Cuối năm nay có nên múc Denon 4311 ????

minhtuantkh

Ðề: Cuối năm nay có nên múc Denon 4311 ????

Thằng CI này khác gì với thằng trần trụi không các bác nhỉ ?

Tính năng như nhau thôi bác, chỉ khác CI là hàng cho thị trường US

Nhận tiện các bác cho em hỏi giá rổ của 3311CI và 4311CI thì thế nào các bác nhỉ? Em đang định nâng cấp. Thanks
Em không rõ hàng new thế nào nhưng nếu gặp hên con 2hand (like new >95%) thì 33xx khoảng 1000$ còn 43xx thì khoảng 1600$. Em đang canh 4311CI, mong gặp may :D

training

Well-Known Member

Denon xem phim mệt, chưa bao giờ xài De mà e coi đc quá 2 phim. Xài pi xem 3 phim vô tư, kết hợp với sub Vel thì tuyệt.
Bác chủ dư tiền thì lấy Pi sc57, ko thì Sc35 cũng ok luôn (chỉ sợ ko kiếm đc thôi) :))

minhtuantkh

Denon xem phim mệt, chưa bao giờ xài De mà e coi đc quá 2 phim. Xài pi xem 3 phim vô tư, kết hợp với sub Vel thì tuyệt.
Bác chủ dư tiền thì lấy Pi sc57, ko thì Sc35 cũng ok luôn (chỉ sợ ko kiếm đc thôi) :))

Không hẳn vậy đâu bác, có thể là do gu, độ kết hàng và phối ghép của mỗi người thôi. DENON lấy con CS cao một chút sẽ kéo loa nghe không mệt, em đang nghe 2311 với ES90 và 2 sub (Vel 10r, Jamo 2xx) chơi 3 phim bom tấn 1 tối mà chưa xi nhê gì :D

dh201hy

Well-Known Member

Em không rõ hàng new thế nào nhưng nếu gặp hên con 2hand (like new >95%) thì 33xx khoảng 1000$ còn 43xx thì khoảng 1600$. Em đang canh 4311CI, mong gặp may :D

Hi vọng em cũng gặp may :D

Không hẳn vậy đâu bác, có thể là do gu, độ kết hàng và phối ghép của mỗi người thôi. DENON lấy con CS cao một chút sẽ kéo loa nghe không mệt, em đang nghe 2311 với ES90 và 2 sub (Vel 10r, Jamo 2xx) chơi 3 phim bom tấn 1 tối mà chưa xi nhê gì :D

Nếu bác nâng cấp thì gả em 2311 cho em nhé. Em hạ cấp từ 4310CI xuống chỉ vì có 3D Passthrough :D

vinagoh

Well-Known Member

Sao Bác kg múc con SC-55 luôn mà múc con SC-35 làm gì, em thấy giá cũng same mà.......

Nếu bác nâng cấp thì gả em 2311 cho em nhé. Em hạ cấp từ 4310CI xuống chỉ vì có 3D Passthrough :D

Xuống đời chán lém Bác ơi........đánh kg lực bằng dòng cao đâu.
Con 4310CI của Bác có 2 ngõ HDMI out thì có setup đồng thời out được kg Bác nhỉ !!!? 01 ngõ lên máy chiếu và 1 ngõ qua 4310CI, vừa được 3D vừa thưởng thức DTS-HD.

dh201hy

Well-Known Member

Sao Bác kg múc con SC-55 luôn mà múc con SC-35 làm gì, em thấy giá cũng same mà.......

Xuống đời chán lém Bác ơi........đánh kg lực bằng dòng cao đâu.
Con 4310CI của Bác có 2 ngõ HDMI out thì có setup đồng thời out được kg Bác nhỉ !!!? 01 ngõ lên máy chiếu và 1 ngõ qua 4310CI, vừa được 3D vừa thưởng thức DTS-HD.

