Dàn Hát Đê nhà quê Phú Thọ...

badboybeo

Well-Known Member
Ðề: Dàn Hát Đê nhà quê Phú Thọ...

bộ đồ gỗ của bác chủ, đẹp quá
ước mơ phòng khách của em

H 9999

Active Member
Ðề: Re: Dàn Hát Đê nhà quê Phú Thọ...

uii, cuoj cùng em cũng tìm dc người chơi quả Yiden Tung của này, bác đánh giá về em này thế lào bác? E cũng có một con, nó đánh vd luôn bác ợ :D
chú CƯỜNG tim đc người cùng hội cùng thuyền rồi đấy hở ? thế con L8400 của chú giờ ra sao rồi chú ? vẫn đắp chăn hay ngủ chung với AM15

quả SUB của bác nhìn cũng gấu nhỉ..mở to thì cánh tủ cốc chén chai lọ có nhảy múa theo k bác ? bể cá bác k chơi trang trí bên trong ak ? hệ thống lọc với khử trùng chơi kiểu gì bác ?
Em và bố em cũng thích cá như bác. Bể này nhà em mua từ năm 97. Hồi ấy chưa có kiếu trang trí trong bể như bây giờ hay sao ý. 2 bố con đi mua tìm khắp Việt Trì chỉ toàn loại như này bác ạ. Bây giờ có rất nhiều bể đẹp, trang trí bên trong (dạng như của bác y ạ) nhưng gđ không muốn thay vì đã cổ thì cái gì cũng kiểu cũ kiểu cổ cho đồng bộ (em chém tí ạ)
Lọc thì đơn giản lắm anh ạ. Máy lọc bình thường nhưng em cho thêm lớp bông hóa học vào để lọc nước tốt hơn. Thi thoảng em thay nước (thay nhiều quá cá không khỏe dễ chết) và nuôi thêm con dọn bể nữa ạ. Cái sự mê cá mú này cũng tốn kém lắm bác ạ. Cá đẹp, hiếm thì đắt, nhỡ em nó chết cái là... chỉ có cho mèo thôi ạ. Với cả em thấy các cụ nói trong nhà có bể cá là rất tốt. Âm dương, thủy hỏa điều hòa hợp phong thủy. hii8->
Báo cáo bác và các bác trong diễn đàn là năm trước em xem "người khổng lồ xanh" bể cá nhà em đã không chịu được uy lực của con Sub và vỡ òa trong nước mắt của bọn cá, nước lênh láng khắp nhà. Giờ em quay mặt vỡ vào trong rồi đấy ạ. Bác không tin hôm nào em chụp cho mà xem :))

nhìn cục súp của bác hoành tráng thế.chúc mừng bác :D

H 9999

Active Member

Em và bố em cũng thích cá như bác. Bể này nhà em mua từ năm 97. Hồi ấy chưa có kiếu trang trí trong bể như bây giờ hay sao ý. 2 bố con đi mua tìm khắp Việt Trì chỉ toàn loại như này bác ạ. Bây giờ có rất nhiều bể đẹp, trang trí bên trong (dạng như của bác y ạ) nhưng gđ không muốn thay vì đã cổ thì cái gì cũng kiểu cũ kiểu cổ cho đồng bộ (em chém tí ạ)
Lọc thì đơn giản lắm anh ạ. Máy lọc bình thường nhưng em cho thêm lớp bông hóa học vào để lọc nước tốt hơn. Thi thoảng em thay nước (thay nhiều quá cá không khỏe dễ chết) và nuôi thêm con dọn bể nữa ạ. Cái sự mê cá mú này cũng tốn kém lắm bác ạ. Cá đẹp, hiếm thì đắt, nhỡ em nó chết cái là... chỉ có cho mèo thôi ạ. Với cả em thấy các cụ nói trong nhà có bể cá là rất tốt. Âm dương, thủy hỏa điều hòa hợp phong thủy. hii8->
Báo cáo bác và các bác trong diễn đàn là năm trước em xem "người khổng lồ xanh" bể cá nhà em đã không chịu được uy lực của con Sub và vỡ òa trong nước mắt của bọn cá, nước lênh láng khắp nhà. Giờ em quay mặt vỡ vào trong rồi đấy ạ. Bác không tin hôm nào em chụp cho mà xem :))
khổ thân bác và tội nghiệp lũ cá ! mà chơi bể to bác phải chơi loại kính chống vỡ ! nó chi đc nứt chứ ko bao giờ vỡ vụn đc bác...nó có mấy lớp nhựa ở bên trong ý...chứ bể to từ 1 khối nước trở lên đến vài khối thì áp lực nước lớn lắm ! tránh trẻ con cầm vật rắn đập vào thành bể ! chơi cá thì việc lọc nước với khử nước...khử rêu khuẩn gây bệnh cho cá cho cây...giữ nươc lúc nào cũng trong như pha lê thì cũng là 1 vấn đề đấy bác ! nhiều người nói cứ 2 tuần phải thay nước 1/3 hay 1/2 ..chả nhất thiết phải vậy...nó tùy thuộc vào mật độ cá và nhiệt độ bác ak...với lượng thức ăn dư thừa...phân cá..nước đái cá...v.v... độ pH .v..v như nhà em thì em cứ theo dõi độ pH khoảng từ 6 đến 7 cùng lắm 7.2 là em thay nước 1 /2 bể...cứ khoảng 5..đến 6 tháng em mới thay nước 1 lần..còn bể lọc thì nhìn cái vạch báo nó bao giờ tới vạch đỏ thì thay rửa sỏi... ban đầu k biết thì cá chết..nấm bệnh ...chết cây..chứ giờ thì ngon rồi...cá và cây sinh trưởng tốt...đẻ ầm ầm bác ak ! cho bà con khắp phố k thì đem ra sông sau nhà thả cho nó về với biển khơi !
em thì em thay trang trí trong bể liên tục..cứ thây chán motive này thì thay đổi motive khác bác ợ !

