Cuộc sống chuyên viên tin tức của HDvietnam thật là kinh hoàng

anhtuqn2

Active Member
Dường như bài của Bác symphony đã xoắn đúng vào nỗi niềm của những chiên ziên nên chỉ thấy toàn các cấp lãnh đạo vào cho ý kiến. Dù sao biết những "tin tức nội bộ" như này thì thường dân như em mới hiểu và rất chia sẻ nỗi " kinh hoàng" của các Sếp.

Angus_Bert

Film critic
Ðề: Cuộc sống chuyên viên tin tức của HDvietnam thật là kinh hoàng

Các bác chuyên dziên tin tức bức xúc quá đây mà:D

Người trong ảnh ở #1 trông hao hao giống bác poly thế nhỉ:p

Thiệt là, sao lại nói cái điều đúng quá ra như vậy chứ hả :))

scotty

Well-Known Member
Nhật ký "ngáy cuồi": the fuck of the day is in, ladies :)) the fuck = bảng KPI

Tình hình là trong đội tin có 2 "thím" đang tính gây xì căng đan :))

qdangnhat

Well-Known Member
Ðề: Re: Cuộc sống chuyên viên tin tức của HDvietnam thật là kinh hoàng

theo em được biết thì tối nào em Hiển cũng trả bài cho anh Scotty, nhưng thật không ngờ là em ấy lại vì thế mà bỏ bài của vợ. Thật vô trách nhiệm hoặc có trách nhiệm nhưng lực bất (tòng tâm)

TRÊN BẢO DƯỚI KHÔNG NGHE

mrcake

Member

Cám ơn các "viên chiên" hay "chiên viên" gì đấy, các bác thật kinh hoàng nhưng thật đáng trân trọng. Xin cảm ơn!

chuot

Bây giờ em đã hiểu ... các bác vất vả thế nào
:) :) :)

Chanh Niem

Member

Ồ,vậy mà tôi đã thầm ghen với các bác khi tiếp cận với những sản phẩm mới,các bác luôn là người đi đầu,và các công ty và hãng sản xuất chắc phải ưu ái lắm.Nói thật,những bài viết về nghệ thuật và kỷ thuật ngày càng phong phú và nhẹ nhõm,dí dõm là những phần quà quý giá nhất cho tôi.

gpk

Well-Known Member
Đằng sau sự trách móc là một tình yêu HDVN nồng cháy:)

dungdt2

Ko là cá viên chiên như các bác nhưng một ngày của em cũng vắt chân lên cổ ko kém đâu ạ:
- 2 bài dịch dài cỡ 2 trang A4
- 2 bài bình thể thao 1 trang a4
- 2 cái tin nửa trang a4 nữa
Ôi đời là những tháng ngày đam mê, đau khổ nhưng mà dứt ra ko được :(
P/S: Đối với em HDVN các bác chuyên viên chính là những người hy sinh thầm lặng nhất vì mấy bác uploader khi người ta tải phim còn thank, chứ em thấy 10 ông đọc tin chưa biết có nôi 1 ông nhấn nút thank/like ko nữa. Song chơi vì đam mê là chính nên ta cứ vui theo cách của ta, ta cười theo cách ta sống và đời như thế mới đáng sống :)

scotty

Well-Known Member
Wow, vậy là anh Chip đã xây dựng được đội ngũ chuyên viên tin tức rất chuyên nghiệp, đúng ý của anh lúc trước.
Ghen tị với mấy bạn đó quá... hehe.
Mình ko ghét anh em HDvietnam, mà mình chỉ ghét người này và người viết cái tô píc toạc móng chân này. 2 cái con người này là nguyên nhân trực tiếp khiến mình lao vào cái "superfucking terrible life" này. Lí do: Đọc bài của họ mình đã phải thốt lên: "Oh fuck, how exciting, I love this job, again!" (Khốn kiếp, mình lại khoái công việc này làm sao đâu ý), và thế là... [STRIKE]bắt đầu[/STRIKE] trở lại công việc này 1 lần nữa sau gần 2 năm chán chê.

Cả hai cái con người này, và cả cái người được gọi là má mì gì đấy, chính là nền tảng để xây dựng và phát triển 1 nhóm tin "có cuộc sống kinh hoàng" như hiện nay.

/scotty rất thích đổ thừa, và rất là vui mừng vì đã tìm lại được người để đổ thừa.

Angus_Bert

Film critic
Ðề: Re: Cuộc sống chuyên viên tin tức của HDvietnam thật là kinh hoàng

P/S: Đối với em HDVN các bác chuyên viên chính là những người hy sinh thầm lặng nhất vì mấy bác uploader khi người ta tải phim còn thank, chứ em thấy 10 ông đọc tin chưa biết có nôi 1 ông nhấn nút thank/like ko nữa. Song chơi vì đam mê là chính nên ta cứ vui theo cách của ta, ta cười theo cách ta sống và đời như thế mới đáng sống :)

Yêu anh thế :x hihi

niza

trân trọng công sức các bạn đã bỏ ra để cập nhật tin tức cho người đọc hdvietnam. Chúc các bạn nhiều sức khỏe để vừa "cày sâu cuốc bẫm" cho khu vườn tin tức ngày càng hấp dẫn hơn, vừa "tăng gia sản xuất" cho vui cửa vui nhà nhé!

0joro0

Huyền Thoại
Em ko biết CM gì hết á. Chỉ toàn lẳng lặng bấm Like thôi! :D

Sweet-Heart

Active Member

Ki-pi-ai (KPI - Key Performance Indicators ) cái này có lẽ bác Chip rành từ thời làm cho Đường dây Tổng thống Mỹ?

hbinhlove2003

Well-Known Member
Ko là cá viên chiên như các bác nhưng một ngày của em cũng vắt chân lên cổ ko kém đâu ạ:
- 2 bài dịch dài cỡ 2 trang A4
- 2 bài bình thể thao 1 trang a4
- 2 cái tin nửa trang a4 nữa
Ôi đời là những tháng ngày đam mê, đau khổ nhưng mà dứt ra ko được :(
Mịa ông thì tối ngày viết lách cho EChip M! ở đó mà than thở, nào là nhớ HN , mới mua con điện thoại hàng chục chai xem Euro... :))

P/s: các bác viên chiên tối nay trùm mềm ngủ chung để xả chét đi X_X

Bên trên