CUDA cứu cánh cho HTPC cấu hình thấp

hoang2008

Ðề: CUDA cứu cánh cho HTPC cấu hình thấp

Thì do vậy nên mới phải dùng carf VGA rời, mà phải là loại support CUDA mới có thể chơi, chứ không phải thì cũng khó.

Bác đã mua creative blaste live và soundmax 4.1 rồi phải không? Xem phim phê hơn nhiều 2.1 không bác? => Lựa chọn đơn giản, rẻ tiền, hợp lý :)

syen

Member

Bác chủ Topic cho hỏi cái.
Em đang dùng HTPC barebone sharp (con này chắc bác ko lạ)
Tuy nhiên không thể kéo được 1080p với main zin của nó chỉ support cho PIV
Em đã lawxp PIV3.4Ghz, 2MB ram rồi nhưng tuyệt nhiên không an thua gì với 1080.
Thấy bài viết này hay quá tính lắp cái card rời. Khổ 1 nỗi nó không có khe PCI-E mà chỉ có PCI thương. Tìm toét mắt mới có 1 bác đang rao bán hàng 2nd
Nvidia Geforce 8400GS 512 MB GDDR-2 64 bits, có DVI & S-Video out chuẩn PCI thường. Vậy không biết em này lắm vào con sharp kia có chiến được 1080p không? Vì thấy nói chuẩn PCI thường không ăn thua nên còn lăn tăn. (con này thấy bảo có hỗ trợ CUDA).

Chờ tin bác để chiến. TKS.

subin

Active Member

em i7 950, card gtx 460 vẫn dùng cuda nè, công nhận cuda xem hd phê ^^

Bác đã mua creative blaste live và soundmax 4.1 rồi phải không? Xem phim phê hơn nhiều 2.1 không bác? => Lựa chọn đơn giản, rẻ tiền, hợp lý :)

Em mua rồi bác, nói chung phê hơn nhiều, CPU chạy mượt ...

Loa soundmax 4.1 là em lục trên kho để xó ít mấy năm rồi, ghép chung lại, dùng loa LCD làm loa center, giờ xem phim, âm thanh 5.1 đánh ầm ầm...
Em nghĩ CUDA đúng là cứu cánh như tiêu đề topic, trước tính vứt cái P4 đi mua cái mới rồi, giờ lại thấy tiếc... :-j

panasonic

Member

Chả biết thế nào chứ,tớ cứ dùng CUDA với Core AVC là y như rằng card màn hình bị đơ đơ,dùnh DXVA thì lạ bình thường,ko biết tại sao,có bác cao thủ nào giải thich hộ tớ với?

xmanvn

Member

Chả biết thế nào chứ,tớ cứ dùng CUDA với Core AVC là y như rằng card màn hình bị đơ đơ,dùnh DXVA thì lạ bình thường,ko biết tại sao,có bác cao thủ nào giải thich hộ tớ với?

Tớ cũng vậy, CUDA ngon nhưng với 1 số file chỉ chạy 1 đoạn thì lỗi hình lằng nhằng hết cả (1080p đuôi *.m2ts); một số file khác (*.tp) thì CUDA không lên chẳng biết nó giải mã bằng cái gì nữa.

vấn đề lớn các bác chạy CUDA trên window rồi thế có cách nào chạy tren linux không các bác .em đang dung ubuntu 11.04 vì một số lý do nên em không muốn chuyển sang windows . xin các bác tư vấn giúp . hoặc bác nào biết mác nước e với thank
em đang dùng con card này
http://www.gigabyte.com/products/product-page.aspx?pid=3510&dl=1#

các bác giải thích thêm cho e cái này nữa . nghe nói các phim được rip lại bắt buộc phải dùng CPU để xem ạ

Chỉnh sửa lần cuối:

tin vui các bác ạ vừa cái thành công CoreAVC trên ubuntu 11.10 apha Beta 2 chạy phà phà ...

albatron

Member

xin hỏi các bác là mình sài PIV 3.4, vga agp 6800 thì có sài được cuda k?

calcifer

Active Member

cuda thấp nhất là từ GPU 8400 trở lên, vậy card của bạn 6800 là không support rồi

hệ thống đã cũ quá, nên nâng cấp lên đời cao 1 chút, thực ra cũng không đắt tiền, chơi onboard rẻ rẻ cũng ok đấy

ví dụ mấy hệ thống của AMD giờ cũng chỉ >2 triệu cho cả main/chip/ram, bạn tận dụng được case + nguồn + hdd (nếu cần)

lời khuyên là nên thanh lý cả case cũ, mua hắn cái case mới cho nó lành, hihi

fongchen

Sau khi mình cài CoreAVC vào và bắt CUDA làm việc được rồi thì hình ảnh trình chiếu lại là màu đỏ toàn màn hình.Bác nào biết giúp em xử lý vụ này với?

ngoandong

Member

cuda thấp nhất là từ GPU 8400 trở lên, vậy card của bạn 6800 là không support rồi

hệ thống đã cũ quá, nên nâng cấp lên đời cao 1 chút, thực ra cũng không đắt tiền, chơi onboard rẻ rẻ cũng ok đấy

ví dụ mấy hệ thống của AMD giờ cũng chỉ >2 triệu cho cả main/chip/ram, bạn tận dụng được case + nguồn + hdd (nếu cần)

lời khuyên là nên thanh lý cả case cũ, mua hắn cái case mới cho nó lành, hihi
Bác cho 1 cấu hình tham khảo với. Cám ơn !

