Dàn xem phim và nghe nhạc của người chơi Pro !!!

phuong210876

Ðề: Dàn xem phim và nghe nhạc của người chơi Pro !!!

bực quá những thằng spam như vật sẽ làm diễn đàn mất dần chất lượng, những người có tính xây dựng và phổ biến kiến thức sẽ không còn hào hứng nữa và nếu tình trạng này liên tục sảy ra thì sẽ có lúc diễn đàn HD việt nam sẽ chỉ như cái Reclybin mà thôi. thực sự thời gian gần đây tôi thấy chất lượng của diễn đàn đã giảm đi nhiều, các bài đánh giá review không còn nữa mà chủ yếu các thành viên quay vào chủ để cua nội bộ nhóm mình là chính => không tin các pác vào HD CLUB HP xem nào đến gần 150 trang rồi...tốc độ 10 trang ngày ..kinh

vkc

Well-Known Member

Nhớ không lầm thì cũng có một bác post dàn máy khủng của người quen lên đây cũng bị ném đá tới tấp đến khóc luôn..:mad:

manhthang

Huyền Thoại

Có thâm niên về nghe nhạc Xì te ko có nghĩa là có thâm niên về xem phim, nhất là xem phim HD. (Công nghệ mới có cách đây vài năm)

Về phim ảnh, liệu bác Lộc này kiến thức có bằng bác CHIP nhà ta không?

Luciano ??? :-j

Bài viết này có thể gây flame nhiều tập đấy bác ạ.

melody23

Member

Hic, đáng buồn thật :eek:

Lúc đầu mình không định là sẽ post bài nhưng vì thật sự thán phục sự đam mê và hiểu biết của anh Lộc nên muốn chia sẽ với các bác.
Đúng là ý kiến cá nhân ai cũng có thể bày tỏ, nhưng kiểu comment thiếu tôn trọng như vậy thì cá nhân em không chấp nhận được.

Từ nay em xin kíu ạ !!!!!!!!!!!!!

Ko việc gì phải thế bác à, có những bác pro quá rồi, chỉ giỏi đi chê người khác, nhưng bản thân chưa có gì gọi là ra hồn thì bác ko cần để ý những người đó. Những người như em ko có điều kiện kiến thức chủ yếu lấy từ Internet và chưa có cơ hội chạm vào những bộ như thế này thì thật sự cảm ơn bác và bác chủ bộ giàn này. Anh em trên diễn đàn này đều có chung 1 niềm yêu thích đó là HD và âm nhạc nhưng mỗi người sẽ chơi theo phong cách, sở thích và điều kiện của mình, mong các bác đừng lấy cái của mình áp đặt cho người khác, thấy người ta khác mình thì kêu sai.

Louis

Ơ....Hình ảnh âm thanh đâu hết ráo rồi te? Chưa kịp coi j hết, bùn ghê

Dân chơi nhạc chuyển qua HD là chuyện nhỏ như con muỗi, loa nghe nhạc hay kết hợp xem phim tốt là chuyện bình thường và dễ dàng

ông giỏi ông mang tannoy westminster ra ông đánh phim tôi coi.:)):^o
đại bác bắn cái pẹt8->

Hì hì, tại em chụp bằng ĐTDĐ nên chắc bác nhìn không rõ, sub B&W đó chứ.
Sr thì em không chụp vì ĐT sắp hết pin nên để dành chụp dàn Hi-end chứ anh Lộc chơi sr là 06 em Jmlab (1 em center Jmlab tầm $1k đang nằm không ở ngoài) thành 9.1

6 sr + 2 front + 1 center + 1sub = 9.1 :|
thật đúng với ý nghĩa của title.đẳng cấp Pro\m/

anpnt

Member

Anh em xì xào quá, chủ thread xoá nội dung bài rồi kìa ..

@fatboyblue : em có ý kiến này nè, anh nên hẹn anh em đến nhà tạo một buổi off nhỏ để anh em "mục sở thị" dàn đồ nhà anh luôn đi .. tiện thể cho mấy anh nào đó " chụp hình" luôn ..

Riêng em hôm đó sẽ tình nguyện tài trợ một thùng Trà thảo mộc Dr.Thanh cho anh em uống bớt "nóng trong người" .. nhìn dàn đồ của anh thiệt là "nóng trong người .. quá đi .." ;)

Chỉnh sửa lần cuối:

thz

Member

Từ giờ về sau em nghĩ chắc chả ai dại mà post hình lên đây cả(1 là muối mặt với các bác nếu là đồ của mình, 2 là muối mặt với các bác chủ đồ nếu mà mình đi chụp). Em nghĩ bác Chíp bỏ luôn thread "Tập hợp Home Theatre của thành viên HDVietnam" cho nó đỡ flame nhau trong diễn đàn bác ạ.

thế nhà em có 4 fron + 6 sr + 1 sup + 2 center là j` bro...

này,em hỏi thật bác nhé.4 front của bác đánh 2 đường tiếng hay 4 đường tiếng riêng biệt??Em chỉ hỏi mỗi Front thôi/:)

Ông đã thấy em nào xọet chưa hay chỉ nghe tán phét, và lý do tại sao nó xọet ông thử giải thích cho anh em học hỏi hay chỉ nghe hơi nồi chỏ.:(:)(:)(:)(:)((.

