Cuộc chiến 4K giữa AMD và Nvidia: Phe đỏ có phần hụt hơi

Quoc Hiep HD

Active Member
Ðề: Cuộc chiến 4K giữa AMD và Nvidia: Phe đỏ có phần hụt hơi

Mình chỉ quan tâm tới cổng HDMI 2.0 Bây giờ thì có rồi mới tìm thấy con card gigabyte n960 ixoc có cỏng HDMI 2.0. HTPC của mình đang gặp khó khăn với chuẩn H.265 4k nó chạy giật hình còn File H.265 1080 vẫn mượt, Mình đang nghĩ tới con card này đây.

Quoc Hiep HD

Active Member

ôi bác ko phải dài dòng thế đâu, chốt hạ là mấy đồ phục vụ htpc thua hết mấy con ăn roi tàu khựa của bác mod nên ko cần giải thích nhiều đâu
khi đói người ta chỉ cần con androi để côt no cái bụng khi đã no người ta mới cần ngon và đẹp HTPC mới làm đươc.

nsnhd

Well-Known Member

Mình chỉ quan tâm tới cổng HDMI 2.0 Bây giờ thì có rồi mới tìm thấy con card gigabyte n960 ixoc có cỏng HDMI 2.0. HTPC của mình đang gặp khó khăn với chuẩn H.265 4k nó chạy giật hình còn File H.265 1080 vẫn mượt, Mình đang nghĩ tới con card này đây.

Cấu hình con HTPC của bác ntn, bác chạy 4K H.265 8bit hay 10 bit ?
GTX 950 giá có vẻ mềm hơn 960, cỡ 150$

Quoc Hiep HD

Active Member

Cấu hình con HTPC của bác ntn, bác chạy 4K H.265 8bit hay 10 bit ?
GTX 950 giá có vẻ mềm hơn 960, cỡ 150$

Mục đích của mình là xem video trên HTPC ko chơi game các file 4k là down file test của các hãng LG Sony chuẩn H264 thì ok chuẩn H265 4k bị giật. ( Mình đang test file 4 k tại card màn hình full đang thử để nâng cấp cái TV 4 k nên đang tìm kiếm thông tin của card 4 k chuẩn HDMI 2.0.

ttlinhha

Well-Known Member

khi đói người ta chỉ cần con androi để côt no cái bụng khi đã no người ta mới cần ngon và đẹp HTPC mới làm đươc.

Thêm 1 like với so sánh này của bác, so sánh rất chuẩn ah

sircuong1303

Well-Known Member

Của Giga thì chưa có nhưng của Inno3D thì bên e đang sẵn mẫu GTX960 cho main ITX đây, ko biết bác có hứng thú ko ạ.

Quoc Hiep HD

Active Member

Của Giga thì chưa có nhưng của Inno3D thì bên e đang sẵn mẫu GTX960 cho main ITX đây, ko biết bác có hứng thú ko ạ.

Mình đã lưu địa chỉ khi nào về Hà Nội mình sẽ ghé qua mình còn muốn tham khảo vỏ của HTPC yêu cầu mặt face nhôm trắng phía trước có 1 chiết áp, 4 cổng usb 2.0 và 3.0 nhìn sao cho giống chiếc amply cho nó đồng bộ.

sircuong1303

Well-Known Member

Mình đã lưu địa chỉ khi nào về Hà Nội mình sẽ ghé qua mình còn muốn tham khảo vỏ của HTPC yêu cầu mặt face nhôm trắng phía trước có 1 chiết áp, 4 cổng usb 2.0 và 3.0 nhìn sao cho giống chiếc amply cho nó đồng bộ.

Bên e giờ còn đúng 2 mẫu vỏ này dạng nằm dành cho HTPC, bác thấy ưng e nào thì lấy thui ạ.

Zalman HD501 HTPC Black Aluminum

Jonsbo G3 Silver HTPC

LUKESKY

Member

Cuối cùng cũng săn được con EVGA GTX 980 SC,hiện đang sở hữu 2 con là Gigabyte GTX 770 4Gb(đang xài) và con GTX 980,4K chỉ là trò trẻ con thôi.

Cả 2 con đều fullbox hết,riêng GTX 980 SC đẹp leng keng luônm gia chỉ 11 triệu rẻ hơn 5 triệu nếu mua ở của hàng lớn.

