch trước giờ không có ý tưởng đó. Nhưng nó hoàn toàn thực thi. Mình có thể modify patch hiện tại theo ý tưởng của bác ấy.

Bên trên