Cuộc sống chuyên viên tin tức của HDvietnam thật là kinh hoàng

minh78hp

Ðề: Cuộc sống chuyên viên tin tức của HDvietnam thật là kinh hoàng

KHÔNG BIẾT NÓI THẾ NÀO ĐỂ CÁM ƠN CÁC BÁC, CHỈ BIẾT BẤM THÍCH ĐỂ AN ỦI CÁC BÁC VẬY. CHÚC CÁC BÁC LUÔN TRẺ, KHỎE,YÊU ĐỜI ĐỂ CÒN
" VÌ ĐAM MÊ MÀ QUÊN THÂN, VÌ DÂN HD MÀ PHỤC VỤ "
=D>

Alabama

Chúc các chuyên viên nhiều sức khỏe, thích đọc bài của các bác, mỗi người có phong cách riêng thổi sức sống làm bài viết thú vị hơn, các bác cực khổ cho hàng ngàn, vạn người mở man kiến thức, thư giản bằng các bài viết pha hài hước, từ khi có các bác ngày nào em cũng phải lướt qua các mục tin đọc hết các tin tức mỗi ngày.

Dạo trước 2 bác chuyên viên lão làng hay viết về các loại vũ khí, tàu sân bay rất thú vị, em ủng hộ ngoài tin tức công nghệ các bác nên viết về các loại vũ khí mới, vũ khí đặc biệt...được giới mày râu rất quan tâm. :D

alecxandumas

KHông ngờ các bác chuyên viên lại vất vả như vậy, không bít nói gì hơn là chúc các bác sức khỏe để luôn luôn mang đến những tin tức nóng hổi, hấp dẫn và hữu ích cho mọi người

vltk13t2

Member
Nguyên cái đoạn hình ảnh ở trên...hok có chú thích..e hỉu gì chết liền :))...các bác ấy thiệt là hết lòng vì a e :)

Re: Ðề: Cuộc sống chuyên viên tin tức của HDvietnam thật là kinh hoàng

Chúc các chuyên viên nhiều sức khỏe, thích đọc bài của các bác, mỗi người có phong cách riêng thổi sức sống làm bài viết thú vị hơn, các bác cực khổ cho hàng ngàn, vạn người mở man kiến thức, thư giản bằng các bài viết pha hài hước, từ khi có các bác ngày nào em cũng phải lướt qua các mục tin đọc hết các tin tức mỗi ngày.

Dạo trước 2 bác chuyên viên lão làng hay viết về các loại vũ khí, tàu sân bay rất thú vị, em ủng hộ ngoài tin tức công nghệ các bác nên viết về các loại vũ khí mới, vũ khí đặc biệt...được giới mày râu rất quan tâm. :D

Ok, bác e sẽ ghi nhận điều này. Hi vọng là sẽ lên một bài như vậy trong thời gian sớm nhất.

conando

Well-Known Member

em iu các bác thật..... hí hí.........

Khâm phục các bác quá.
Nhưng cũng có cái an ủi là thỉnh thoảng được "ôm chầm lấy một cô gái không quen biết"

Praktica

Em bị nhiễm mầm bệnh "ảnh ọt" đã lâu, dạo này nhiễm thêm con "HD", tài khoản cứ vơi dần, vơi dần... Cái công phu các bác "chiên viên" truyền cảm hứng thật đáng khâm phục...

vanmanh41

Member

EM HẾT TIỀN VỚI CÁC BÁC RÙI, CÁI GÌ CŨNG TỐT CÁI GÌ, CŨNG KO THỂ BỎ QUA

paracels

Well-Known Member

Ôi giời, làm gì mà chả vất vả. Nếu không, ai chả làm được.

scotty

Well-Known Member

Vầng, bác nói đúng, "làm được" chả là cái ccm gì.

Vấn đề là vất vả để nó vượt qua khỏi cái gọi là "làm được" đó bác.

