Đặc điểm sinh học của loài Alien

HDVNAdmin

Ban Quản Trị
Ðề: Đặc điểm sinh học của loài Alien

Thanks bacsinam , có điều em coi phim này có cái chưa hiểu , tại sao mấy con Alien này từ lúc vừa chui ra khỏi lồng ngực vật chủ (Thể phá ngực) còn nhỏ xíu mà chỉ trong vòng vài tiếng đã lột xác trưởng thành cao 2 mét mà cũng chả thấy nói nó ăn cái gì để lột xác trưởng thành. Trong phần 1 , từ lúc chui ra trong vài tiếng đã trưởng thành và chỉ 24 tiếng đã thịt gần sạch phi hành đoàn. Chắc tại phim Viễn tưởng nên đạo diễn không chú trọng giải thích chi tiết về mấy con Alien này.

ấu trùng chuồn chuồn hay sâu bướm khi chui khỏi kén phổng phao lên rất nhanh, có thể đạt thể tích gấp hơn 5 lần ban đầu.

MrMilan

Banned

Chắc chắn là có. 1 con Alien to vật phủ lên 1 em naked hoàn toàn và thực hiện trò đồi bại. Cảnh này kéo dài vài chục giây lận. Sau sự việc, người nạn nhân đầy máu và nhầy nhớt @-) Phần này ko do James Cameron thực hiện nên phải câu khách kiểu đó.

Chắc bác nhớ nhầm, phần III thì có mỗi em Riley là đàn bà ở hành tinh đó thôi
Hay là nó rape đàn ông nhỉ

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Chắc bác nhớ nhầm, phần III thì có mỗi em Riley là đàn bà ở hành tinh đó thôi
Hay là nó rape đàn ông nhỉ

Phần đó là phần IV mới đúng chứ, em ridley trong trại tù giữa không gian.

jumpy

Well-Known Member

Thanks bác chủ thớt nhiều. Những thông tin này bác rút ra được từ trong phim hay từ nguồn nào mà chi tiết và logic vậy? Đoc xong có cảm giác loài này như có tồn tại thực vậy

osiric

Well-Known Member

1 trong những loài vật kinh dị do con người nghĩ ra hay nhất, ấn tượng nhất
Phim nào về con Alien này cũng hay

haohanluongson

Active Member

Loài này thường sống trong môi trường nhiệt độ nóng và ẩm ướt, có tầm nhìn ban đêm rất tốt, cái này xem trong phần mấy chả nhớ nữa, khả năng săn mồi của nó thường từ trên cao, khả năng chống chọi cũng rất mạnh mẽ, nếu chỉ bằn vài viên đạn vào người nó thì chả xi nhê gì, phải bắn vào đầu nó mới die. Loài này không những chỉ lên phim mà nó còn có trong games StarCraft và rất nhiều game khác. Aliens sẽ còn có các phần tiếp theo, loài này chưa bị diệt vong nên còn có cớ để làm phim các phần tiếp theo.

babebabe

Cái đoạn bạn Chip nói đó, là em Alien Queen ôm Ripley rồi hút cái phôi trong người Ripley ra ủ.
Rất nhiều người cho rằng scene đó là sexual intercourse. Có điều Alien là loài sinh sản bằng trứng, hok có màn đó :((

digikni

Well-Known Member

trong planet 51, alien được người hành tinh đó nuôi như chó đó thôi \m/

loài này thuộc dạng siêu tiết kiệm năng lượng, ăn ít nhưng vận động nhiều vẫn ok ;)) ;))

hehe, nhớ lại Planet 51, cũng con Alien, cũng hình dáng đó mà nhìn dễ thương gì đâu ^_^

gundamf91

Member

Chắc chắn là có. 1 con Alien to vật phủ lên 1 em naked hoàn toàn và thực hiện trò đồi bại. Cảnh này kéo dài vài chục giây lận. Sau sự việc, người nạn nhân đầy máu và nhầy nhớt @-) Phần này ko do James Cameron thực hiện nên phải câu khách kiểu đó.

Hay bác Chip nhầm qua series Species :|

babebabe

Thanks bác chủ thớt nhiều. Những thông tin này bác rút ra được từ trong phim hay từ nguồn nào mà chi tiết và logic vậy? Đoc xong có cảm giác loài này như có tồn tại thực vậy
Thường phim sci-fi có race # loài người thì race đó thường được creative team design khá là kỹ. Có đặc điểm sinh học, có đức tin, có triết lý sống riêng rõ ràng, chứ không phải là làm bậy một ẻm đặt vào phim cho có.
Điển hình hơn nữa như hai dòng phim Starwars và Star Trek, các race trong thế giới của 2 dòng này gốc tích cực kỳ rõ ràng. Viết thành sách hẳn hoi.
Vì thế xem film sci-fi "của tây" mới thấy thích thú, có chiều sâu.
@digikni: em dog alien đó, có quả lưỡi cao su dính yêu quá đi :*

osiric

Well-Known Member

hehe, nhớ lại Planet 51, cũng con Alien, cũng hình dáng đó mà nhìn dễ thương gì đâu ^_^

Bác nhắc em mới nhớ, thấy tụi planet51 nuôi alien như chó giữ nhà giật cả mình
Ko biết tụi planet51 có làm thịt alien như người TĐ làm thịt cho ko nhỉ

madmike

Làm thịt được aliens chắc cũng mệt lắm nhỉ? :D
Nuôi 1 con trong nhà có khi nhà chẳng còn ai sống ngoài nó :(

Bác sĩ mà viết bài phân tích về "Đặc điểm sinh học của loài Alien" trong phim coi bộ thú vị nhỉ...

Lioncoeur

Phần đó là phần IV mới đúng chứ, em ridley trong trại tù giữa không gian.
Phần 3 cũng là ở trại tù, do phi thuyền Ripley thoát ra ở phần 2 bị rơi xuống. Phần IV là trại nghiên cứu thì đúng hơn, Ripley lúc này là nhân bản từ ADN của phần 3, gần thành SuperWomen :D

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Phần 3 cũng là ở trại tù, do phi thuyền Ripley thoát ra ở phần 2 bị rơi xuống. Phần IV là trại nghiên cứu thì đúng hơn, Ripley lúc này là nhân bản từ ADN của phần 3, gần thành SuperWomen :D

Đúng đúng, mình nhầm lẫn 2 phần này 8-}

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Chắc bác Chip nhầm sang seri Species thật rồi, em xem mà không nhớ có cảnh nào như bác nói cả :D

Mình bị ấn tượng cảnh này, nhưng hồi đó là xem trên VHS (hơn chục năm rồi). Bây giờ lục tìm trong HD thì không thấy. Mình không nghĩ nó bên species vì alien có nhiều khác biệt và dễ phân biệt mà.

adenz

Member

Coi phần 4 thì đúng là có cảnh con Alien ôm em Ripley , chả biết nó làm gì mà thấy mặt em Ripley có vẻ phê phê rồi thấy cảnh em Ripley nằm dưới đất người dình đầy nhớt. Theo lời thoại đoạn cuối của thằng cha nhà khoa học thì con chúa mới đầu đẻ trứng bình thường rồi nó thêm chu kỳ biến đổi thành hệ sinh sản như con người , đẻ trực tiếp đứa con qua dạ con, không trứng cũng không cần vật chủ. Theo lời thoại trong phim thì đó là món quà của em Ripley cho con chúa. Cái này e nghĩ chắc không phải giao phối đâu mà chắc do khi nhân bản em Ripley để lấy con chúa ra thì trong người con chúa có lai gien của em Ripley rồi tự nó biến đổi thôi.

Không biết cái con Alien lai người sinh ra là đực hay cái , nhìn thì giống con cái , nếu đúng là cái thì hình nhứ nó có máu less hay sao đó, nó giết đàn ông , chừa phụ nữ dù phụ nữ đó là robot cái. :D

Bên trên