Em ko hiểu ý bác :D

Con này 2 out thì đương nhiên set out đồng thời được bác ạ. Nhưng vì nó ko có cổng 1.4 nên con HDP của em nó không tương thích (các chức năng 3D trên HDP ngỏm hết bác ạ). Em phải đang dùng giải pháp out của HDP ra thẳng in của Projector, lấy đường out Optic của HDP vào 4310. Không lên được DTS-HD thấy phí quá :D

armybaby

Active Member

Khổ cái là xưa nay em bị ác cảm với thằng Pi bác ạ. Hồi còn non trẻ đc bố tặng cho 2 bộ pi AIO mua từ Thái về. Bọn nó là nỗi ác mộng của em :(( ! Trông thì bóng bẩy mà dùng thì không thể ngửi nổi !
Bác nói đúng đấy. Con Denon già của em trông vậy thôi chứ đánh cũng tưng bừng lắm nhé...ngốn liền 1 lúc 2 3 phim . Chỉ mỗi thằng Sub là dở tệ thôi !

vinagoh

Well-Known Member

Em ko hiểu ý bác :D

Con này 2 out thì đương nhiên set out đồng thời được bác ạ. Nhưng vì nó ko có cổng 1.4 nên con HDP của em nó không tương thích (các chức năng 3D trên HDP ngỏm hết bác ạ). Em phải đang dùng giải pháp out của HDP ra thẳng in của Projector, lấy đường out Optic của HDP vào 4310. Không lên được DTS-HD thấy phí quá :D

Sorry Bác, em nhầm vụ trên. X_X

Ước gì HDp có 2 ngõ HDMI Bác nhỉ......... ơ em thấy bên TTTM có bán bộ chia HDMI 1.4 kìa. =P~

Nhưng HDp ngỏm chức năng 3D thì cho dù AVR có hổ trợ 3D thì cũng chịu. :D

truonghd

Well-Known Member

Bác hợp với mình, nếu ai đã xài qua Pi thì khi nghe qua Denon sẽ thấy mệt ngay, mình xem 1 phim xong là chao đảo luôn
Xong quay lại Pi thì quất 1 lần 3 phim hành động thì k sao, mặc dù cái Vel10 của mình đặt kế bên chổ ngồi, mổi lần cái sup nó rung là cửa sổ , ghế ngồi nó cũng rung theo làm e thấy phê phê=P~

dh201hy

Well-Known Member

Sorry Bác, em nhầm vụ trên. X_X

Ước gì HDp có 2 ngõ HDMI Bác nhỉ......... ơ em thấy bên TTTM có bán bộ chia HDMI 1.4 kìa. =P~

Nhưng HDp ngỏm chức năng 3D thì cho dù AVR có hổ trợ 3D thì cũng chịu. :D

Em đang tính làm giải pháp bộ chia, nhưng theo em dự là khả năng cũng không được VÌ

Hôm off Miên bắc vừa rồi em đã thử nghiệm

1/ Nếu cắm trực tiếp HDP của em vào Receiver (3312), out 1 ra Optoma HD 83 (HD83 có cổng 1.4) thì ngon lành cành đào (3312 passthough 3D, HDP hiện đầy đủ chức năng 3D của đầu). Em tiếp tục thử nghiệm phương án 2

2/ Lấy một out 2 của 3312 cắm vào Epson 3010 (con này cổng 1.3). Phát đồng thời 2 máy chiếu thì HDP lại "ngỏm" chức năng 3D.

Vì vậy nếu mua bộ chia một đầu đưa lên máy chiếu, một đầu đưa vào 4310CI thì khả năng không được vì 4310 chỉ có cổng 1.3, dính trường hợp 2 ở trên.
Vấn đề là con chipset của HDP nó phát hiện ra được thiết bị cuối không phải là 1.4 là ẩn chức năng 3D của nó đi ngay.

vinagoh

Well-Known Member

2/ Lấy một out 2 của 3312 cắm vào Epson 3010 (con này cổng 1.3). Phát đồng thời 2 máy chiếu thì HDP lại "ngỏm" chức năng 3D.

Có khi nào phát đồng thời 2 display thì nó tịt 3D, nhưng 1 display và 1 AVR thì ok không!!!? :-? Vụ này test lại Bác nhé.

Ps: Bác mua con HDp nào ngu ngu tí chứ con kia "thông manh" quá cũng mệt. :))

dh201hy

Well-Known Member

Có khi nào phát đồng thời 2 display thì nó tịt 3D, nhưng 1 display và 1 AVR thì ok không!!!? :-? Vụ này test lại Bác nhé.

