Dàn hai kênh Marantz và Klipsch – 3 năm nhìn lại một chặng đường

internet123456

Ðề: Dàn hai kênh Marantz và Klipsch – 3 năm nhìn lại một chặng đường

Em đang dùng klipsch synergy f20 + pi 520. Nhà có con nhỏ nên k vặn lớn dc, nhưng sao nghe cũng k đạt lăm. Em dùng day loa audioquest. Theo tham khảo trên này thì mấy bác bảo audioquest chỉ nên dùng làm dây tín hiệu , vậy nếu dùng làm dây loa thì k đạt ah.

Với lại klipsch f20 là dòng bèo nhất của klipsch vậy chất lượng so với nhũng hiệu khác như thế nào. Hom trước em rước nó về cũng hết hơn 10 chai chua tính dây loa audioquest. K lẽ em có gì sai trong phi vụ này. Hì hì. Lần đầu tham gia diễn đàn và cũng lần đầu bon chen HD nên lắm thứ phải trả phí. Mong các bác tu vấn giúp nếu nên đổi thì đổi dây hay loa hay amp.
Em còn định rịnh về C20 + S20 + Sw350 cho full bộ klipsch luon đây ạ

m1984

Member

Em đang dùng klipsch synergy f20 + pi 520. Nhà có con nhỏ nên k vặn lớn dc, nhưng sao nghe cũng k đạt lăm. Em dùng day loa audioquest. Theo tham khảo trên này thì mấy bác bảo audioquest chỉ nên dùng làm dây tín hiệu , vậy nếu dùng làm dây loa thì k đạt ah.

Với lại klipsch f20 là dòng bèo nhất của klipsch vậy chất lượng so với nhũng hiệu khác như thế nào. Hom trước em rước nó về cũng hết hơn 10 chai chua tính dây loa audioquest. K lẽ em có gì sai trong phi vụ này. Hì hì. Lần đầu tham gia diễn đàn và cũng lần đầu bon chen HD nên lắm thứ phải trả phí. Mong các bác tu vấn giúp nếu nên đổi thì đổi dây hay loa hay amp.
Em còn định rịnh về C20 + S20 + Sw350 cho full bộ klipsch luon đây ạ
F20 cũng khá bác ạ, em receiver Pi kéo ra tiếng nhưng ko làm e nó hát hay dc, muốn thì bác nên nâng cấp receiver hay thêm amp 2 kênh riêng, bước vào con đường này thì thật là 'đau khổ'...

minhjp

Well-Known Member

Dạo này có đổi gì nữa không bác? Gu nhạc của bác vẫn là nhạc vàng sau 75 đúng hok. Bữa nào mình cầm đĩa Đan nguyên qua nghe với B&W xem sao nhé.
Thanks Bác trước.

m1984

Member

Dạo này có đổi gì nữa không bác? Gu nhạc của bác vẫn là nhạc vàng sau 75 đúng hok. Bữa nào mình cầm đĩa Đan nguyên qua nghe với B&W xem sao nhé.
Thanks Bác trước.
Tạm thời em ko có nhu cầu gí thêm :), nhạc thì cái nào hợp tai thì em nghe thôi, có album em nghe hoài mấy tháng trời, cuối tuần rảnh bác cứ ghé e

sirthuc

Member

mình có em Pioneer A30k với RX6, nghe rất khá, không biết so với bộ của bạn thì thế nào nhỉ :D

H 9999

Active Member

sao cái marantz pearl lite này nó khác với cái em đang nhắm thế nhỉ..cái em đang xem nó ở 2 bên sườn còn có 2 miếng đen bóng như piano ốp vào nữa cơ...cảm nhận pearl lite nghe bass lực và ghép đc nhiều loại loa thật...chièu qua thử ghép với 4 đôi đôi nào cũng ok.... định múc em ONKYO M 5000 R VỚI C 7000 R VỚI P 3000 R ...BỘ NÀY ĐẮT GẤP ĐÔI MARANTZ LITE MÀ LẠI NGHE THUA MARANTZ....BASS MARANTZ NGHE SÂU HƠN LỰC HƠN ...KHI THỬ CÙNG cd VÀ CÙNG 4 ĐÔI LOA !

m1984

Member

sao cái marantz pearl lite này nó khác với cái em đang nhắm thế nhỉ..cái em đang xem nó ở 2 bên sườn còn có 2 miếng đen bóng như piano ốp vào nữa cơ...cảm nhận pearl lite nghe bass lực và ghép đc nhiều loại loa thật...chièu qua thử ghép với 4 đôi đôi nào cũng ok.... định múc em ONKYO M 5000 R VỚI C 7000 R VỚI P 3000 R ...BỘ NÀY ĐẮT GẤP ĐÔI MARANTZ LITE MÀ LẠI NGHE THUA MARANTZ....BASS MARANTZ NGHE SÂU HƠN LỰC HƠN ...KHI THỬ CÙNG cd VÀ CÙNG 4 ĐÔI LOA !
2 má gỗ đó là option phải mua thêm bác ạ, em này dc cái cặp tụ nguồn lớn và nguồn xuyến nên bass lực hơn 7004, bộ Onkyo e nhìn khủng quá bác 2 nguốn xuyến, 4 tụ 27000u, 170w kênh mà đánh ko bẳng e này? Hay bác thích tiếng bass marantz :)

vinh do

Active Member
Re: Ðề: Dàn hai kênh Marantz và Klipsch – 3 năm nhìn lại một chặng đường

