Dàn nghe nhạc của con nhà ( nghèo )!!!

accit

Ðề: Dàn nghe nhạc của con nhà ( nghèo )!!!

Hi vọng dân việt nam mình ai nghèo cũng được như bác
dàn đẹp tội nghiệp cái kệ quá lo cho em nó cá kệ gỗ cúng cáp đi bác

rongkysi

Cho xin cái giá đi bác, mê quá rồi :D

DAIYOU

Active Member

Em cũng mong em được nghèo giống bác chủ,ôi thích quá ;))

mua amply denon nó tặng cho cái quạt máy đẹp ghê

hì hì , bác phá em hoài, vì coi phim trong phòng kín mà con Denon nó toả nhiệt ghê quá nên em mới phải để thêm cái quạt cho nó hạ hỏa bớt đó mà:">

Hi vọng dân việt nam mình ai nghèo cũng được như bác
dàn đẹp tội nghiệp cái kệ quá lo cho em nó cá kệ gỗ cúng cáp đi bác

hôì đầu em có kê bằng kệ gỗ , nhưng gỗ bên này dở lắm bác ạ, tòan là ván ép kg hà , một thời gian là nó võng lại , cong vòng hà nên em mới đổ sang cái kệ này , chân làm bằng sắt , mặt phẳng bằng kiếng chịu lực dầy nên cứng cáp lắm bác ạ.

Chỉnh sửa lần cuối:

Đầu năm các bác lên đời giàn máy dữ quá làm em cứ nôn nao cả lên :), như em đã từng nói ra giêng em định làm thêm em tv led 63 inch và cdp ngon một chút rồi nghỉ gỉai lao luôn nhưng kg ngờ em bị tổ chát ,bị bể kế hoạch thành ra kg được như ý định ,buồn quá em đi lang thang vô ultimate electrics họ đang bán giảm gía để đóng cửa luôn ( sau này em mua đồ sẽ khó khăn hơn) tình cờ thấy con cdp TEAC P-650 con này có cổng usb có thể cắm thẳng ipod hoặc mp3 nên em mua về nghe tạm và đang đứng coi mấy sợi dây loa MONSTER thì có thằng MỸ đen đứng cạch nói với em là nó cũng vừa mua một sợi hôm qua về nghe thấy hay và hôm nay tính mua thêm và bảo em mua đi đang giảm gía đó mua đi kg hôí hận đâu , thâý nó nói vậy làm em mặc dù đang rách như tổ đỉa:D cũng bặm môi nghiến răng làm một sợi và đây là em nó .

con cdp này em cắm thẳng ipods vô nghe cũng hay ( em tai trâu mà )

đây là '' đít'' em nó:p

dây này em cắm bi-wire luôn.

các bác có chém thì chém nhẹ nhẹ nha .:)

Chỉnh sửa lần cuối:

atlantic

Member

- Bạn nên kéo loa ra xa tường sau chút nữa, bằng mặt kệ hoặc nhô ra hơn 10-20cm càng tốt. điều này sẽ giúp hiệu quả sân khấu sẽ sâu rộng và chi tiết hơn.
- Bộ dây Monster không hợp với chất âm của loa Klipsch, tiếng sẽ bị bí và hơi đậm bass một cách gượng ép. Không phát huy được midrange rộng mở, nhẹ nhàng và thư thái của Klipsch

cám ơn bro đã cho ý kiến , để mình keó loa xa tường thêm một chút , sẵn tiện cho mình hỏi luôn , theo bro thì dây gì hợp với bộ loa của mình ? thank you.

atlantic

Member

Bạn đang cắm ngược dây loa. Phần low cắm vào cọc loa dưới, phần high cắm cọc loa trên mới đúng.
Dây monster chỉ phù hợp để xem phim, còn nghe nhạc thì chưa thể hiện tốt. Với loa Klipsch bạn nên tìm dây có chất âm đều 3 dãi, ấm áp, chi tiết. ưu tiên midrange đầy đặn, tự nhiên. có thể dùng dây Kimber, Analysis, transparent, hoặc purist. Không nên dùng các loại dây mạ bạc hoặc bạc cho các loại loa kèn độ nhạy cao như Klipsch vì sẽ gây chói, hoặc các lại dây quá đậm bass lại thiếu chi tiết như monster làm cho âm thanh bị bí.
Đề cử cho bạn dây loa Kimber 8TC, dây tín hiệu Kimber Hero cho hiệu quả rất tốt và vừa tầm tiền với bộ dàn của bạn nhất

Chỉnh sửa lần cuối:
Chỉnh sửa lần cuối:

atlantic

Member

- Red Dawn giá cao hơn 8TC nhiều nhưng e rằng đưa vào Klipsch tiếng hơi chói gắt, model trong link của bạn thuộc series cũ, series Red Dawn LS mới giá cao hơn nhiều. và với tổng thể bộ dàn của bạn thì dùng dây này hơi phí tiền. Nếu sau này nâng cấp lên loa khác và thiết bị đắt tiền hơn thì mới cần lưu ý đến.
- Cardas model này thì mình chưa test thử nên không biết rõ. nhưng nhìn chung cardas gần giống chất âm với kimber, đều 3 dãi.
Tất cả dây bạn đưa ra đều có bán ở VN. Bạn có thể qua mình test thử nếu bạn ở SG

Chỉnh sửa lần cuối:

cám ơn bro rất nhiều , nhưng mà tiếc quá mình kg ở VN mình đang ở US lận ( gần 20 năm rồi , hồi chưa qua đây mình cũng sinh ra và lớn lên ở SG) , phải chi mình còn ở VN thì qua bro để nghe thư tiện hơn rất nhiều , vì bên này chỗ mình ở là tiểu bang nhỏ nên kg có những loại dây đó , muốn có thì phải order ( đặt hàng) họ mới ship qua , mất cả tuần lễ mới tơí được, dù sao cũng cám ơn bro rất nhiêù , để mình thử order coi .

atlantic

Member

Vậy thì ok rồi, bạn có thể search trên audiogon để mua dây used là tốt nhất, hoặc vào Used Cable. Mỗi lần về Mỹ mình hay lang thang các audio store gần nhà để ngó nghiêng. Nhiều khi kiếm được mớ dây demo giá cực tốt. bạn thử xem

sonpk

Bác Đua xe tốc độ có thể dùng 1 amply marantz đó so sánh âm thanh của 2 cặp Klipsch đó đuợc không, chất tiếng khác nhau như nào, âm bass 2 dòng loa đó khác nhau ra sao ?

tusontay

Huyền Thoại

Bác này nghèo theo chuẩn nào vậy ta!

đồ của bác xịn quá nhưng hơi lộn xộn bác nhỉ, cần bố trí lại cho gọn hơn, nhất là đám dây nhợ

lacthien81

Active Member

dàn này là của nhà nghèo đó hả, chắc dàn của e là của ăn mày ^_^

Bác Đua xe tốc độ có thể dùng 1 amply marantz đó so sánh âm thanh của 2 cặp Klipsch đó đuợc không, chất tiếng khác nhau như nào, âm bass 2 dòng loa đó khác nhau ra sao ?

Chào bác Sonpk ! thú thật với bác là loa WF-34 em chỉ để coi phim hoặc nghe bằng Denon 4308ci thôi chứ chưa từng thử với amply Marantz , nay bác có hỏi thì em đã cắm thử và nghe chừng 1 tiếng và theo cảm nhận cá nhân em thì , bass của WF-34 nghe chói và kg xuống sâu bằng Klipsch Reference RF-62 ( có lẽ là loa bass WF-34 nhỏ hơn chăng ? ) và tiếng mid cũng kg hay bằng còn treble thì cùng là Tractrix Horn nên em nghe thấy giống nhau :), đây chỉ là cảm nhận cá nhân em thôi , nếu có gì kg đúng mong bác bỏ qua .

Chỉnh sửa lần cuối:

chaò các bác, lại là em , số là thâý các bác chơi DAC nhiều quá nên em cũng bon chen sau một thời gian tìm tòi và nhờ các bác cho ý kiến anh LINH (lehoang40) , em cám ơn anh nhiều , thì em đã múc được em naỳ Marantz NA7004 Network Audio Player , vừa làm DAC vừa nghe nhạc trên PC lại có cổng USB có thể nghe mp3 hoặc ipod luôn và còn nhiều công dụng nữa em chưa mò ra hết được, em lấy cdp TEAC P-650 làm transport Marantz NA7004 làm DAC , cảm nhận cá nhân , tiếng ca sỹ mạnh và chi tiết hơn , bass chắc hơn và có lực hơn , nói tóm lại em hoàn toàn vừa ý vơí sự chọn lựa của mình , em xin up ở trang đầu nha.

Bên trên