Dàn HTPC khiêm tốn của newbie !

klerin

Ðề: Dàn HTPC khiêm tốn của newbie !

bác cho em hỏi giàn nay của bác chi phí hết bao nhiu vậy ?

DiHD

Chính ra bộ dàn đâu tay tôi lại thấy rất phong cách, nhẹ nhàng, dịu dàng mà không chói loá rất comple nhưng chắc hơi yếu.

fatboyblue

Chút thay đổi diện mạo và thiết bị:

Xì-te-ri-ô: B&W 683, CA 840A V1, CDP CEC 3300R
Lossless: DACMagic
Home theatre: center B&W HTM61, front Mordaunt short MS 30, surround MS 5.10

Nghia_PMT

Well-Known Member

Hix nhìn 683, 610 và HTM61 đẹp ghê, mục tiêu phấn đấu của e, chúc mừng bác

luciano

Active Member

bác blue lên song kiếm hợp bích CAC rùi à?? nhìn giống series Azur của Cambridge Audio nhỉ???

Bữa nào cho em ghé nghe thử đi anh.

fatboyblue

Đúng là series Azur nhưng là version 1 thôi, mình mua 2nd chứ hàng V2 new thì chát quá! Cũng máu CDP 840C để nghe CD và làm DAC nghe lossless nhưng thiệt hại nặng quá nên mua DACMagic (nghe đồn là DAC tương đượng 740C) để bớt mơ tưởng :)
Tình hình là mình mới có "loa con" vô địch nên bộ dàn phải dọn ra ngoài hiên đó, chắc hẹn T vào dịp khác cho thoải mái hen!

locnp

Well-Known Member

Cái cục gì to to đang trùm mền nằm trên cái center vậy bác chủ?

vtlam

Active Member

Chút thay đổi diện mạo và thiết bị:
Xì-te-ri-ô: B&W 683, CA 840A V1, CDP CEC 3300R
Lossless: DACMagic
Home theatre: center B&W HTM61, front Mordaunt short MS 30, surround MS 5.10

Bác đánh giá dùm về con DACMagic với, mình đang quan tâm đến lossless từ PC ra.

fatboyblue

Bác đánh giá dùm về con DACMagic với, mình đang quan tâm đến lossless từ PC ra.

Theo tai trâu của mình thì lossless + DACMagic # C.E.C 3300R vì mình hông có cơ hội so sánh với những thứ mình hông có hì hì X_X
Bác có thể tham khảo thêm trên mạng nha, ở đây cũng có http://www.vnav.vn/forum/viewtopic.php?f=7&t=33479. Có nhiều luồng ý kiến khá trái ngược nhau mà khả năng của mình thì chưa thể đưa ra nhận xét chính xác. Nói chung là khá hài lòng!

Chỉnh sửa lần cuối:

vinagoh

Well-Known Member

Con AX8 nghe nhạc và xem phim thế nào hả bác?

longga

Cái này ko khiêm tốn lắm đâu hỉ ~O)

fatboyblue

@vinagoh: AX8 công suất khá lớn nên khi xem phim hiệu ứng âm thanh rất tốt, nghe 2 kênh cũng khá lắm nhưng vì mình đú theo 683 nên em nó theo hông kịp :p. Nếu không quá khắc khe và cặp loa không khó kéo như 683 thì theo mình AX8 có thể thỏa mãn cả mục đích xem phim và nghe nhạc theo tiêu chí đơn giản, gọn nhẹ.

@locnp và viettrung: mình thấy AX8 sánh đôi với AX10 trên trang web của hãng http://pioneer.jp/press/2001/0906-1.html, cũng "bằng vai phải lứa" lắm nhưng giá thi chênh lệch nhiều nên chất tiếng của AX10 chắc hơn 1 bậc. Và công nhận là ít người xài AX8 hơn AX10, làm mình cũng chột dạ, nhưng thật sự mình rất hài lòng với AX8 khi xem phim.

@longga: mình đặt tên topic khi thực hiện bộ dàn đầu tay, khiêm tốn thật, đúng không bác? O:)

vietrung

Active Member

@vinagoh: AX8 công suất khá lớn nên khi xem phim hiệu ứng âm thanh rất tốt, nghe 2 kênh cũng khá lắm nhưng vì mình đú theo 683 nên em nó theo hông kịp :p. Nếu không quá khắc khe và cặp loa không khó kéo như 683 thì theo mình AX8 có thể thỏa mãn cả mục đích xem phim và nghe nhạc theo tiêu chí đơn giản, gọn nhẹ.

@locnp và viettrung: mình thấy AX8 sánh đôi với AX10 trên trang web của hãng http://pioneer.jp/press/2001/0906-1.html, cũng "bằng vai phải lứa" lắm nhưng giá thi chênh lệch nhiều nên chất tiếng của AX10 chắc hơn 1 bậc. Và công nhận là ít người xài AX8 hơn AX10, làm mình cũng chột dạ, nhưng thật sự mình rất hài lòng với AX8 khi xem phim.

@longga: mình đặt tên topic khi thực hiện bộ dàn đầu tay, khiêm tốn thật, đúng không bác? O:)

AX8 kéo 683 chưa tương xứng lắm, AX10 thì môn đăng hộ đối hơn :D, AX8 vs AX10 cũng giống như D8 với D10 chỉ khác chất tiếng :)

Bên trên