DÀN HOME THEATHER: 1-NGHE NHẠC + 2-XEM PHIM+ 3-KARAOKE CỦA ÔNG ANH NĂM 2010

luciano

Active Member
Ðề: DÀN HOME THEATHER: 1-NGHE NHẠC + 2-XEM PHIM+ 3-KARAOKE CỦA ÔNG ANH: KHỦNG

Toàn đồ em mê Acc Tan Van... ặc ặc

2snguyen

Member

Những người biết chơi âm thanh đa kênh đang bán Denon A1SR để sắm receiver có True HD, DTS HD và HD Master Audio kìa. Bộ 2 kênh thì em không có ý kiến chứ bộ đa kênh thì ....

duycom

Ban Quản Trị

thế thì để nói ông anh đăng ký.
tiếc quá khi không được đưa vào danh sách cùng anh em cho vui

bạn yên tâm, mai mình rãnh sẽ update luôn vào thread của 4rum
have fun, bộ dàn khủng quá :)

Nhìn_Nghe

Active Member

khủng thì có chỗ khủng, nhưng lộn xộn và mang tính phô trương trưởng giả

* PC ko ai để cạnh loa bao giờ, gây nhiễu kinh khủng :)
* Máy chiếu. màn chiếu (Sanyo Z3) lạc hậu 5 năm so với thời cuộc
* Receiver cũng vậy

Và quan trọng là đại gia lắm tiền thế này bao giờ cũng tách bạch phòng xem riêng, phòng nghe & hát riêng. Thẩm mỹ chỉ ở mức trung bình so với chi phí bỏ ra

minhjp

Well-Known Member

@hunghugo: mình không biết bác có phải mod hay không. Nếu là mod thì không biết bác nói thật hay nói đùa. Nếu mình không nhầm thì bộ dàn của bác General là của anh trai bác ấy đấy. Bác General có nói rõ trong thread show hàng của bác ấy.

@Minhjp: dàn của anh trai bác đúng là toàn hàng khủng. Mình chỉ xin góp ý nhỏ là bác chỉ cần liệt kê chi phí từng món, đừng copy trang web của Hoàng Hải lên rất phản cảm. T4s.
thanks bạn. lần sau rút k.nghiệm không up trang khác nữa.

myptv2005

Hic, có khi nhà bác này bán đồ hi_end. Mang về test rồi lôi ra quảng cáo kiêm báo giá. :-bd:-bd:-bd:-bd

dntuan

Tuyệt vời đấy. Ước gì

hunghugo

Member

Mình chỉ là 1 thành viên mà thôi > nhưng đã lá 1 thành viên trong diễn đàn phải xây dựng 1 diễn đàn lớn mạnh phải ko ?

Nếu như hình ảnh dàn máy trên thật là của Bác ấy thì ko còn gì để bàn >> Còn đây Bác ấy có nói rõ là của ông anh [ 50/50 ] Mình còn chưa biết là hiện ở VN hay ở USA
Nếu người nào cũng lấy ảnh dàn máy khủng của người khác mà up lên để gây sự chú ý thì còn ra hệ thống gì nữa [ Tất cả hình ảnh dàn home thearter được đưa vào danh sách HD Việt Nam phải là tài sản thuộc quyền sỡ hữu cùa Bác đó và hiện đang sinh sống tại VN ] [ HD Việt Nam Mà ]
Riêng mình có vài dòng góp ý cho diễn đàn , Mong Ban Quản Trị thông báo rõ cho Anh Em

Chúc diễn đàn ngày càng lớn mạnh

BAN CHAI NHO

BĐH HD Hải Phòng

khủng thì có chỗ khủng, nhưng lộn xộn và mang tính phô trương trưởng giả

* PC ko ai để cạnh loa bao giờ, gây nhiễu kinh khủng :)
* Máy chiếu. màn chiếu (Sanyo Z3) lạc hậu 5 năm so với thời cuộc
* Receiver cũng vậy

Và quan trọng là đại gia lắm tiền thế này bao giờ cũng tách bạch phòng xem riêng, phòng nghe & hát riêng. Thẩm mỹ chỉ ở mức trung bình so với chi phí bỏ ra
Sau khi em đọc xong cũng có cảm giác này ! Chủ nhân có tiền nhưng chơi chưa đạt. Bộ này nếu ở thời điểm 2003 thì có thể gọi là khủng, nhưng bây giờ là 2009 rồi. Tannoy chơi với Power bán dẫn thì sao gọi là khủng được, Sanyo Z3 dân chơi đã cho nghỉ hưu rồi, Denon A1 mới 98% bác dinhvannam đang rao bán 1000$ mà chưa có người rước. Em cũng thích lắm nhưng Receiver bây giờ mà không có TrueHD, DTS-HD thì mua làm gì. Em cũng vừa bán đầu DVD Pioneer S838A Hi-end một thưở với giá rẻ mạt vì "thời oanh liệt nay còn đâu". Trong thời buổi này biết chơi mới là quan trọng ! 20.000$ thì thừa khả năng làm một giải trí khủng.:-o

minhjp

Well-Known Member

Mình chỉ là 1 thành viên mà thôi > nhưng đã lá 1 thành viên trong diễn đàn phải xây dựng 1 diễn đàn lớn mạnh phải ko ?

Nếu như hình ảnh dàn máy trên thật là của Bác ấy thì ko còn gì để bàn >> Còn đây Bác ấy có nói rõ là của ông anh [ 50/50 ] Mình còn chưa biết là hiện ở VN hay ở USA
Nếu người nào cũng lấy ảnh dàn máy khủng của người khác mà up lên để gây sự chú ý thì còn ra hệ thống gì nữa [ Tất cả hình ảnh dàn home thearter được đưa vào danh sách HD Việt Nam phải là tài sản thuộc quyền sỡ hữu cùa Bác đó và hiện đang sinh sống tại VN ] [ HD Việt Nam Mà ]
Riêng mình có vài dòng góp ý cho diễn đàn , Mong Ban Quản Trị thông báo rõ cho Anh Em

Chúc diễn đàn ngày càng lớn mạnh

đây là ông anh làm cùng cty thôi. nhà q.tân phú hcm.

duongbaba

Active Member

Sau khi em đọc xong cũng có cảm giác này ! Chủ nhân có tiền nhưng chơi chưa đạt. Bộ này nếu ở thời điểm 2003 thì có thể gọi là khủng, nhưng bây giờ là 2009 rồi. Tannoy chơi với Power bán dẫn thì sao gọi là khủng được, Sanyo Z3 dân chơi đã cho nghỉ hưu rồi, Denon A1 mới 98% bác dinhvannam đang rao bán 1000$ mà chưa có người rước. Em cũng thích lắm nhưng Receiver bây giờ mà không có TrueHD, DTS-HD thì mua làm gì. Em cũng vừa bán đầu DVD Pioneer S838A Hi-end một thưở với giá rẻ mạt vì "thời oanh liệt nay còn đâu". Trong thời buổi này biết chơi mới là quan trọng ! 20.000$ thì thừa khả năng làm một giải trí khủng.:-o

Bộ này có thể gọi là "thịt ba rọi" khủng. Nhưng ba cũng xạo vừa thôi, 20,000$ chưa đủ mua cặp loa Hi-end tầm trung thì đào đâu ra dàn giải trí khủng? :rolleyes:

manhthang

Huyền Thoại

Khủng thế mà vẫn bị các bác chê cho được 8-x
Em thì không dám ý kiến ý cò gì rồi :rolleyes:

2snguyen

Member

Denon A1SR thì outdate rồi, khủng nhưng mà là khủng long thời tiền sử.
Tanoy Canterberry còn cách 2 hàng nữa mới tới top-of-the-line của Tannoy. chưa nói cách chơi và khoe. Nói riêng về đồ bác cần tham khảo thêm ngay trên HDVN, ví như bộ HT của bác DinhVanNam đó.

BAN CHAI NHO

BĐH HD Hải Phòng

Bộ này có thể gọi là "thịt ba rọi" khủng. Nhưng ba cũng xạo vừa thôi, 20,000$ chưa đủ mua cặp loa Hi-end tầm trung thì đào đâu ra dàn giải trí khủng? :rolleyes:
Bác ơi, Việt Nam mình còn nghèo lắm, bác có bộ âm thanh 20.000$ thì cũng có thể tự hào là khủng rồi, bác so với thế giới làm gì cho mệt !!!

duongbaba

Active Member

Bác ơi, Việt Nam mình còn nghèo lắm, bác có bộ âm thanh 20.000$ thì cũng có thể tự hào là khủng rồi, bác so với thế giới làm gì cho mệt !!!

Nghèo thật, tớ đang phải tự sướng với bộ dàn 2,000$ gồm cả tivi nè. Nhưng giàu mà chơi theo kiểu bác chủ thớt này thì đúng là... =))

Chỉnh sửa lần cuối:

haiauden

Member

Nghèo thật, tớ đang phải tự sướng với bộ dàn 2,000$ gồm cả tivi nè. Nhưng giàu mà chơi theo kiểu bác chủ thớt này thì đúng là... =))

Anh em trong diễn đàn, theo mình thì không nên bình luận kiểu này!

lucky luke

Active Member

Show hàng được rồi,đâu cần thiết phải chụp hình từng trang web để show bảng giá làm gì?

luciano

Active Member

Mỗi người một cách chơi thôi các bác ơi, nên dẫu chăng có góp ý thì cũng nên mang tính lịch sự và xây dựng một tý, nếu em mà là bác chủ bộ này chắc em buồn lắm vì Tannoy đi với pre pow Acc là đúng bộ rùi, chứ sao lại bảo là k ra gì nhỉ??

manhthang

Huyền Thoại

Thế này mà còn chê ác vậy thì ai dám show nữa các bác ui 8-x
Các bác không nhận thấy là chủ nhà dùng HTPC làm thiết bị trình chiếu à. Điều đó có nghĩa bác ấy xem HDrip chứ không dùng Bluray, chưa sắm Sonar nên cũng không quan trọng vụ DTS-MA nên con receiver đang dùng vẫn thích hợp cho nhiều năm nữa.
Có thể do không gian hơi nhỏ với mật độ thiết bị hơi dày nên nhìn bừa bộn (nhà em cũng đang bừa bộn vì quá nhiều đồ không có chỗ mà xếp >:p ) Tuy nhiên tắt đèn xem phim là cũng ổn mà.

Bên trên