Dan HD Klipsch & Xtreamer cua amater

daisyn7

Ðề: Dan HD Klipsch & Xtreamer cua amater

Bộ loa khủng quá, giá bao nhiêu vậy bác?

tezuka

Member

Đẹp quá nhưng không biết chất lượng âm thanh ra sao?

Bộ loa khủng quá, giá bao nhiêu vậy bác?

Căn phòng view đẹp quá

Lâu quá mới có thời gian vào lại post của mình. Cảm ơn các bác đã khen tặng, chất lượng của bộ loa theo đôi tai trâu của e thì nghe cũng ổn lắm ợ. Có điều hiện nay e vẫn chưa dùng được HD Audio do thằng Extreamer nó ko hỗ trợ, e đang tính tiễn e này đi để đổi 6600+ về.

Chúc các bác vui....

Nghia_PMT

Well-Known Member

up firmware mới cho nó chưa bác?Nếu up rồi mà ko đc thì đẩy thôi

tezuka

Member

up firmware mới cho nó chưa bác?Nếu up rồi mà ko đc thì đẩy thôi

Up firmware ko cứu vãng được, Chip RT1283 đời đầu nó cùi mía ở điểm này. Nói chung e Xtreamer này là 1 e rất tốt ở tầm giá, các bác nào happy với DTS thì chắc chắn sẽ rất ưng ý với e này. Nhưng ko thể dành cho dân đam mê HD Audio và file Blue-ray nguyên gốc được rồi.... ^#(^

nhon03429

bộ klipsch quá đẹp mình cũng sử dụng nguyên bộ như bạn có diệp hẹn uống caphê để nhập hội klipsch

bonongcodien

Dàn này quá đẹp rồi, không biết loa Klipsch nghe hay hơn Jamo nhiều không bác chủ thớt

mình củng đang sử dụng nguyên bộ klipsch 5.1 theo mình tiếng của loa klipsch bass mạnh và sâu, tiếng treble rất thanh nhờ công nghệ loa kèn tractrix@ horn(tiếng kính bể rất tuyệt vời) mẩu mã củng đẹp, nhình nó mạnh mẻ, nếu bạn có ý chơi 5.1 thì làm nguyên bộ kilpsch không thất vọng đâu bạn giá cả vừa phải

netquancong

PHÒNG ĐẸP, DÀN HD TỐT, TUY NHIÊN BRO NÊN CHÚ Ý Ý KIẾN CỦA BÁC ATLANTIC

mình củng đang sử dụng nguyên bộ klipsch 5.1 theo mình tiếng của loa klipsch bass mạnh và sâu, tiếng treble rất thanh nhờ công nghệ loa kèn tractrix@ horn(tiếng kính bể rất tuyệt vời) mẩu mã củng đẹp, nhình nó mạnh mẻ, nếu bạn có ý chơi 5.1 thì làm nguyên bộ kilpsch không thất vọng đâu bạn giá cả vừa phải
hè hè, fan của klipsch đây rồi bác nói đúng rồi đó tiếng bass của klipsch mạnh và sâu chứ kg yếu như nhiều bác thường nói đâu , lúc đầu em cũng tưởng như vậy khi em nghe bằng Denon 4308ci( đa kênh ) công nhận tiếng bass hơi yếu , nhưng khi ghép với hàng cỏ Technic SU-G95( 2 kênh) em thật bất ngờ tiếng bass rất mạnh và sâu ,đó là em chỉ để bass bình thường thôi ,chứ em mà bật thêm nút super bass ( amp của em có thêm chức năng này) thì tiếng bass còn mạnh hơn nữa, nghe phê qúa thế là em làm thêm cặp loa klipsch nữa để nghe nhạc và kết qủa 2 dàn nghe nhạc và coi phim của em tòan bộ là kilpsch :)

hitechmartvn

thik nhất cặp loa, không biết bác chủ thớt mua bao nhiêu nhỉ?

Mình thì kết cái máy chụp hình mà anh chủ thớt dùng chụp hình hơn :D

Chủ thớt có thể bật mí cái model máy chụp hình được ko? Chắc nó cũng không rẻ hơn dàn HD này đâu nhỉ?

nhon03429

Tôi cũng đồng ý với bạn loa Klipsch nghe nhạc và xem phim tiếng rất thanh mẩu mã cũng đẹp giá thành vừa phải mình cũng chơi bộ klipsch sub mình chơi B&W tiếng bass nghe rất sâu

tezuka

Member

Nếu bác chủ ở Cao Ốc HAGL thì đôi Front là F2. Cái PS3 của bác set ra đc Dolby TrueHD chưa ạ :D

Hình như bác le_hung hồi đó đi setup cho e phải ko nhỉ? Chắc là vậy quá... :-j
Cái PS3 đời fat của e ko set được HD bác à, chỉ có PCM thôi. E nghiên cứu dụ này kỹ rồi.

