DÀN HOME THEATHER: 1-NGHE NHẠC + 2-XEM PHIM+ 3-KARAOKE CỦA ÔNG ANH NĂM 2010

Haihard

Member
Ðề: DÀN HOME THEATHER: 1-NGHE NHẠC + 2-XEM PHIM+ 3-KARAOKE CỦA ÔNG ANH: KHỦNG

Xin chào các bác. Em vừa đi công tác về. Hôm nay em xin up vài hình ảnh bộ Audio nhà em. Thực ra, em đã từng chơi 5.1 từ lâu rồi, tuy nhiên, em vẫn thích nghe stereo hơn, đặc biệt là chỉ để nghe audiophile thôi các bác ạ. Em xin list một số đồ hiện tại em đang sở hữu ạ:

- Màn hình: Panasonic Plasma 42PY700
- Loudspeakers: Harbeth Super HL5: link của em nó đây ạ: http://www.harbeth.co.uk/hifispeakers/superhl5/index.php
- Power amplifier MarkLevinson 335
- Preamplifier: AudioResearch
- CD: Wadia 830
- Đầu đọc đĩa than VPI Aries 3 + Cartridge ClearAudio + AudioPhono Bel canto
- Và một vài thứ linh tinh khác: VTC HD, Pioneer DV300 và LG HDD recorder.

Em chủ yếu nghe nhạc, còn trong phòng ngủ em dùng LG HT554 5.1 + Panasonic 37LX800. Cũng tạm hài lòng với bộ 5.1 hiện tại, giờ em đang nghiên cứu món HTPC trên forum, sẽ tham vấn các bác sau. :)

Hic hic.
Vỡ mồm chấm côm.
Nhìn mà thấy chán đời quá.
hic hic.
Đầu đọc đĩa than VPI Aries 3 + Cartridge ClearAudio + AudioPhono Bel canto từ lâu đã là niềm mơ ước của em.

vkc

Well-Known Member

Trúng ý em rồi.
Cảm tưởng như đây là cửa hàng bán đồ cũ, em xin phép có vài com-men:
- Dùng Tanoy 603 để làm rear thì thua.
- Giờ ai dùng Projector để xem phim nữa -> lạc hậu rồi bác ơi, nhất là dùng projector để xem phim HD thì HỎNG.
- Về cách bày biện, sắp xếp thì không ổn, điều này cũng đã có bác com-men nên xin phép em không nhắc đến nữa.

Sorry bác chủ topic nhé:)>-

Xin chào các bác. Em vừa đi công tác về. Hôm nay em xin up vài hình ảnh bộ Audio nhà em. Thực ra, em đã từng chơi 5.1 từ lâu rồi, tuy nhiên, em vẫn thích nghe stereo hơn, đặc biệt là chỉ để nghe audiophile thôi các bác ạ. Em xin list một số đồ hiện tại em đang sở hữu ạ:

- Màn hình: Panasonic Plasma 42PY700
- Loudspeakers: Harbeth Super HL5: link của em nó đây ạ: http://www.harbeth.co.uk/hifispeakers/superhl5/index.php
- Power amplifier MarkLevinson 335
- Preamplifier: AudioResearch
- CD: Wadia 830
- Đầu đọc đĩa than VPI Aries 3 + Cartridge ClearAudio + AudioPhono Bel canto
- Và một vài thứ linh tinh khác: VTC HD, Pioneer DV300 và LG HDD recorder.

Em chủ yếu nghe nhạc, còn trong phòng ngủ em dùng LG HT554 5.1 + Panasonic 37LX800. Cũng tạm hài lòng với bộ 5.1 hiện tại, giờ em đang nghiên cứu món HTPC trên forum, sẽ tham vấn các bác sau. :)

attachment.php

Bộ dàn của bác nghe nhạc thì quá tuyệt rồi =P~
Nhưng em thấy cái bức tranh treo phía trên TV thấy nó vướng vướng tấm mắt sao ấy :rolleyes:

Còn về phần nhìn trong HT thì bác có quan niệm sai rồi...Projector dùng để coi HD có loại full HD 1080P, 100hz nữa á...

Em gửi bác một loại để tham khảo nhé
http://www.focusedtechnology.com/ptae3000u.html

thugiang

attachment.php

Bộ dàn của bác nghe nhạc thì quá tuyệt rồi =P~
Nhưng em thấy cái bức tranh treo phía trên TV thấy nó vướng vướng tấm mắt sao ấy :rolleyes:

Còn về phần nhìn trong HT thì bác có quan niệm sai rồi...Projector dùng để coi HD có loại full HD 1080P, 100hz nữa á...

Em gửi bác một loại để tham khảo nhé
http://www.focusedtechnology.com/ptae3000u.html

Bức tranh ở trên em treo từ hồi chưa dùng Plasma 42PY700, với lại căn vị trí trung tâm giữa hai cái cột nhà nên mới ra nông nỗi này.
Thành thật với các bác về kinh nghiệm projector thì em đúng là cần phải học hỏi thêm rồi. Có thể bởi vì em thỉnh thoảng xem phim qua Panasonic LB51NT nên đưa ra ý kiến không đúng. Thế là có thêm kinh nghiệm về projector rồi. Thanks các bác đã gửi link tham khảo về projector. Em đang update thông tin về lĩnh vực này đây, có gì sẽ tham khảo ý kiến các bác nhé.