Chỉnh sửa lần cuối:

nsnhd

Well-Known Member

Cuối cùng cũng săn được con EVGA GTX 980 SC,hiện đang sở hữu 2 con là Gigabyte GTX 770 4Gb(đang xài) và con GTX 980,4K chỉ là trò trẻ con thôi.
Cả 2 con đều fullbox hết,riêng GTX 980 SC đẹp leng keng luônm gia chỉ 11 triệu rẻ hơn 5 triệu nếu mua ở của hàng lớn.
Mấy cái này là để chơi game chứ xem phim thì p/p cực kém vì giá nó gấp mấy lần bộ HTPC

king_of_mar1311

Active Member
thiết nghĩ giờ p/p tốt nhất là nua 7970, hàng 2nd cỡ tầm 2-3tr, dư xăng 1080p full setting hết các thể loại.

LUKESKY

Member

Tầm 3 triệu là mua được con R9 280 mới cứng,fullbox đàng hoàng đó bạn.Nếu bạn ở Tp.HCM và muốn mua thì cứ post bài trong topic này,mình sẽ tìm cho.

nsnhd

Well-Known Member
Ðề: Re: Cuộc chiến 4K giữa AMD và Nvidia: Phe đỏ có phần hụt hơi

thiết nghĩ giờ p/p tốt nhất là nua 7970, hàng 2nd cỡ tầm 2-3tr, dư xăng 1080p full setting hết các thể loại.

Nếu chỉ 1080p thì ko cần vga rời đâu, iGPU chiến tốt cho xem phim (ko nói chơi game)

Quoc Hiep HD

Active Member

Nếu chỉ 1080p thì ko cần vga rời đâu, iGPU chiến tốt cho xem phim (ko nói chơi game)
Mình vừa nâng cấp HTPC main gigabyte H97 G3 hỗ trợ 4k hiện vẫn dùng màn hình Full kết quả cho thấy dùng vega on bo hình xấu lắm cắm lại con card rời cũ 9500GT ảnh săn đẹp ngay vậy on bo chỉ đủ dùng thôi muốn ngon phải card rời mình đang ngắm con vega rời gigabyte n960IXOC chuẩn bị nâng cấp màn hình 4k để tận hưởng chất lượng của 4 k...Đang ngóng xem anh em đánh giá con card thế nào.

LUKESKY

Member

Mình vừa nâng cấp HTPC main gigabyte H97 G3 hỗ trợ 4k hiện vẫn dùng màn hình Full kết quả cho thấy dùng vega on bo hình xấu lắm cắm lại con card rời cũ 9500GT ảnh săn đẹp ngay vậy on bo chỉ đủ dùng thôi muốn ngon phải card rời mình đang ngắm con vega rời gigabyte n960IXOC chuẩn bị nâng cấp màn hình 4k để tận hưởng chất lượng của 4 k...Đang ngóng xem anh em đánh giá con card thế nào.

Msi GTX 960 ARMOR 2x OC. 2GB. 128BIT DDR5. PCI-E 3.0 x16. DirectX 12.
Cuda Cores 1024. Em này đẹp ngon game mạnh trong tầm giá. Gpu clock cực
cao. 1178 MHz Boost 1241MHz. Cổng kết nối, DVI + HDMI và 3 DisplayPort,
xuất hình độ phân giải 4K Ultra HD 4096x2160pixel. Em này ăn điện rất ít nhé,
cần 1 đầu cấp nguồn 6pin. Nguồn tối thiểu 400w công suất thực là kéo em nó
vô tư nhé. Hàng xt Us, fullbox new 100% nguyên seal.
Giá : 4.500k

Bạn ở TP.HCM thì nhanh tay lên,chưa đầy 24 tiếng là bay luôn đấy.

nguyentu85hn

mình cũng đồng ý với bạn, theo cảm nhận cá nhân thì card rời cho chất lượng hình ảnh tốt hơn so với card on. Con N960IXOC của gigabyte mình đã test qua thì hiệu năng nó tương đương với con 960 thường

nsnhd

Well-Known Member

mình cũng đồng ý với bạn, theo cảm nhận cá nhân thì card rời cho chất lượng hình ảnh tốt hơn so với card on. Con N960IXOC của gigabyte mình đã test qua thì hiệu năng nó tương đương với con 960 thường

Tùy theo ngân sách, mình kết hợp card onboard với máy chiếu FullHD thấy chất lượng tuyệt lắm rồi

sircuong1303

Well-Known Member

Em có quen bác ko nhẩy :D.

Bên trên