hoadainhan70

Well-Known Member

Tớ có cái VGA của Ati , không thể nào cho CUDA chạy được ! xin các anh em giúp cho Cái VGA Graphic của tớ là cái này

Nhưng cũng làm theo nhời chủ thớt , làm đi làm lại vài lần ! gỡ Driver ra cài lại cũng nhiều nhưng vẫn không gọi được CUDA câc anh em à ! Vì sợ Graphic VGA nhận Driver của Windows lên cũng cố ép nó nhận Driver có trong CD kèm theo khi mua Card Video thế nhưng khó quá !

Tiện đây xin hỏi Lão chủ thớt là TotalMedia Theatre Platinum 3.Dùng được cho máy cấu hình yếu không ! Tại tôi sợ là với dung lượng khổng lồ như thế cái TotalMedia Theatre Platinum 3. (>181 MB ) liệu có thể chơi được HD 1080 trên cỗ máy Peltium 4 già lua không ( Máy PC thử nghiệm của tớ cấu hình giống hệt của chủ thớt

hoadainhan70

Well-Known Member

Hic, bác oánh vô DXVA khi dùng card ATI chứ.
Nói chung là dùng CoreAVC để GPU gánh nhiện vụ encode thay cho CPU, mà trên card NVIDIA thì gọi CUDA, CPU hay VGA ATI là DXVA.
Uh nhề tớ mới ngâm cứu lên mù mờ quá để tớ thử cái nhá nếu không được thì mời mọi người giúp đỡ tiếp nhá !

edc

Active Member

Tớ có cái VGA của Ati , không thể nào cho CUDA chạy được ! xin các anh em giúp cho Cái VGA Graphic của tớ là cái này

Nhưng cũng làm theo nhời chủ thớt , làm đi làm lại vài lần ! gỡ Driver ra cài lại cũng nhiều nhưng vẫn không gọi được CUDA câc anh em à ! Vì sợ Graphic VGA nhận Driver của Windows lên cũng cố ép nó nhận Driver có trong CD kèm theo khi mua Card Video thế nhưng khó quá !

Tiện đây xin hỏi Lão chủ thớt là TotalMedia Theatre Platinum 3.Dùng được cho máy cấu hình yếu không ! Tại tôi sợ là với dung lượng khổng lồ như thế cái TotalMedia Theatre Platinum 3. (>181 MB ) liệu có thể chơi được HD 1080 trên cỗ máy Peltium 4 già lua không ( Máy PC thử nghiệm của tớ cấu hình giống hệt của chủ thớt

nhìn cái HD 5450 mà em sắp vài cả......ra. sao cái CPU Z của bác nó báo core 157mhz và memory 200mhz vây? khinh wa

hoadainhan70

Well-Known Member

nhìn cái HD 5450 mà em sắp vài cả......ra. sao cái CPU Z của bác nó báo core 157mhz và memory 200mhz vây? khinh wa
Thank chú mày đã quan tâm ! Anh ẽh hiểu thông số như vậy là gì cả đâu , theo chú mày là máy PC còi này yếu quá hả ! Trước dây Anh cũng có xem được vài phim BD VÀ CAE dvd Rip nữa mà !!! Giúp nhau nhá !
Cấu hình mãi cũng không song các anh em à ! Tớ xem phim bằng Media Player Classic Dưới thanh Bar không thấy biểu tượng của CodeAVC đâu cả tuy nhiên xem phim 720 thì sau khoảng 30 phút mới bị cà rựt Xin mọi người chiếu cố bày cho cẩn thận cách config với Đã đọc song 15 trang của Box này mà làm hoài không dược

Chỉnh sửa lần cuối:

tho80

Member

từ khi mình chuyển wa dùng Win7 32bit ( bản ghost down trên Voz) máy hay bị crash dump , nhất là khi play WMP chạy phim HD 720p ( trước dùng winXP thì ko bị) .Mở task manager thấy Cpu báo 25%-30% ( vậy có cao ko ?). cứ crash hoài chắc banh ổ cứng wa'. nhờ các bác đoán bệnh
Cáu hình máy E5200 (3,5HZ) , 9600GT, Ram 2GB, Hdd 500GB. Máy đã cài K like code pack 6.4.0 full
thnaks

Chỉnh sửa lần cuối:

leanh13

Member

Làm theo hướng dẫn của chủ thớt,bật thử 1 File Full HD 1080 lên xem thì ............Thật là tuyệt vời...........CPU load 5%...........Hay nhất là toàn màn hình 1 mầu đỏ rực,chả hiểu làm sao nữa :-S
Cấu hình máy em:
Main : Giga G-41
Cpu : Dualcore E-5500 2.80GHz
Ram : DDR3 2Gb Dual Chanel
Vga : GeForce 9400GT 1776Mb
Sound : Onboard 5.1
Psu : Huntkey 500W.
Chỉ cài K-litter codec thì xem bình thường.
Các bác chỉ giáo em chút xíu nhé!

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên