Dàn xem phim và nghe nhạc của người chơi Pro !!!

conan0402

Member
Ðề: Dàn xem phim và nghe nhạc của người chơi Pro !!!

nhà bác này chắc tính mở rạp chiếu phim hay phòng thu âm lun quá....
hoa mắt chóng măc lun @-)

trandzung

Bạn nào thích dàn B&W 800 này thì …. xin mời “ mơ mộng ” 1 chút ( không tốn tiền ! ) .

dragonlee

Well-Known Member

Tấm trên được, tấm dưới ko cấn đối.

cuongdoanvan

Well-Known Member

chặc , đời đang vui tự nhiên bác post mấy cái này len làm tớ buồn vô hạn

chuctruong

Cách bố trí dàn HT chưa được đẹp lắm. TV Kuro mặc dù khủng, nhưng kích thước quá bé so với bộ loa Front B&W. Nên thay bằng màn chiếu thì tốt hơn.

Gia chủ đã có tiền sắm bộ Pre+Pow hơn 12.000$, bộ B&W hơn 15.000$ sao ko sắm 1 máy chiếu tầm 5000$ cho tương xứng nhỉ?

Pi Kuro là để bà xã gia chủ xem TV, do chụp bằng điện thoại nên lấy không hết phía trên đấy anh, phía trên trần có màng chiếu được cuốn lại, máy chiếu loại gì thì mình không rõ. Vì gia chủ muốn anh em thưởng lãm dàn Hi-end trên lầu nên chỉ trình diễn lướt qua ở dàn HD thôi.

truonghd

Well-Known Member

khủng long bạo chúa xuâst hiênj, dàn này chăsc dưx nhâst VN quá

vkc

Well-Known Member

khủng long bạo chúa xuâst hiênj, dàn này chăsc dưx nhâst VN quá

Ko có khủng nhất đâu bác...bên cty em đang thi công một HT cho một đại gia bên SG Pearl...Làm phòng chiếu trong căn biệt thự...số loa trong phòng chiếu đếm sơ sơ khỏang 36 cái...mai cuối tuần qua công trình chụp rồi đầu tuần sau up lên cho mọi người coi @-)

chuctruong

hàng khủng quá..........nhìn dàn dĩa than nhớ cái máy hát dĩa than ngày xưa ông già đi học ở Hung đem về

Đầu đĩa than này hiệu Micro 5000 được sản xuất cách đây hơn 30 năm, chạy bằng đệm hơi, khi hoạt động thì cái bơm hơi phía dưới bàn đá đẩy mâm quay lên để tránh ma sát. Theo như lời anh Lộc thì đầu đọc đĩa than này anh thích nhất trong 4 đầu đĩa than hàng khủng mà anh sở hữu vì chất tiếng rất ... mộc. Dây tín hiệu anh Lộc sử dụng cho dàn Hi-end điều đặt làm ở nước khác hình như nó to hơn bắp tay mình thì phải.

dragonlee

Well-Known Member

Đầu đĩa than này hiệu Micro 5000 được sản xuất cách đây hơn 30 năm, chạy bằng đệm hơi, khi hoạt động thì cái bơm hơi phía dưới bàn đá đẩy mâm quay lên để tránh ma sát. Theo như lời anh Lộc thì đầu đọc đĩa than này anh thích nhất trong 4 đầu đĩa than hàng khủng mà anh sở hữu vì chất tiếng rất ... mộc. Dây tín hiệu anh Lộc sử dụng cho dàn Hi-end điều đặt làm ở nước khác hình như nó to hơn bắp tay mình thì phải.

Cái này thì khủng thật :-bd

chuate

Member

nhìn khiếp thật. em thì chỉ có cái điện thoại cùi nghe qua headphone thôi :))

nhmt92

Ko có khủng nhất đâu bác...bên cty em đang thi công một HT cho một đại gia bên SG Pearl...Làm phòng chiếu trong căn biệt thự...số loa trong phòng chiếu đếm sơ sơ khỏang 36 cái...mai cuối tuần qua công trình chụp rồi đầu tuần sau up lên cho mọi người coi @-)

cho giá cả luôn nhé.chắc cũng same same cái dàn 6 triêu đô của thằng cha người mỹ