Ps: Bác mua con HDp nào ngu ngu tí chứ con kia "thông manh" quá cũng mệt. :))

Dạ, đang chuột bạch bác ạ. Nhưng mà em lục tung cái chợ trời ở HN mà ko tìm được con bộ chia HDMI port 1.4 nào. :D

Chỉnh sửa lần cuối:

Em đang tính làm giải pháp bộ chia, nhưng theo em dự là khả năng cũng không được VÌ

Hôm off Miên bắc vừa rồi em đã thử nghiệm

1/ Nếu cắm trực tiếp HDP của em vào Receiver (3312), out 1 ra Optoma HD 83 (HD83 có cổng 1.4) thì ngon lành cành đào (3312 passthough 3D, HDP hiện đầy đủ chức năng 3D của đầu). Em tiếp tục thử nghiệm phương án 2

Vì vậy nếu mua bộ chia một đầu đưa lên máy chiếu, một đầu đưa vào 4310CI thì khả năng không được vì 4310 chỉ có cổng 1.3, dính trường hợp 2 ở trên.
Vấn đề là con chipset của HDP nó phát hiện ra được thiết bị cuối không phải là 1.4 là ẩn chức năng 3D của nó đi ngay.

3D nguyên gốc không biết dune có chơi được không a? 3d rip thì chỉ cần có tivi hoặc máy chiếu 3d thôi. Các đầu hdp chơi ngon tuốt.
Bác nào thường hay xem đĩa bluray 3d thì mới nên quan tâm avr có hỗ trợ 3d hay không thôi.

dh201hy

Well-Known Member

3D nguyên gốc không biết dune có chơi được không a? 3d rip thì chỉ cần có tivi hoặc máy chiếu 3d thôi. Các đầu hdp chơi ngon tuốt.
Bác nào thường hay xem đĩa bluray 3d thì mới nên quan tâm avr có hỗ trợ 3d hay không thôi.

Khẳng định chưa con DUNE nào chơi được 3D Brulay nguyên gốc đâu Đức. Có mấy con chipset Realtek 1186 thì chơi được.
Chip Sigma Designs 8910 hình như chưa ra

Khẳng định chưa con DUNE nào chơi được 3D Brulay nguyên gốc đâu Đức. Có mấy con chipset Realtek 1186 thì chơi được.
Chip Sigma Designs 8910 hình như chưa ra

Có khi 1 vài năm nữa 3d lại thoái trào ấy chứ. 3d bây giờ có thì thừa mà không có thì thiếu. Đến con 3d đỉnh cao của sony là vw90es mà e xem được tầm 5, 10 phút là cùng. Nhức mắt không chịu nổi. Lời khuyên với bác chủ thớt là nếu mà mua mới thì nên đâu tư 4311. Còn với những người đang chơi avr mà có hỗ trợ dts hd, dolby true hd mà không hỗ trợ 3d thì cững chưa cần phải nâng cấp làm gì cả. Mọi nhu cầu e avr này vẫn đang phục vụ tốt.

hdd-hdp

Vấn đề là, nếu không chơi AVR từ đời 2011 trở đi thì những cái AVR cũ kia, dù gấu đến mấy cũng ko hỗ trợ tín hiệu 3D qua HDMI. Giả sử xem Bluray 3D có HD-Audio mà lại ko pass dc tín hiệu hình 3D lên TV thì cũng chán, lại phải cắm nhiều dây loằng ngoằng. hic

Còn 3D thì không thể thoái được đâu chú ạ, chỉ có nâng lên 1 tầm cao như thế nào nữa mà thôi. Còn nếu cứ như thế này thì ổn định lắm. hi

Vấn đề là, nếu không chơi AVR từ đời 2011 trở đi thì những cái AVR cũ kia, dù gấu đến mấy cũng ko hỗ trợ tín hiệu 3D qua HDMI. Giả sử xem Bluray 3D có HD-Audio mà lại ko pass dc tín hiệu hình 3D lên TV thì cũng chán, lại phải cắm nhiều dây loằng ngoằng. hic

Còn 3D thì không thể thoái được đâu chú ạ, chỉ có nâng lên 1 tầm cao như thế nào nữa mà thôi. Còn nếu cứ như thế này thì ổn định lắm. hi

Avr từ 2010 trở về trước không hỗ trợ bluray 3d nhưng chơi 3d rip qua hdmi tốt mà a. Kiếm e đầu bluray 3d như oppo 93, 95 là giải quyết được mọi vấn đề. Hj

armybaby

Active Member

SC LX 75 có ổn không các bác nhỉ ?

Bác chủ ko để ý tới dòng Yamaha Avantage nhỉ? em thấy bọn euro nó đánh giá cao lắm (khả năng control bass cực tốt).
Hơn nữa bộ dàn bác em thấy loa sub chưa ổn chút nào, bác cố thay sub ngon ngon vào nhé vì loa center+sub cực quan trọng trong bộ HT.
Thân.

E đang thèm con 2010 hay 3010 mà k có xèng đây.Bác chủ chơi con này đi nhiều review e thấy nghe phê với êm lắm

Bên trên