Dàn hai kênh Marantz và Klipsch – 3 năm nhìn lại một chặng đường

ninjagua

Ðề: Dàn hai kênh Marantz và Klipsch – 3 năm nhìn lại một chặng đường

hum bữa chủ nhật nghe thử thì đúng là cm5 nghe hay hơn klipsch, âm trường hay độ chi tết đều hơn. hay nghe nhac vocal nên cm5 là lựa chọn đúng rồi. mà cái hbua em nói cái bài hát bị thiếu mất 1 phần sau của ca sĩ khi hát đó, không phải đâu, em về nghe lại rồi.

Chỉnh sửa lần cuối:

vusimon

Banned

dàn chuẩn quá, Bác ở Bình Triệu đúng không ? em gần Bác đây ... hôm nào giao lưu nhé... cho em nghe ké và kiếm đồ chơi như Bác hehehe
thanks

pinkruby

Member

Bác có để lại KL RB 62 pm cho em nhe cám ơn bác .

m1984

Member

hum bữa chủ nhật nghe thử thì đúng là cm5 nghe hay hơn klipsch, âm trường hay độ chi tết đều hơn. hay nghe nhac vocal nên cm5 là lựa chọn đúng rồi. mà cái hbua em nói cái bài hát bị thiếu mất 1 phần sau của ca sĩ khi hát đó, không phải đâu, em về nghe lại rồi.
Thanks em trai
dàn chuẩn quá, Bác ở Bình Triệu đúng không ? em gần Bác đây ... hôm nào giao lưu nhé... cho em nghe ké và kiếm đồ chơi như Bác hehehe
thanks
Hoan nghênh bác
Bác có để lại KL RB 62 pm cho em nhe cám ơn bác .
Thanks bác :)

NghiaBienHoa

Well-Known Member

Chúc mừng bác nâng cấp lên cặp CM5 và hài lòng với em nó.

tia chop

Member
Bác chủ tận dụng không gian tối đa luôn. Có cả chiếu, mùng trong này nữa. Dù sao cũng rất tuyệt. Chúc mừng bác chủ nè

các bác cho e hỏi một tí ah marant pm7003 co gì khác vói pm7004 không ah (ngoài nút mid) và nếu e có 2 sự lựa chọn
-pm7003 : 7Tr
-Pm7004 : 10tr
hàng sài rồi thì e nên chọn em nào ah?
nhờ các bác tư vấn giúp ah,thanks các bac.

m1984

Member

các bác cho e hỏi một tí ah marant pm7003 co gì khác vói pm7004 không ah (ngoài nút mid) và nếu e có 2 sự lựa chọn
-pm7003 : 7Tr
-Pm7004 : 10tr
hàng sài rồi thì e nên chọn em nào ah?
nhờ các bác tư vấn giúp ah,thanks các bac.
Theo em biết 7004 thì made in Japan bác a5, nếu dư dã tí thì lên luôn đi bác :)

dungnoob

Member

Ba mình đang sài dàn Marantz PM-KI Pearl Lite ( đầu cd + amply ) & loa Focal Chorus 826W sử dụng với dây tranparant, nguyên bộ cho chất âm khá mềm, ấm, chi tiết, tách bạch rõ ràng, mở càng lớn càng hay, lúc ba mình đi mua dàn máy, đã nghe Marantz PM-KI Pearl Lite kết hợp với Klipsch ( cảm nhận không hay ), sau đó đổi qua Focal Chorus 826W thực sự chất âm cuả bộ đôi này đã thuyết phục toàn bộ gia đình mình. Nay mai có dịp mình úp hình lên mọi người xem cho vui :D

m1984

Member

Ba mình đang sài dàn Marantz PM-KI Pearl Lite ( đầu cd + amply ) & loa Focal Chorus 826W sử dụng với dây tranparant, nguyên bộ cho chất âm khá mềm, ấm, chi tiết, tách bạch rõ ràng, mở càng lớn càng hay, lúc ba mình đi mua dàn máy, đã nghe Marantz PM-KI Pearl Lite kết hợp với Klipsch ( cảm nhận không hay ), sau đó đổi qua Focal Chorus 826W thực sự chất âm cuả bộ đôi này đã thuyết phục toàn bộ gia đình mình. Nay mai có dịp mình úp hình lên mọi người xem cho vui :D

Gia đình bác hạnh phúc quá, bác up hình lên cho anh em tham khảo cách phối ghép nhé :)

May quá, vậy chắc sẽ loại Klipsch ra khỏi danh sách chọn lựa của mình.

minhjp

Well-Known Member

Tuỳ tai mỗi người thôi bác ah
Em vẫn khoái KL , mà bác m1984 lúc trước cũng KL đó.