dungdt2

Vấn đề tin tức đơn giản nhưng áp lực thì cực kì cao. Cứ nôm na hiểu tin tức nó lan nhanh 10 lần thì chuyên viên tin tức phải có độ nhạy và truyền tải tin gấp 100 lần mới đáp ứng được yêu cầu: đầu tiên - nhanh chóng - chính xác và hiệu quả :D
Em nói đúng ko nhỉ :)

genzo1984

Well-Known Member

các bác chuyên viên tin tức thật vất vả quá, đầu tiên em xin cảm ơn đóng góp của các bác
thứ hai, em xin hứa là sinh nhật HDVN em sẽ ''chăm sóc'' các bác TẬN TÌNH=D>
p/s: các bác nào dự sinh nhật HDVN ở HN thì chăm sóc các bác chuyên viên tin tức ở HN TẬN TÌNH nha

scotty

Well-Known Member

Vấn đề tin tức đơn giản nhưng áp lực thì cực kì cao. Cứ nôm na hiểu tin tức nó lan nhanh 10 lần thì chuyên viên tin tức phải có độ nhạy và truyền tải tin gấp 100 lần mới đáp ứng được yêu cầu: đầu tiên - nhanh chóng - chính xác và hiệu quả :D

Cái này thì scotty nói thật, có rất là rất nhiều bác trên HDvietnam thừa sức làm công việc này.

Vấn đề nó ở chỗ là cần có 1 quy trình dạng như lày:

Theo em hiểu trong ngành ảnh tụi em hay sử dụng pro, để phân biệt với chưa pro hay là mới biết ( amateur) vậy có phải audiophile là những người đam mê âm nhạc pro không nhỉ?

Những ngành nào mà đòi hỏi sự [STRIKE]trãi[/STRIKE]trải nghiệm sâu, kỹ, chính xác, tinh tế... và tốn kém về thời gian lẫn tiền bạc... tất yếu cần có Pro.

Professional là 1 từ đòi hỏi nhiều yếu tố, nhưng để hiểu đơn giản thì Pro là phải có 1 quy trình mà làm sao đó để giải quyết công việc nhanh, chuẩn, chính xác, hiệu quả...

paracels

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Cuộc sống chuyên viên tin tức của HDvietnam thật là kinh hoàng

He he he, gần đúng. Cái cần là mục tiêu hướng tới người đọc, mỗi chuyên viên tin tức cần phải xác định đối tượng mình hướng tới là thành phần nào, chứ chỉ chạy theo mục tiêu đầu tiên-nhanh chóng-chính xác thì chỉ là lượng chứ chưa phải chất.

scotty

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Cuộc sống chuyên viên tin tức của HDvietnam thật là kinh hoàng

He he he, gần đúng. Cái cần là mục tiêu hướng tới người đọc, mỗi chuyên viên tin tức cần phải xác định đối tượng mình hướng tới là thành phần nào, chứ chỉ chạy theo mục tiêu đầu tiên-nhanh chóng-chính xác thì chỉ là lượng chứ chưa phải chất.
Và nhóm tin của HDvietnam đã, đang và sẽ hy vọng HDvietnam không là 1 con clone của vnexpress, dantri... (cướp, hiếp, tai nạn, scandinavi...)

Và nhóm tin của HDvietnam đã, đang và sẽ hy vọng HDvietnam đạt được mục đích cân bằng giữa đối tượng với kiến thức, với chuyên môn...

Cái gì cũng có giá của nó và phải trả giá vì cái đó :p - kinh hoàng, vất vả, mất mát, v.v...

dungdt2

Và nhóm tin của HDvietnam đã, đang và sẽ hy vọng HDvietnam không là 1 con clone của vnexpress, dantri... (cướp, hiếp, tai nạn, scandinavi...)

Và nhóm tin của HDvietnam đã, đang và sẽ hy vọng HDvietnam đạt được mục đích cân bằng giữa đối tượng với kiến thức, với chuyên môn...

Cái gì cũng có giá của nó và phải trả giá vì cái đó :p - kinh hoàng, vất vả, mất mát, v.v...
Thì 90% (em đoán thế) các tin các bác đưa đều là chuyên môn về vấn đề mà ace chúng ta quan tâm đấy chứ. Còn mấy cái clone như bác nói thì đã có box trò truyện vs mấy tay chuyên đi buôn dưa rồi, chúng ta ko cần quan tâm điều đó.
Rất nhiều người đọc topic này và đọc tin đều k thấy rằng HDVN khác hẳn 4rum khác là những tin chất lượng được lấy từ nguồn gốc vs dịch tin do chính những con người thuộc biên chế của HDVN. Những 4rum khác toàn clone ăn cắp như bác scotty đã nói, có ai thấy thế ko ạ?

scotty

Well-Known Member

Những 4rum khác toàn clone ăn cắp như bác scotty đã nói, có ai thấy thế ko ạ?

Wtf? A có nói thế hả e? :-??

/Nguy hiểm nguy hiểm X(

Bên trên