Dàn HTPC khiêm tốn của newbie !

fatboyblue

Ðề: Dàn HTPC khiêm tốn của newbie !

Bởi vậy, mình cho AX8 và 683 ly hôn. AX8 phục vụ anh em nhà Mordaunt short, còn để CA 840 phục vụ em 683 cho xứng tầm ;;)

locnp

Well-Known Member

Bởi vậy, mình cho AX8 và 683 ly hôn. AX8 phục vụ anh em nhà Mordaunt short, còn để CA 840 phục vụ em 683 cho xứng tầm ;;)

Hoành tráng quá đi, dàn này không thể gọi là khiêm tốn nữa rồi :))

Paloma

Dàn này ko kiêm tốn chút nào hết,nhìn hình trái ngược với tiêu đề.

fatboyblue

Đội hình có chút thay đổi:
- ASW610 -> ASW700
- Dell Inspiron 530s -> Dune Prime 3.0, out analog 7.1

fatboyblue

Mình mới mua Dune Prime 3.0 đã update firmware 100916_2027 và chưa mò hết chức năng của nó. Tuy nhiên, mình gặp phải vấn đề là một số phim *.mkv trước đây chơi tốt bằng HTPC nay Dune lại không chơi được, bộ đếm giờ, âm thanh và phụ đề vẫn chạy nhưng hình ảnh không hiện trên TV. Bác nào ghé ngang giúp với !!!!!!!!!!!!!

fatboyblue

Tình hình là dùng MS30 làm front nghe không sướng nên đã cho em lui về làm surr, 683 front pre-out từ AVR vào CA 840A, chỉnh fixed volume khi xem phim, tránh tình trạng âm lượng tăng đột ngột khi chuyển sang nghe nhạc :x

Bổ sung hình mới cập nhật

Cận cảnh ASW700

locnp

Well-Known Member

Dàn bác chủ rất đẹp nhưng 2 loa front quá gần nhau, khi xem phim khó cho được hiệu ứng âm thanh vòm rõ rệt.

locnp

Well-Known Member

Thì ra là thế, bác chủ cố gắng nhé! Anh em cùng chung cảnh ngộ động viên nhau cho qua cơn bĩ cực, lần này không biết đến khi nào mới đc cùng anh em vác súng đi săn nữa... hix :(

fatboyblue

Bác chủ topic và bác chung 1 cảnh ngộ, mới lên chức bị lùa ra gầm cầu thang nằm ngũb-(b-(b-(. Chắc sang năm 2 lão may ra mới được nhập phòng trở lại8->8->8->

Woa!!!!!!!!!
Lâu lắm rồi mới thấy Bác xuất hiện, hôm nào rãnh ghé em chơi nhé

Nghia_PMT

Well-Known Member

Con 700 đánh ác ko bác? giá cả thế nào bác? Sao bác ko lấy Vel luôn nhỉ?

ph291

Member

em thật là bái phục khoản chịu chơi của bác
với thiên ko thời , địa ko lợi như vậy mà bác cũng bày ra dc hơn cả chục thiết bị
riêng việc kết nối ngần ấy thứ cũng như chuyển qua lại giữa phim >> louless >> CD đã thấy phức tạp
chưa kể việc tìm , chọn , mua quả là cầu kỳ công phu ko thể 1 sớm 1 chiều
âu cũng chỉ là thoả mãn một niềm đam mê
Bái phục ! Bái phục !!!

fatboyblue

Con 700 đánh ác ko bác? giá cả thế nào bác? Sao bác ko lấy Vel luôn nhỉ?

Mình k có ý định nâng cấp sub nhưng tình thế nó đẩy đưa nên mới vậy =P~. Hôm trước đi mua sub cho anh bạn, tình cờ thấy ASW700 (bằng gỗ thật, nặng gấp đôi 610, made in England) bán giá # 610XP thế là máu lại nổi lên! Anh bạn cũng máu từ 515 lên 610 nên mới thỏa thuận đôi bên cùng có lợi ;) mình để lại 610 giá hữu nghị cho anh bạn, mình bù thêm lấy ASW700 với giá bằng ASW610XP, nếu lấy Vel 25cm thì phải thêm 1/3 giá nữa đó. Mình chưa nghe thử với âm lượng lớn nên hông biết nó có "ác" hông nữa :-/. Có dịp mình review sau hen!

fatboyblue

em thật là bái phục khoản chịu chơi của bác
với thiên ko thời , địa ko lợi như vậy mà bác cũng bày ra dc hơn cả chục thiết bị
riêng việc kết nối ngần ấy thứ cũng như chuyển qua lại giữa phim >> louless >> CD đã thấy phức tạp
chưa kể việc tìm , chọn , mua quả là cầu kỳ công phu ko thể 1 sớm 1 chiều
âu cũng chỉ là thoả mãn một niềm đam mê
Bái phục ! Bái phục !!!

Hì hì, nếu bác bước vào "con đường đau khổ" này và thực sự đam mê thì chắc cũng hông khác jì mình và các bác khác trong diễn đàn đâu.

Buratino2002

Lên 7.1 đê bác ơi! Em kết nhất là con 683 :)! Em đang có con rề đèn định phối thử xem lên như thế nào! :)

fatboyblue

Mình dỡ văn lắm không biết diễn tả như thế nào nữa:-". Cơ bản âm thanh nghe chi tiết, hơi nhô về phía trước, đều 3 dãy (nghe tiếng guitare rất thích), dãy trầm khá tốt, tiết tấu nhanh không bị rối. Một số bài hơi ù chút, có thể do chổ kê loa mình không được tốt.
CA840A của mình là ver 1 và là hàng 2nd-hand

hunter301087

Ðề: Dàn giải trí 2 trong 1 của fatboyblue!

sự thay đổi rõ rệt.lúc đầu em nhìn mà hoa cả mắt

Bên trên