Chỉnh sửa lần cuối:

reenco

Banned

Bộ giàn khủng nhưng phòng nghe lại chưa tương xứng. Nó quá nhỏ. Mình thích nhất là tủ rượu. Toàn rượu ngon, hôm nào bác chủ giàn mời anh em đến nghe và uống nhé.

ATS

@minhjp : Em nhìn dàn này thấy ngưỡng mộ Bác ấy quá, chắc phải thu xếp nhờ nghe thử một bữa.

ngoibet

Member

Em thích cái tủ đĩa, gọn gàng, đa dạng, ngăn nắp và nhiều...rượu ngon quá!
Còn bộ "hàng khủng", một là vì em IT (i-t-ít) nên nó vượt quá giới hạn về khả năng nghe và khả năng... thanh toán của em, hai là xem nhiều hình quá, xong loá hết cả mắt nên không dám bình loạn gì, chỉ đoán chắc là Khủng khiếp???

toannh

Đúng là bộ dàn này xét về nghe nhạc thì khỏi chê, tuy phòng nghe hơi nhỏ. Nhưng để xem phim thì còn nhiều việc phải làm lắm!

Chúc giáng sinh vui vẻ!

Mình cũng nghĩ như thế, phòng đó nên chỉ để nghe nhạc thui, còn xem phim bác ấy chắc phải nâng cấp về cơ bản, làm thêm một phòng mới riêng cho phim + kara cho hoành tráng.

Vào xem phòng của bác ấy ra thấy nóng bức quá, thiết bị tốn điện và tỏa nhiệt nhiều, hihi (chật chội, hihi, bác ấy còn có một bộ Receiver hay Amp gì nữa ở bên phải ấy.

hungxxom

toàn đô bán nhà đi mà không mua được :(:)(:)(:)(:)(:)(:)((

phuong210876

Sau khi em đọc xong cũng có cảm giác này ! Chủ nhân có tiền nhưng chơi chưa đạt. Bộ này nếu ở thời điểm 2003 thì có thể gọi là khủng, nhưng bây giờ là 2009 rồi. Tannoy chơi với Power bán dẫn thì sao gọi là khủng được, Sanyo Z3 dân chơi đã cho nghỉ hưu rồi, Denon A1 mới 98% bác dinhvannam đang rao bán 1000$ mà chưa có người rước. Em cũng thích lắm nhưng Receiver bây giờ mà không có TrueHD, DTS-HD thì mua làm gì. Em cũng vừa bán đầu DVD Pioneer S838A Hi-end một thưở với giá rẻ mạt vì "thời oanh liệt nay còn đâu". Trong thời buổi này biết chơi mới là quan trọng ! 20.000$ thì thừa khả năng làm một giải trí khủng.:-o

Mình thích lời nhận xét này

hdmc

Bộ khủng quá, nhưng bác úp nhiều ảnh đề giá làm gì ạ, chỉ cần list ra là được cho đỡ tốn diện tích.

Bác này 1 phần là khoe bộ khủng còn 1 phần là quảng cáo nơi cung cấp :D

quang123456

rất pro và có phong cách

tranvantungBR

minh thích nhất cảnh cửa phòng. Rất hiện đại và đẹp. không biết côngty nào làm? các thứ khác không dám ý kiến.

toannh

CHÀO A.CHIP VÀ CÁC BẠN

Mình là thành viên mới, biết ông anh chơi HD nói mãi mới chịu show hàng, mình chụp bằng máy canon nghiệp dư (7chấm) nên không rõ lắm.

XIN PHÉP MÌNH POST HÌNH NHƯNG TRÊN ĐÓ CÓ TÊN TRANG WEB BÁO GIÁ NHỮNG THIẾT BỊ NÀY.

MỜI CÁC BẠN XEM VÀ CHO Ý KIẾN VỀ DÀN HT CỦA ỔNG .

HTPC : CPU QUAD 6600, RAM 4g, CARD MÀN HÌNH, CASE ĐỨNG COOL MASTER, 2 Ổ 1TB, 1 Ổ 250GB

Bộ nghe nhạc:
1/ Loa: Tannoy CANTERBURY SE
2/ Power: Acupphase A 50
3/ Pre: Acupphase C290
4/ CD: Acupphase 65V
5/ Dây loa: Van Den Hul THE THIIRD
6/ Dây tính hiệu: Van Den Hul sillver (tím)

Bộ xem film:
1/ Receiver: Denon A1SR
2/ Loa 6.1: Infinity MODULUS
3/ Projecter: Sanyo Z3.

Bộ Karaoke:
1/ Loa: Boss 901
2/ Power: Arcom 555
3/ Pre mixer: Boston

ĐÂY LÀ HÌNH CỦA CÁC EM NÓ :

Tự nhiên hôm nay lại có AE lục lại topic cũ. Bộ dàn nghe nhạc 2-ch khủng Accuphase + Tannoy. Bộ xem phim và Karaoke nữa cũng có cả.
Mình chỉ giữ lại 1 bức ảnh để bình luận thôi.