Mình thì kết cái máy chụp hình mà anh chủ thớt dùng chụp hình hơn :D
Chủ thớt có thể bật mí cái model máy chụp hình được ko? Chắc nó cũng không rẻ hơn dàn HD này đâu nhỉ?

E xài máy Nikon D60 cùi mía bác à. Máy ảnh thì e ko quan trọng xịn hay ko, e thấy con mắt quan trọng hơn. Nghe nhạc cũng vậy, đôi tai e khoái thì e vui rôì. He he.

Cảm ơn các bác đã khen cái dàn của e nhé. Sau gần 1 năm sử dụng thì e vẫn rất vui với bộ Klipsch này. Xtreamer thì e đã rước a Xt pro về rôì. Âm thanh HD nhưng tai trâu e chỉ thấy hơi khác 1 chút xiú.

Nghia_PMT

Well-Known Member

Nếu bác chủ ở Cao Ốc HAGL thì đôi Front là F2. Cái PS3 của bác set ra đc Dolby TrueHD chưa ạ :D

Chính xác là con PS3 mập này chỉ có PCM thôi chứ ko pass DTS HD và Dolby True HD, bác chủ lâu quá chưa cho bộ dàn lên đời nhỉ, nhớ hồi đó e cũng Klipsch như bác h còn mỗi Surr là Klipsch :D ==>> Surr mà lấy Klipsch thì tuyệt hay :))

tezuka

Member

Chính xác là con PS3 mập này chỉ có PCM thôi chứ ko pass DTS HD và Dolby True HD, bác chủ lâu quá chưa cho bộ dàn lên đời nhỉ, nhớ hồi đó e cũng Klipsch như bác h còn mỗi Surr là Klipsch :D ==>> Surr mà lấy Klipsch thì tuyệt hay :))

He he, e vẫn rất hài lòng với bộ Klipsch này nên vẫn chưa có ý định leo thang cao nữa. Chắc cũng tại tai e tai trâu nên e chỉ nghe được đến vậy.

1 số vốn cơ bản :((

Cũng chẳng nhiều bác à. Bộ của e là đã nghiên cứu để phù hợp với túi tiền nhất rồi đó. E khoái Klipsch nên cứ thế mà đi vào con đường nghiện ngập.

tezuka

Member

He he, e vẫn rất hài lòng với bộ Klipsch này nên vẫn chưa có ý định leo thang cao nữa. Chắc cũng tại tai e tai trâu nên e chỉ nghe được đến vậy.

1 số vốn cơ bản :((

Cũng chẳng nhiều bác à. Bộ của e là đã nghiên cứu để phù hợp với túi tiền nhất rồi đó. E khoái Klipsch nên cứ thế mà đi vào con đường nghiện ngập.

e đang định làm bộ tầm tiền như bác. Hôm ra pico nghe thử bộ giống bộ của bác nhưng rv la denon 1911 nghe cũng hay phết. Song lại Hoàng hải thì bọn nó tư vấn cho bộ Jbl Front e60+ sr e50, e chưa nghe thử nhưng không biết bộ trên mà ghép với denon có hợp không và nghe như thế nào? Có bác nào dùng qua bộ đấy chưa? Cho e ý kiến với.

tezuka

Member

e đang định làm bộ tầm tiền như bác. Hôm ra pico nghe thử bộ giống bộ của bác nhưng rv la denon 1911 nghe cũng hay phết. Song lại Hoàng hải thì bọn nó tư vấn cho bộ Jbl Front e60+ sr e50, e chưa nghe thử nhưng không biết bộ trên mà ghép với denon có hợp không và nghe như thế nào? Có bác nào dùng qua bộ đấy chưa? Cho e ý kiến với.

ARV Denon 1911 là bản nâng cấp gần đây nhất kế nhiệm 1910 mà e đang dùng. E nghĩ ngoài chức năng 3D thì cũng khá tương tự 1910. JBL mà abác nói thì e cũng nghe qua rồi. Nói chung chất lượng cũng khá, tuy nhiên âm cao ko tốt bằng Klipsch bác à. Thông thường thì e hay nghe so sánh bộ của em với Jamo 6xx, dòng s hoặc c.
Cá nhân e thì khuyên bác tin vào đôi tai của mình, vì sau cùng là chính bác nghe nhạc chứ ko phải Hoàng Hải hoặc Pico. Họ có thể tư vấn bác bộ này, bộ khác vì sự chênh lệch giá gốc hoặc là do hàng có sẵn. Bác nên tự quyết là tốt nhất.

Chúc bác sớm có bộ dàn ưng ;)

Bên trên