fatboyblue

Mình xin phép mượn nick của Fatboyblue nhé (bữa đó đi chung với Fat và anh Chuc), để nói vài cảm nhận của mình. A Lộc có sở thích nghe nhạc từ hồi còn nhỏ, năm 16 tuổi đã tập tành nghe nhạc rồi, giờ đã là U 50. Trong phòng H-E còn có cây đàn ghita đã gần 30 tuổi. Nghe nhạc là đam mê của gia chủ, chứ ko phải là mốt thời thượng. Ở kho có những món đồ gắn bó hơn chục năm, đắt và rẻ tiền, được cất giữ cẩn thận. Số lượng CD khoảng trên 1000. có những đĩa rất hiếm, đòi hỏi phải có đam mê sưu tầm. số đĩa than cũng vài trăm cái tìm kiếm qua các lần đi nước ngoài. Dù trình độ cảm thụ âm nhạc của mình và các bạn đi cùng là thấp, nhưng cả 3 đều có nhận định chung khi nghe những bản nhạc từ đĩa than, nhạc Pháp, nhạc Ý...như có 1 ca sĩ đang trình diễn ngay trước mặt của mình vậy. Còn khi nghe các bản Concerto thì dù thuộc dạng cùi bắp, tụi mình cũng phân biệt rất rõ từng tiếng violon, tiếng đại phong cầm, tiếng da trống rung nhẹ sau từng nhịp gõ... nghe mà nổi da gà lun. âm thanh dù lớn hay nhỏ, cũng rất trong trẻo, rõ ràng và rất thật.
Nhưng điều mà mình cảm thấy thích thú là, theo như lời gia chủ nói, quan trọng là niềm đam mê, sở thích. Khởi điểm của gia chủ khi còn trẻ, còn thấp hơn mấy anh e trong HD mình bây giờ, ảnh nghe băng nhựa, và chỉ có 2 cái đĩa than nghe đi nghe lại, mòn kim cũng ko có đồ thay. Lăn lộn đi làm, kiếm tiền, chỉ có chơi nhạc là chính. Dù cho làm xây dựng và đầu tư (mình làm chung với ảnh được 7 năm rồi) mà rất ít nhậu, ko thường đi karaoke hay massage, mình thì hay đi mấy cái này vì công việc (dù công việc mình thấp hơn ảnh rất nhiều, chắc là do mình quá, hic baxa dau rui). Lúc có tiền, thay vì mua xe hơi xịn để phục vụ công việc, ảnh lại đầu tư cho dàn H-E. (nếu là mình, chắc mình mua xe quá, dù mình cũng thích nghe nhạc). Theo quan niệm của ảnh miễn là bản nhạc hay, đi công trường thi công mà nghe từ đĩa CD thông thường, ảnh cũng cảm thấy hay nữa. Nên mình yên tâm về nghe nhạc Pháp, nhạc Trịnh từ dàn loa cùi của mình. Chứ chạy đua vũ trang mà lực bất tòng tâm, thì e là ko riêng gì khoản nhạc hay HD, mọi sự trong đời sống đều ko tốt.
Viết xong rồi đọc sao mình giống AQ quá, lần đầu post bài, lộn xộn như văn nói vậy, các anh bỏ qua dùm nhé. :eek:
Thanks fatboyblue rất nhiều!

phuong210876

Cảm xúc của pác thật quá. thay mặt anh em HD cảm ơn pác :-j

kdnguyen

"Sắc tức vị không, không tức vị sắc".

"Mọi thứ trên đời đều là cát bụi".

"Nghe sao thấy sướng là được".

duongbaba

Active Member

Buồn quá, tiền trong tài khoản của em chi đủ mua mấy tấm tiêu âm trong phòng xì te của bác í thôi :(

luciano

Active Member

em mạn phép xin phát biểu vài điều vì đọc qua có nhiều bác hình như cố vạch lá tìm sâu để show kiến thức thì phải???

em chỉ xin nói đôi điều, đừng lấy chủ quan mình mà suy ra người ta các bác ạ!!! Nhất là khi phê bình ai đó. đặc biệt khi người ta chơi "thâm niên'' "kinh nghiệm" hơn mình

em xin kíu.

Bên trên