Dàn HD của SV nghèo..Mừng Xuân Quý Tỵ 2013... ^^

Sau bao nhiêu ngày tháng, tìm tòi học hỏi ăn mì gói thay cơm, đến nay cũng tự cảm thấy thỏa mãn với nhu cầu xem film ko quá khắt khe, e lấy hết can đảm up dàn HD của mình lên cho phong phú diễn đàn và nhận những ý kiến đóng góp, chia sẻ kinh nghiệm của các bậc tiền bối... hihi ^^...!!
sau đây là mặt tiền của e :)

bên phải qua ;)

bên trái tới :D

Nơi an tọa (đồ đi xin hơi bé và xấu..hihi)

và cuối cũng là nguồn phát... HTPC vừa games vừa film: I5 2500, Corsair 8GB, HD6850, Western 2TB chứa film, x-fi titanium fatal1ty pro...

Năm hết tết đến..chúc các bác AN KHANG THỊNH VƯỢNG ạ...!! ;)

H 9999

Active Member
Ðề: Dàn HD của SV nghèo..Mừng Xuân Quý Tỵ 2013... ^^

NGON RỒI ! chú em sv mà chơi thế thì quá hoành tráng còn gì...chúc mừng chú và chúc chú học tập tốt năm mới vạn sự như ý nhé ! có ý tưởng nho nhỏ k phải thì bỏ qua nhé ! 2 loa surround cho xa ra tí mõi cái cách ghế hơn mét đi ! center hạ xuống mặt bàn đi ! front hạ xuóng tầm hơn mét thôi để khi ngồi nghe hiệu ứng sẽ hay hơn đấy

NGON RỒI ! chú em sv mà chơi thế thì quá hoành tráng còn gì...chúc mừng chú và chúc chú học tập tốt năm mới vạn sự như ý nhé ! có ý tưởng nho nhỏ k phải thì bỏ qua nhé ! 2 loa surround cho xa ra tí mõi cái cách ghế hơn mét đi ! center hạ xuống mặt bàn đi ! front hạ xuóng tầm hơn mét thôi để khi ngồi nghe hiệu ứng sẽ hay hơn đấy
thanks bác đã góp ý...!! e sẽ kê hai loa sau xa xa ra chút...còn cái center, lúc đầu để dưới dàn, nhưng nó cao, che cái tivi lun, nên treo lên cho lạ.. ;)

H 9999

Active Member

kiếm cái kệ hay cái bán chuyên để tivi ý nhìn nó đẹp hơn ! cái bàn kia chú em !

vinh do

Active Member
trước tiên là chúc mừng anh hen,anh sắp sếp gòn gàng lắm,em cùng ý kiến với anh 9999...chúc anh học tập thành công trong năm mới.the and,have fun @};-

tusontay

Huyền Thoại
Re: Ðề: Dàn HD của SV nghèo..Mừng Xuân Quý Tỵ 2013... ^^

Đóng một cái hộp gỗ dày 1 chút để kê TV là xong ngay ấy mà. :)
Bộ dàn này mà xem phim xxx thì "run" phải biết. :))

H 9999

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Dàn HD của SV nghèo..Mừng Xuân Quý Tỵ 2013... ^^

Đóng một cái hộp gỗ dày 1 chút để kê TV là xong ngay ấy mà. :)
Bộ dàn này mà xem phim xxx thì "run" phải biết. :))

bác ơi sinh viên giờ chơi live âm thanh sống động hơn nhiều mấy khi xem tivi đâu !

Hung082012

Sinh viên thế là oách rồi, từ từ rồi khoai sẽ nhừ. Chúc em học giỏi, dai sức trên con đường HD.

manhha3979

Chúc mừng bác chủ, bộ dàn này vậy là good rồi! Góp ý bác chút: Bác để 2 loa sur quay vào hướng người nghe thì hiệu ứng rõ hơn đấy, với lại nếu có không gian thì kéo 2 em nó ra xa chút... Em HTPC của bác hiện là mơ ước của em đấy...

ToRuong

decord xíu cho dây nhợ là ngon lành cành đào, e đi làm 3 năm vẫn ko sắm nổi bộ này :))

decord xíu cho dây nhợ là ngon lành cành đào, e đi làm 3 năm vẫn ko sắm nổi bộ này :))
bác cứ nói quá...!! ;;)

---------- Post added 08-01-2013 at 10:15:50 PM ----------

trước tiên là chúc mừng anh hen,anh sắp sếp gòn gàng lắm,em cùng ý kiến với anh 9999...chúc anh học tập thành công trong năm mới.the and,have fun @};-
thanks nek`...!!! ;) năm mới, thành công mới nha..!! :D

Chúc mừng bác chủ, bộ dàn này vậy là good rồi! Góp ý bác chút: Bác để 2 loa sur quay vào hướng người nghe thì hiệu ứng rõ hơn đấy, với lại nếu có không gian thì kéo 2 em nó ra xa chút... Em HTPC của bác hiện là mơ ước của em đấy...
Bác cứ nói quá..thanks các bác đã góp ý..hiện 2 em sur đã dc kéo ra xa mỗi bên nửa mét...nhìn đối xứng và hợp hơn hẳn.. :D

forever_rock

Active Member

tv sony + z55, chú sv cũng bít chơi dữ. thế là ngon rồi, giá keertheem cái ghế nhỏ để duỗi chân thì tuyệt. chịu khó down phim về thưởng thức thôi. sv bọn anh ngày xưa toàn 6 đứa chúi đầu vào cái tivi tàu đen trắng, 7", ăng ten râu xem từ kungfu tuyệt đỉnh đến phim cuối tuần trên vtv1 vì trường cấm xem tv mà

Hai Scm

Active Member
Dàn bác có màn hình Sony, cục sub và cái HTPC oách quá... chúc mùng bác có bộ dàn đẹp, học hành tấn tới, lâu lâu mỏi thì chiến phim HD...

xitrum

Member

z5500 niềm mơ ước một thời của em đây mà. Chúc mừng bác chủ có bộ dàn ngon :D

khanhhqv

Member

chấp cánh ước mớ HD :D
thắp thêm tia hy vọng HD tương lai :D

dangquy197

Active Member

Bác hơn em dc cặp loa 5.1 rồi :D Ngon quá, e cũng sinh viên nên chắt bóp mãi vẫn chưa đủ tiền sắm loa :D

Bên trên