1. Bộ nghe nhạc này khủng về giá, nhưng ghép nối thành công chưa còn phải bàn, nghe không biết chất âm thế nào. Nếu mà ghép cặp Tannoy này với Amp tube và xài Tunnable thay cho CDP chắc chắn hay hơn bộ Accuphase vài lần ấy nhỉ?

2. Phần xem phim chưa hoàn chỉnh, thiếu Sub thì xem phim không ra sao. Loa front, center nữa chưa ổn.

3. Bố trí chưa đẹp. Không rõ diện tích phòng bao nhiêu m2, nhưng bố trí có vẻ lộn xộn, chưa tương xứng phòng nghe.

4. Về vấn đề giá cả chủ thớt rãi bày ra nào là bao nhiêu, tốt nhất không nên bình luận ở đây. Nhiều khi đầu tư đống tiền nhưng vẫn không hài lòng, thì chưa thể gọi là thành công được vì bộ dàn để dùng chứ không phải vật trưng bày phô diễn.

toannh

CHÀO A.CHIP VÀ CÁC BẠN

Mình là thành viên mới, biết ông anh chơi HD nói mãi mới chịu show hàng, mình chụp bằng máy canon nghiệp dư (7chấm) nên không rõ lắm.

XIN PHÉP MÌNH POST HÌNH NHƯNG TRÊN ĐÓ CÓ TÊN TRANG WEB BÁO GIÁ NHỮNG THIẾT BỊ NÀY.

MỜI CÁC BẠN XEM VÀ CHO Ý KIẾN VỀ DÀN HT CỦA ỔNG .

HTPC : CPU QUAD 6600, RAM 4g, CARD MÀN HÌNH, CASE ĐỨNG COOL MASTER, 2 Ổ 1TB, 1 Ổ 250GB

Bộ nghe nhạc:
1/ Loa: Tannoy CANTERBURY SE
2/ Power: Acupphase A 50
3/ Pre: Acupphase C290
4/ CD: Acupphase 65V
5/ Dây loa: Van Den Hul THE THIIRD
6/ Dây tính hiệu: Van Den Hul sillver (tím)

Bộ xem film:
1/ Receiver: Denon A1SR
2/ Loa 6.1: Infinity MODULUS
3/ Projecter: Sanyo Z3.

Bộ Karaoke:
1/ Loa: Boss 901
2/ Power: Arcom 555
3/ Pre mixer: Boston

ĐÂY LÀ HÌNH CỦA CÁC EM NÓ :

Tự nhiên hôm nay lại có AE lục lại topic cũ. Bộ dàn nghe nhạc 2-ch khủng Accuphase + Tannoy. Bộ xem phim và Karaoke nữa cũng có cả.
Mình chỉ giữ lại 1 bức ảnh để bình luận thôi.

1. Bộ nghe nhạc này khủng về giá, nhưng ghép nối thành công chưa còn phải bàn, nghe không biết chất âm thế nào. Nếu mà ghép cặp Tannoy này với Amp tube và xài Tunnable thay cho CDP chắc chắn hay hơn bộ Accuphase vài lần ấy nhỉ?

2. Phần xem phim chưa hoàn chỉnh, thiếu Sub thì xem phim không ra sao. Loa front, center nữa chưa ổn.

3. Bố trí chưa đẹp. Không rõ diện tích phòng bao nhiêu m2, nhưng bố trí có vẻ lộn xộn, chưa tương xứng phòng nghe.

4. Về vấn đề giá cả chủ thớt rãi bày ra nào là bao nhiêu, tốt nhất không nên bình luận ở đây. Nhiều khi đầu tư đống tiền nhưng vẫn không hài lòng, thì chưa thể gọi là thành công được vì bộ dàn phụ vụ nghe nhìn chứ không phải vật trưng bày phô diễn.

chickendance

Kinh khủng quá các bác ạ!!!
Em thần tượng đôi tannoy quá xá!

xuanlinhhhh

Nhìn hàng mà ướt hết 2 khăn mặt rãi.......

Minn

Xem xong lác cả mắt.

powermax

Member

Máy chiếu để quá dở ... Không mua loại Phông dùng cho phim ấy, chiếu vừa rõ, vừa không bị phí mất phần diện tích thừa.
Với lại, máy chiếu có vẻ hơi yếu thì phải.

Em là em cứ chiến mấy cái LCD dạng lớn coi mới thật màu.

namhung

chắc phải 1 tỷ VND quá quý vị hả?

toannh

chắc phải 1 tỷ VND quá quý vị hả?

Không tới. Ở trang 1 có giá list tham khảo đấy (thực tế mua thấp hơn 10-15% hàng mới là bình thường):

Loa: 14.500$
CDP: không rõ, khoảng 3000$?
Pre: 3.300$
Amp: 4.200$
Receiver: bây giờ chỉ 15T
Linh tinh khác còn lại: 100T cả projector, màn, Kara, dây dợ....

Cả thảy: 25.000$ + 115T!

Bên trên