Dàn HD 5.0 phiên bản 1

rebelgirl

Sau một thời gian tham gia diễn đàn, nghiên cứu học hỏi từ các anh chị em. Hôm nay, em xin mạnh dạn giới thiệu bộ dàn HD của nhà để cùng chia sẻ với mọi người. Mong cả nhà nhận xét, góp ý để em hoàn thiện bộ dàn hơn nữa.
Do kinh phí eo hẹp nên em mới sắm sửa được chút ít, còn lại là tận dụng từ đồ cũ đã có sẵn.
1. Tivi: Panasonic Plasma P42G10S Full HD (mua đúng hôm CK C1 Inter-Bayern): ~21tr
2. AVR: Onkyo RC180 7.2 (mua trong Sài Gòn hồi tháng 6-7 gì đó): 9,5tr
3. Front: Acoustic Research AR58 (tận dụng đồ cũ bố em cho)
4. Surround: KEF 60S (tận dụng đồ cũ bố em cho)
5. Center: Polk Audio (không rõ mã vì mất hết tem rồi, hình như là CS150, mua của 1 bác chuyên bán Cen, Sub, Sur ở Đội Cấn - HN): 1,2tr
6. HTPC: Case Antec Fusion Remote màu bạc; Nguồn module: Thermaltake TR450W; Main itx Zotac H55 wifi, CPU Intel Core i530; Ram Corsair DDRIII 2*2gb bus 1333; HDD Western Digital 2TB 64mb cache, 7200rpm; VGA Asus ATI 5570 1gb, DVDRW Hp 1270i. Keyboard wireless: K340; Mouse wireless M550
7. Đầu VTC HD gói HD2
8. Đầu DVD Pioneer DV-310
9. Cóp phim: Box Nectar, HDD 3,5” Samsung 1TB
10. Down phim: Case Antec Mini Skeleton 90W; Main Chip Atom D410 1,6Ghz; Ram Kingmax DDRII 2gb bus 800mhz; HDD 2,5” 250gb 7200rpm
Ngoài ra, em dùng đôi loa Front để ghép với Amplier Fisher 300TX, CDP Sansui Alpha 717 Extra cổ lỗ để nghe nhạc.
Nằm xem phim trên ghế gập, nằm nghe nhạc -ngắm cá - nhâm nhi cafe trên ghế mây! Hi hi!
Cảm ơn các bác quan tâm và đóng góp ý kiến cho em!
1. Cận cảnh khu vực trung tâm:

2. Loa front trái:

3. Loa front phải:

4. Loa Surround trái trên nóc tủ sách:

5. Loa Surround phải trên nóc tủ quần áo:

6. Cận cảnh amplier, DVD Player, VTC HD, Case HTPC:

7. Toàn cảnh:

8. Ghế xem TV, HD, nghe nhạc:

9. Tủ bày đồ lưu niệm, ngăn dưới chứa một số linh kiện cho bộ dàn như: UPS, dây loa, dây tín hiệu,....:

10. Tủ lạnh_nấp sau bể cá: để lấy đồ ăn uống khi xem HD:

11. Bộ ghế mây, nơi chợp mắt khi nghỉ trưa, thư giãn khi đi làm về, nhâm nhi ly cafe, ngắm cá bơi và nghe nhạc cổ điển:

12. Bàn làm việc, cũng là nơi để case atom down HD ngày đêm:

13. Cận cảnh bộ dàn nghe nhạc cổ lỗ, cộng thêm mấy cái đầu thu tàu, CDP tàu và đài Sony bãi nghe băng tiếng anh:

14. Thư giãn hóng gió ngắm phố xá ngoài ban công:

Đính kèm

• Picture 112_resize_resize.jpg
    Picture 112_resize_resize.jpg
    23.9 KB · Xem: 138
  • Picture 097_resize_resize.jpg
    Picture 097_resize_resize.jpg
    23.3 KB · Xem: 85
  • Picture 098_resize_resize.jpg
    Picture 098_resize_resize.jpg
    21.5 KB · Xem: 84
  • Picture 091_resize_resize.jpg
    Picture 091_resize_resize.jpg
    17.4 KB · Xem: 81
  • Picture 092_resize_resize.jpg
    Picture 092_resize_resize.jpg
    16 KB · Xem: 79
  • Picture 104_resize_resize.jpg
    Picture 104_resize_resize.jpg
    28.8 KB · Xem: 79
  • Picture 106_resize_resize.jpg
    Picture 106_resize_resize.jpg
    26.1 KB · Xem: 81
  • Picture 109_resize_resize.jpg
    Picture 109_resize_resize.jpg
    29.2 KB · Xem: 80
  • Picture 110_resize_resize.jpg
    Picture 110_resize_resize.jpg
    31.6 KB · Xem: 85
  • Picture 094_resize_resize.jpg
    Picture 094_resize_resize.jpg
    24 KB · Xem: 81
Chỉnh sửa lần cuối:

phuong210876

Ðề: Dàn HD 5.0 phiên bản 1

mới show hàng mà đã nói đến ver1 thì chắc ver 2 cũng nhanh thôi

leepham

Well-Known Member

Edit hình lại đi chủ thớt dùng 1 host nào đó up thẳng lên cho khỏe coi thế này hơi mệt .