dungnoob

Member

Thật sự lúc đầu nghe Klipsch cũng rất hay, tuy nhiên sau khi nghe qua Focal Chorus 826W thì chọn loa này, có thể Marantz PM-KI Pearl Lite hợp với Focal Chorus 826W, amply Nhật kết hợp với Loa Pháp nghe chất âm nồng nàn lắm, và tùy theo gu nghe nhạc mỗi người nữa, amply + cdp chơi trên loa này không hay tuy nhiên qua loa khác lại nghe hay, khó nói lắm, bro nên nghe và cảm nhận, thì chính xác hơn, nhớ cầm theo cái đĩa mình thích nhất theo test là tốt nhất. Thêm nữa cái dây loa nó quan trọng lắm, nếu có cơ hội bro nghe thử từng cọng dây khác nhau của nhiều hãng là bro phát hiện ra liền.

dungnoob

Member

Gia đình bác hạnh phúc quá, bác up hình lên cho anh em tham khảo cách phối ghép nhé :)
Nhà có 3 người cùng đi lựa, ba mẹ và mình, xách theo cái cd Ba thích rồi đi lựa, cứ chủ nhật là cả gia đình đi lựa, lựa cả mấy tháng trời, 1 lần ngồi nghe cả 2 tiếng, nhân viên tư vấn chỉ có tính chất kham khảo, chủ yếu là đôi tai của mình, kết hợp với xem mấy tạp trí nghe nhìn lấy kiến thức, nghe xong rồi bàn luận rồi quyết định mua. Dàn 2 kênh cũng mình đơn giản lắm : Marantz PM-KI Pearl Lite ( đầu cd + amply ) & loa Focal Chorus 826W sử dụng với dây tranparant. Để mình đi chụp hình.....

m1984

Member

Mỗi hãng có thế mạnh riêng bác ạ, ko thể chắc chắn như vậy dc, như các bác khác nói ăn thua lỗ tai mình hợp với loại nào :)

Theo em biết 7004 thì made in Japan bác a5, nếu dư dã tí thì lên luôn đi bác :)

Thanks bác nếu ko khác biệt nhiều,chắc e chơi đỏ pm7003 chờ gom đủ thóc mua con như của bác luôn ah,bác lên đòi thì pm e cai nha :D

boyervn

do điều kiện thực tế (chủ yếu là tiền ), nay em chỉ có thể đầu tư được dàn 2 kênh như sau:

- pc+sound card
- pow rotel 1562 2 chanel
- Klipsch - RB 61 II
- sub klipsch sw350 ... nếu có nguồn thêm thì cố velodyne impact 12.

các bác giúp dùm em vài vấn đề sau:

nên đấu dây sound card -> sub -> pow -> load hay sound card -> pow -> sub + loa.

em nghe nói dây nhợ đấu nối nếu mua dây ngon tốn tầm 1-2tr gì đó ... mà em đuối quá ... xài dây nào rẻ hoặc dây second hand nào rẻ mà đấu nối cho chất lượng hợp lý là được. nếu được các bác giúp em chổ mua dây luôn ạ.

còn vấn đề nữa là cắt tần số cho sub, liệu dàn trên của em có làm được việc cắt tần số để nghe cho hay không ạ, nếu được các bác giúp em làm như thế nào.

khi dùng sound card theo các bác có kinh nghiệm nên mua sound card nào, em dự định đầu tư cho sound card tầm 1tr thôi.

vấn đề cuối cùng là nghe nhạc xem phim hay xem dvd thúy nga, với dàn cỏ trên của em xài software nào nghe ngon và cấu hình các thông số cho tốt ạ.

kenlehai

Member

Dàn của bác đẹp quá

taczanx

Re: Ðề: Dàn hai kênh Marantz và Klipsch – 3 năm nhìn lại một chặng đường

Nhà có 3 người cùng đi lựa, ba mẹ và mình, xách theo cái cd Ba thích rồi đi lựa, cứ chủ nhật là cả gia đình đi lựa, lựa cả mấy tháng trời, 1 lần ngồi nghe cả 2 tiếng, nhân viên tư vấn chỉ có tính chất kham khảo, chủ yếu là đôi tai của mình, kết hợp với xem mấy tạp trí nghe nhìn lấy kiến thức, nghe xong rồi bàn luận rồi quyết định mua. Dàn 2 kênh cũng mình đơn giản lắm : Marantz PM-KI Pearl Lite ( đầu cd + amply ) & loa Focal Chorus 826W sử dụng với dây tranparant. Để mình đi chụp hình.....

Bác vẫn chưa chụp hình lên để anh em coi nhé

Bên trên