hệ thống lọc với diệt khuẩn với cung cấp CO2 cho cây cũng như O2 cho cá của em em chơi kiểu này đây bác ! bể em cũng bé có 1 ngàn lít thôi dài 2 mét !

cái ống đen đen có 2 đường nước vào và ra kia là UVC diệt khuẩn và làm trong nước ! nước lúc nào cũng sáng trong k bị đục và bể k bị rêu bám ! vì các nấm bệnh cho cá cho cây cũng như nấm rêu đi qua nó nó đốt chết quay táng hết...thoát ra sống cũng thành tât...bể lọc nó lại hút vào...cái bể lọc kia là lọc 1750 lít nước 1 giờ..như vậy 1 giờ cái bể kia coi như lọc đc khoảng 2 lần nước.... ! trong bể có các than hoạt tính và sỏi hoạt tính subtrat pro nó làm trung hòa độ pH đấy bác ! cái bơm lọc đấy riêng sỏi hoạt tính đã 17 lít rồi bác có 3 loại sỏi trong bơm lọc với 3 công dụng khác nhau ...!

hoangnam15212

Anh dai ơi, nhìn mà hoa cả mắt.... Em nhìn thấy bộ Sập Gụ nhà bác và bộ bàn ghế mắt hoa hơn xem bộ giàn..... heheheheheh8->

Minhsur

Banned
Bây giờ bác con đi sâu vào cá với đồ gỗ, dàn thì chẳng ai ngó à?????

forever_rock

Active Member

hêh.đề nghị mod sửa tip thành những bể cá mẫu cả các thành viên đi, e đóng góp quả bể khổng lồ 8 lít

lehuytrinh

Well-Known Member

Bác cố gắng làm con HDP nữa và chỉnh 2 loa sur chếch vào tai tí nữa là ổn rồi

Em không đồng ý với nick "áo xanh nghèo" của bác. Thứ nhất bộ đội bây giờ không nghèo, thứ hai nhìn gia cảnh khó khăn nhà bác thế, sao nghèo được, đề nghị bác sửa lại,hihi. Cảm ơn bác đã cho xem.

DTS_51

bác cho e giá đôi loa front và giá sur+center với nhé : pm riêng cho e cũng đc

Em không đồng ý với nick "áo xanh nghèo" của bác. Thứ nhất bộ đội bây giờ không nghèo, thứ hai nhìn gia cảnh khó khăn nhà bác thế, sao nghèo được, đề nghị bác sửa lại,hihi. Cảm ơn bác đã cho xem.
Nghèo thật đấy bác ạ, Lương em 5,2 triệu, trừ hết các khoản phải đóng góp đi lấy về được 4 triệu. Ngoài ra không bao giờ có đồng "lận" nào. Xoay sở làm thêm món smartphone kiếm thêm cũng chẳng đáng là bao đâu bác ợ. :))

forever_rock

Active Member

Nghèo thật đấy bác ạ, Lương em 5,2 triệu, trừ hết các khoản phải đóng góp đi lấy về được 4 triệu. Ngoài ra không bao giờ có đồng "lận" nào. Xoay sở làm thêm món smartphone kiếm thêm cũng chẳng đáng là bao đâu bác ợ. :))

đúng là bộ đội làm kinh tế thì mới giầu chứ ae lính tráng thì chỉ đc nhàn rỗi thôi. time free đó bác tranh thủ làm ngoài là ok đó bác.

đúng là bộ đội làm kinh tế thì mới giầu chứ ae lính tráng thì chỉ đc nhàn rỗi thôi. time free đó bác tranh thủ làm ngoài là ok đó bác.

Ngoài mê HD em còn mê smartphone nữa. Ban đầu thì chơi vì đam mê, dần dần mua đi bán lại em chuyển kinh doanh luôn. hihi Cơ mà chưa có vốn nên cũng chỉ làm ăn manh mún thôi bác ạ.

papapucca

Member

Ôi nhà quê ! mình thèm về quê quá , thèm ở quê mà được nghèo như chủ thớt quá đi =P~=P~=P~

Bên trên