Dàn xem phim và nghe nhạc của người chơi Pro !!!

COMMANDO

Active Member
Ðề: Dàn xem phim và nghe nhạc của người chơi Pro !!!

Đúng là quá tuyệt luôn, mới đầu bài thấy Pioneer Kuro là mình choáng váng rồi. Cái cặp loa hi end đúng là độc đáo quá ha, chắc là đồ tự làm quá. Cám ơn bạn fatboyblue đã post bài để anh em mở rộng tầm mắt nhé.

dinhvannam

Trời ơi, khủng thật khủng thật, pre-pow denon đỉnh cao và nữa là cái center 1D.....chẹp chẹp..................^:)^^:)^^:)^^:)^

quat_3_tieu

hàng khủng quá..........nhìn dàn dĩa than nhớ cái máy hát dĩa than ngày xưa ông già đi học ở Hung đem về

manhthang

Huyền Thoại

So với cái điều hòa bên trên mới thấy cặp loa xì te ri ô nó khủng long cỡ nào :eek:

nhmt92

dàn này chắc No 1 của hd quá.thích nhất cái đầu đĩa than.

haiauden

Member

Phê quá :D
Dàn xem phim mình thấy có 2 em amply khủng long, 1 em hình như là Denon A1HD, em còn lại chẳng biết là gì !
Còn dàn nghe nhạc thì chẳng biết mô tê gì :( Nhìn 2 con loa thấy bass, treble, còi loạn cả lên !

Thế Anh

Phê quá :D
Dàn xem phim mình thấy có 2 em amply khủng long, 1 em hình như là Denon A1HD, em còn lại chẳng biết là gì !
Còn dàn nghe nhạc thì chẳng biết mô tê gì :( Nhìn 2 con loa thấy bass, treble, còi loạn cả lên !
Đây là bộ Pre-Pow chuyên nghiệp của Denon. POA-A1HD, AVP-A1HD

Pre AVP A1HD

Pow POA-A1HD

kdnguyen

Nhiều tiền quá......

Không khủng..... vì quá khủng. (khủng khiếp, khủng hoảng kinh tế luôn)

Ôi niềm đam mê HiEnd.......

Chắc sau vụ này thế nào cũng có bác để dành tiền đây........

Không biết tai người có cảm thụ được hết chất hay của dàn khủng này không nhỉ?

Thế Anh

Cách bố trí dàn HT chưa được đẹp lắm. TV Kuro mặc dù khủng, nhưng kích thước quá bé so với bộ loa Front B&W. Nên thay bằng màn chiếu thì tốt hơn.

Gia chủ đã có tiền sắm bộ Pre+Pow hơn 12.000$, bộ B&W hơn 15.000$ sao ko sắm 1 máy chiếu tầm 5000$ cho tương xứng nhỉ?

mrpoms

Active Member

Típ hoài cổ nên nói không với máy chiếu đây mà, còn em thì nói "bla bla bla" với cái giàn giải trí của bác í

Vái 3 vái cho mức độ khủng..hô hô

gaubu

LeechPro

Hix, Ước mơ đến kíp sau luôn:D. Phải nói là super hi-end, em kết nhất dàn ste ri ô và dàn đĩa thano:)

gaubu

manhthang

Huyền Thoại

10 điểm về nội dung nhưng 1 điểm về trình bày :))

heorom

Bộ này khủng quá, nhìn sang bộ nhà mình thì ... hic, biết bao giờ mới thỏa được nỗi đam mê đây?

Thế Anh

Mang quan điểm chơi Ste ra để bố trì bộ dàn HT thì khó mà đẹp được. Phần nghe quá đồ sộ, che hết cả phần nhìn.

Mà phòng HT diện tích hình như hơi bé ấy. Ko chụp ảnh loa Sur, ko biết bố trí đã chuẩn chưa.

vkc

Well-Known Member

=P~=P~=P~=P~X_XX_XX_X

residentevil

Well-Known Member

Dàn này không biết jì để thuyết minh

Cái này là dàn băng cối đó bác, xuất hiện nhiều vào thập niên 70, cũng dùng để chơi âm thanh nhưng được cái cho xuất audio 4 channel (Hơn băng catsete :ar!)
Cũng trong thời gian đó người ta dùng cái này để thu âm, chất lượng rất tốt nếu đầu vào chuẩn .Nhà tôi cũng có 1 cái nhưng không khủng bằng cái này ;))
Dàn âm thanh của bác này công nhận khủng thật nhưng 2 loa Front để quá gần nhau như thế sẽ không nghe thấy sự tách biệt của âm thanh stereo nên khi mở lớn chỉ thấy ù tai và đồng bộ như dàn âm thanh dùng cho sân khấu ngoài trời thôi .
Còn loa SUR đâu ta ??? không có chăng ??? :confused::confused::confused:

Thế Anh

Đúng rồi, dàn HT có loa Cen, Front mặc dù công suất lớn, nhưng lại để quá gần nhau. Hik

Bên trên