locnp

Well-Known Member

Hình bé quá, xem chưa đã! Bác chủ post hình to lên cho anh em chiêm ngưỡng đi nào :)

rebelgirl

Em đã edit lại, up thêm một số hình mới và chú thích cho các hình (em xin lỗi vì lúc nãy up hình bé quá, giờ lại up hơi to, nếu các bác thấy khó load em nhờ mod resize lại hộ em ạ!). Mong các bác góp ý giúp em!
Vì là phòng ngủ kết hợp nơi làm việc chung của 2 vợ chồng, nói chung là mọi hoạt động riêng tư đều ở đây hết (Hi hi!) nên phòng ốc không gọn gàng lắm.
Có thời gian em sẽ Up thêm bộ Nghe nhạc 2 kênh lên. Ver2 của dàn HD sắp tới em sẽ dọn sạch và sắp xếp ổn thỏa trước khi Up hình.

danvt

Well-Known Member

nhà bác rất hoài cổ, quá đẹp. Nếu cái TV đó mà 50" thì xem sướng hơn vì thấy khoảng cách xem hơi xa

cannabis9x

TV kích cợ ko phù hợp với không gian phòng ít nhất 50in trở lên , vị trí để LCD cũng chưa đc ok lắm ! ban đêm ko sao chứ ban ngày mà xem bị anh sáng qua rèm cửa đưa vào mắt gây khó chịu về cảm nhận ánh sáng !

locnp

Well-Known Member

Phòng bác chủ đẹp quá, em đã tìm đc mục tiêu phấn đấu của mình đến năm 2050 rồi!!!

rebelgirl

Ban đầu em định ngăn đôi phòng ra để chia thành khu làm việc và khu nghỉ ngơi. Tính đi tính lại thì không ngăn vì sợ sau này có con nhỏ lại chật. Vị trí đặt ti vi thì xem đi xem lại vẫn chỉ có chỗ đó là có vẻ hợp lý. Bất tiện là nằm trên giường không xem được tốt. Còn ngồi ghế gấp thì khoảng cách giữa mắt và ti vi chỉ hơn 2m, em nghĩ là phù hợp với màn 42".
Ban đầu định lấy 50" (vì phòng 43m2 lận) nhưng nó bành chướng quá, đi lại khó khăn. Cộng thêm yếu tố tài chính nữa. Vả lại đây là phòng ngủ nên em không dám chơi to quá vì thời gian dành cho xem phim không nhiều!
Em sẽ đầu tư "to và nặng" hơn vào không gian phòng khách (sẽ giới thiệu với các bác 1 ngày gần nhất)
Đúng là phòng em hơi sáng vì nhiều cửa và cửa lớn. Tuy nhiên em đi làm cả ngày chỉ có buổi tối là có chút thời gian xem nên cũng không ngại lắm.
Em cũng tính dán nilon màu cho cửa kính để giảm độ sáng hoặc dùng thêm rèm che nhưng chưa biết có hợp lý không???!
Cảm ơn các bác đã góp ý! Em sẽ chỉnh sửa thêm trong thời gian tới!

phq

Nếu không lầm thì bác đang setup lại cái hồ biển, vì không thấy cá...

cái phòng rất ngon nhưn ghình như bố trí chưa đã lắm.. chắc hoàn cảnh đây
muh sao hình noise lắm thế bác?

rebelgirl

To php: Vâng, em đang set up lại bể cá! Mùa hè vừa qua nóng quá, lại chưa có điều kiện lắp điều hòa cho cá nên chết gần hết, chỉ còn trụ lại 1 em cá, 1em ốc sên và dăm ba chú ốc thôi! Đợt tới sẽ bổ sung thêm ạ!
To viet mms: Em còn trẻ nhưng phong cách sống hơi hoài cổ (cổ hủ nữa) bác ạ!
To daithieugia: Vâng, phòng này có nhiều điểm chưa ổn, cũng vì điều kiện kinh tế giai đoạn đó bác ạ! Em chụp hình bằng máy ảnh còi, trình chụp lại chưa cao nên ảnh không đẹp lắm ạ! Bác có thể nói rõ hơn cái chỗ "chưa đã lắm" là thế nào không ạ, để em ngâm cứu và chỉnh sửa cho ver 2?
Cảm ơn các bác!

hoangsilk

Nội thất của bác này toàn đồ cổ, Chẹp chẹp, Bọc ghỗ hết Dàn HTPC thì đẹp :D

BigMonkeyBaby

HT của anh trong đẹp qua. đáng hể học tập, nhưng dây nhợ lung tung quá, trông như màng nhện mong bác để ý đến vấn đề này

Bên trên