Nếu ông vác nó ra phòng tầm 10x10 thì có thể nó xọet, còn phòng be bé như bác chủ nó mà xọet thì ông đã đi tai mũi họng gấp.:-??:-??:-??:-??.

nghe rồi mới nói nhá.nghe nhạc thì để nghe nhạc đj.đã nghe nhạc Pro mà vác wa coi fim thì khác j lấy động cơ ducati ra làm máy cày :-<

Vào đây mà xem mấy thằng Tây ngốc chúng nó chơi hoang nha bác, chẳng qua bác chưa thấy núi nên bắn pháo thôi, biết thì nói không dựa cột mà nghe:)):)):)):))

http://ubb.outlawaudio.com/cgi-bin/ubb/ultimatebb.cgi?ubb=get_topic;f=6;t=000514;p=0

My system is not yet assembled. That project starts next week. The speakers on-hand at the moment are:
Mains: Tannoy Westminster TW
Surround: Tannoy GRF Memory TW (temporary)
Center: Tannoy DMT 12 II
The GRF speakers will move to a 2 channel system in the tea room. I'm on the prowl for some DMT 15 II's. 7 x M200 on-hand. Tube amp kits on the way for future biamp and active crossover experiments.

--------------------
analogmusic
Outlaw 950, M200's, LFE-1; Tannoy Westminster (2), GRF Memory (2), System 12 DMT II; Hitachi Ultravision RPTV; Xbox 360 w/ HD-DVD; Pioneer DV-6600A; Bix TT w/ Blue Note Tonearm; Dual 1246 TT; Seduction Tube Phono mm Stage

em nhìn toàn bộ cái mà bác gửi em,ông nào cũng xài đồ ngon đúng đồ đánh HT.duy có ông anologmusic đi xài bộ tannoy westminster .chắc để nghe giao hưởng quá [-O<

manhthang

Huyền Thoại

Ai nói loa nghe nhạc hay không xem được phim qua tôi test thử cho mà xem. Nhà tôi đang dùng HeyBrook HB3 làm front đây, có cả loa chuyên lắp phòng xem để so sánh.

quanghaiphong

Well-Known Member

em nhìn toàn bộ cái mà bác gửi em,ông nào cũng xài đồ ngon đúng đồ đánh HT.duy có ông anologmusic đi xài bộ tannoy westminster .chắc để nghe giao hưởng quá [-O<

-Riêng cái vụ này chú thua rùi...học hỏi và chơi nhiều đi em...bala>:D<

Tuonghap

Member

Mình ko có nhiều kinh nghiệm nhưng nghe Tannoy mình ko thích tí nào, cho ko thèm lấy, có lẽ tại mình chỉ thích nghe nhạc mạnh.
Mình thấy đa kênh cho xem phim chỉ giá trị khi xem phim hành động, phim tâm lý thì cóc cần, mà phim hành động đánh bằng Tannoy e ko ổn.

luciano

Active Member

Mình ko có nhiều kinh nghiệm nhưng nghe Tannoy mình ko thích tí nào, cho ko thèm lấy, có lẽ tại mình chỉ thích nghe nhạc mạnh.
Mình thấy đa kênh cho xem phim chỉ giá trị khi xem phim hành động, phim tâm lý thì cóc cần, mà phim hành động đánh bằng Tannoy e ko ổn.

em xin có ý kiến vụ này ạ!! tannoy westminster là dòn lớn trong hệ tannoy đồng trục!!!! chính em đã nghe em này diễn liên khúc trống trong đĩa CD test do Triễn lãm nghe nhìn năm rùi tặng!

Trái với truyền thống chuyyên trị jazz vocal, tiếng bass và dải động kinh lắm bác ạ!!

Có câu loa "nghe nhạc hay gần như sẽ đúng khi đánh phim , còn loa dòng để xem phim hay thì k phải để nghe nhạc" em nghĩ nó có giá trị riêng của nó các bác. cái này không phải là tự ai phán cả, mà nó được sự nhìn nhận chung của đại đa số tín đồ audio.

Mà ngẫm cho cùng, chủ đôi loa đó thích đánh Tannoy làm front thấy hay thì được rùi, giống em, em cho Roger đánh front còn em BW, em đẩy ra làm rear.

Thích thì hột mít cũng cho là hột xoàn mà!!

các bác bỏ qua cho em dài dòng một tý :p

Tuonghap

Member

Trái với truyền thống chuyyên trị jazz vocal, tiếng bass và dải động kinh lắm bác ạ!!

Mà ngẫm cho cùng, chủ đôi loa đó thích đánh Tannoy làm front thấy hay thì được rùi

~o)~o)~o)~o)
E chưa được nghe đôi này.

Bên trên