Chúc mừng bác dàn hai kênh nhìn rất đẹp, xem HD chắc cũng phê lắm. Bác mà múc thêm em Marantz CDP thì đủ bộ! Chúc bác vui

cùng ý kiến dới bác nghĩa,thanks anh chia sẻ hen

H 9999

Active Member

2 má gỗ đó là option phải mua thêm bác ạ, em này dc cái cặp tụ nguồn lớn và nguồn xuyến nên bass lực hơn 7004, bộ Onkyo e nhìn khủng quá bác 2 nguốn xuyến, 4 tụ 27000u, 170w kênh mà đánh ko bẳng e này? Hay bác thích tiếng bass marantz :)

SAI BÁC AK ! EM ĐANG NUNG NẤU ĐỊNH CHƠI THÊM BỘ 2 KÊNH , EM ĐẦU TIÊN NHẮM EM ONKYO M 5000 R . C 7000 R VÀ P 3000 R LÀ CẢ BỘ CỦA NÓ, UHM ĐÚNG TỤ NGUỒN NÓ 27 NGÀN u THẬT ĐẤY ! GIÁ CŨNG ỔN 6 NGÀN EU ! NHƯNG NGHE THÌ BASS YẾU LẠI THUA MARANTZ, EM CHỬA NGHE BASS CỦA 7004 NÊN CHƯA KẾT LUẬN ĐC, NHƯNG EM NGHE TẠI CHỖ CÙNG 4 CẶP LOA VỚI 1 cd TẠI CHỖ ! nhưng ONKYO nó lại thua MARANTZ PEARL LITE .còn với MARANTZ PM 11 S3 thì nó lại thua quá xa luôn ! nên em từ bỏ ý định ONKYO rồi !
còn 2 cái má gỗ bóng màu đen sao lại phải mua thêm nhỉ ? ở chỗ em nó bán có luôn mà bác ? bộ marantz 3 cục của S3 thì chỗ em giá 12 ngàn euro, 3 cục của pearl lite thì chỉ 4 ngàn thôi ! chưa kể dây ! chắc em sẽ chỉ múc bộ pearl lite này thôi !
còn con ONKYO kia công suất 8 ôm thì có 80 w / 1 kênh thôi bác ! chắc bác nói đến số ohm ít hơn 8 ohm hả

4 Ohm 150 Watt
8 Ohm 80 Watt

Dynamic Power

8 Ohm 110 Watt
6 Ohm 142 Watt
4 Ohm 196 Watt
2 Ohm 320 Watt
1 Ohm 465 Watt
miếng gỗ của bộ đi kèm đây này bác Google Image Result for http://bilder.hifi-forum.de/medium/279962/marantz-ki-pearl-lite-2_103839.jpg

Hai Scm

Active Member
Con Marantz PM KI Pearl Lite oách thế sao bác không dùng loa Floorstanding ? Con B&W CM5 giá cao gấp đôi con 685 thì hay hơn rồi....

nguyenthienbao

đẹp nhưng không gian nhà bác hơi chật thì phải

m1984

Member

Em ở VN bác ạ, em mua thì ko có má gỗ đi kèm, thông số em onkyo thì e coi trên mạng, cũng ko để ý là mấy ohm :)

Con Marantz PM KI Pearl Lite oách thế sao bác không dùng loa Floorstanding ? Con B&W CM5 giá cao gấp đôi con 685 thì hay hơn rồi....
Cái này e cũng ko hiểu, nhìn củ loa bên ngoài thấy ko khác gì 685, khác cái thùng :) nhưng nghe tiếng mềm hơn hẳn 685

đẹp nhưng không gian nhà bác hơi chật thì phải
Vâng ạ, nhà e vừa đủ ở nên phải gói ghém :)

buithaihai

Active Member

Chúc mừng bác. Chặng đường 3 năm của bác nhanh quá, mình không biết phải đi chặng đường bao nhiêu năm mới được như thế này.

H 9999

Active Member

em đã bắt chước bác chủ múc mấy em marantz giống của bác chủ rồi hihihi hài lòng với các em ý..hay trong tầm tiền ! :)

saobangvn

Bác ơi miếng gỗ đó là của MR MP-KI Pearl Lite 2 đó ạh.

H 9999

Active Member

Bác ơi miếng gỗ đó là của MR MP-KI Pearl Lite 2 đó ạh.

vậy hở bác ? còn của em thì em thấy nó đề PM KI PEARL LITE 3 ! nó k bán rời đâu ! kèm theo máy mà ! mà 3 kia em nghi nó ghi là 3 cục ! âm ly + cd/ SACD PLAYER + NET/TUNER !

tuan_ipad2

Well-Known Member

Bw cm5 này đúng như bác chủ nói đấy ah, chất âm nó còn hơn cả 684 nữa, nghe cm5 còn nghe thấy cả giọng ca sỹ lấy hơi, trước đây em chưa nghe qua cm5 nên nghĩ chất âm cũng như vậy thôi nhưng từ lúc nghe qua em nó thấy có sự khác biệt rất nhiều so với đầu 6

Bên trên