Dành cho những người dùng K+HD.

hung_vu242000

Ðề: Dành cho những người dùng K+HD.

Không phải là mình bắt bẻ câu chữ, nhưng khi bạn đã quảng cáo ra đại chúng, cần phải để ý rất kỹ về từ ngữ. Thông thường trong trường hợp này, phải dùng chính xác từ là "rạng sáng ngày...".

Nếu là bạn quảng cáo nhằm gây ấn tượng cho người khác, không thể dùng cụm từ đó, thì phải ráng suy nghĩ ra cụm từ thích hợp chứ.

@Điêu: đây là poster quảng cáo cho người Việt, nên phải đặt trong ngữ cảnh của dân Việt.

phuocgia

Member

Không phải là mình bắt bẻ câu chữ, nhưng khi bạn đã quảng cáo ra đại chúng, cần phải để ý rất kỹ về từ ngữ. Thông thường trong trường hợp này, phải dùng chính xác từ là "rạng sáng ngày...".

Nếu là bạn quảng cáo nhằm gây ấn tượng cho người khác, không thể dùng cụm từ đó, thì phải ráng suy nghĩ ra cụm từ thích hợp chứ.

@Điêu: đây là poster quảng cáo cho người Việt, nên phải đặt trong ngữ cảnh của dân Việt.

thì cùng lắm là thêm mấy chứ cho nó đủ bộ "Đêm thần thánh ở Noucamp" là xong ngay ấy mà bác, việc gì phải lăn tăn cho mệt đầu

Vâng, 1 bộ có 1 cục thu và 1 cục phát tín hiệu điều khiển qua sóng vô tuyến, cắm điện 220V. Tại phòng nào có TV ăn theo, bác chỉ cần cắm cục phát vào ổ điện 220V là chuyển được kênh trên đầu giải mã ở phòng chính.

Nếu bác có nhiều loại đầu khác nhau ở phòng chính cũng điều khiển được từ phòng khác bằng remote tương ứng. Nhà em dùng điều khiển đầu K+, VTC, UBC, đầu ghi hình DVR, đầu thu FTA chảo C-band... đặt chung trong 1 tủ được.

hehe mãi hôm nay mới có thời gian mua được cái remote extender của bác vcidth. Ngon vãi rồi bây giờ có thể đêm xem Barca vs Real tín hiệu HD tại phòng ngủ rồi. :-*

bobby06

Member

Em kiểm tra qua con Yamaha RXV 465 nhà em thấy ra 2.0 thôi, làm gì có 5.1. Các chương trình copy ngoài hàng về Discovery toàn 2.0 hết. Các bác kiểm tra lại đi

Ông bạn này dùng con Ya giống hệt nhà tui, cho hỏi đang dùng loa nào vậy, mình đang dùng loa 5.1 của ya rùi giờ muốn mua một đôi nghe nhạc nữa :x:x
Còn vẫn đề tại sao lại là 2.1 và 5.1 thì tham khảo link này nhé.
http://www.hdvietnam.com/diendan/showthread.php?p=1174969&posted=1#post1174969

salemnb

Active Member

Phản đối thằng K+ mà comment cũng đông dữ.

Về nhà thấy K+ upgrade software không biết thêm thắt được cái gì nhỉ. Có bác nào biết không?

ffv

Active Member

Về nhà thấy K+ upgrade software không biết thêm thắt được cái gì nhỉ. Có bác nào biết không?

Thấy cắt đi goal1 và 2, không còn để sọc mầu. Bấm nút audio ở K+1 và 2 thì thấy có 2 đương tiếng rõ rệt: vietnam và origin. Tôi mới thấy thế thôi.

vcidth

Active Member

Em thấy phầm chọn âm thanh kênh K+1 và K+NS có 2 lựa chọn ghi là 1.Việt Nam và 2.Tiếng gốc.

Bên K+ họ nói phần mềm mới đã khắc phục được hiện tượng mất tiếng qua HDMI, bác nào đang dùng LCD Sony kiểm tra xem nhé.

namlm

Member

vào xem 1 kênh sd thì thấy báo cập nhật thêm 1 số kênh sd mới , sau khi cập nhật xong thì thông báo là 77 kênh sd và 3 kênh radio, mình cũng k kiểm tra cụ thể thêm kênh nào , bác nào chụi khó kiểm tra xem:))

ffv

Active Member

Chỉ có cắt chứ làm gì có thêm

namlm

Member

khoảng gần 2h chiều tôi xem chất vấn ở QH thì thấy hiện thông báo là có cập nhận thêm kênh mới hay ko mình đồng ý thì nó cập nhật mà , bác thử lại xem, chứ sau khi nâng cấp phần mền thì nó ko tăng kênh luôn đâu

ffv

Active Member

Làm mình phải xem lại, chỉ cắt 2 kênh goal thôi, không hề có kênh mới. Một cái khác nữa là volume khi bật lên vẫn giữ như trước khi tắt.

namlm

Member

nếu mình nhớ ko nhầm thì các kênh cũ ko có kênhTLC ở vị trí 086 chẳng hạn. Bác ffv kiểm tra lại xem

Bác ffv nói đúng chả tăng kênh gì cả mà bỏ đi 2 kênh goal. Từ hồi có HD chả mấy khi mình xem SD.

ffv

Active Member

Tăng kênh SD (nếu có) cũng cho vui thôi chứ có ai xem đâu.

namlm

Member

thì đúng là vậy mà có ai mua đầu HD để xem SD đâu:))

NguyenDacDanh

Có ai xài K+HD chưa xin tư vấn cho mình, các kênh HD của K+ có đủ chuẩn HD không, đặc biệt là các trận bóng đá có đủ chuẩn HD không, và các kênh SD thì như thế nào, Mong các bạn góp ý vì minh đang phân vân giữa VTC HD và K+ HD
Cám ơn các bạn

Danh

NguyenDacDanh

Tôi mới lắp từ thứ 7, Anh em chưa biết thì tôi có tý thông tin cho Anh Em đây.

Bóng đá chuẩn HD miễn chê, cực nét tương đương VTC-HD phát worldcup 2010, chứ không phải HD của ngoại hạng Anh thứ 7 đâu nhé. Và của 3 giải ngoại hạng luôn. C1 thì chưa được xem nhưng thấy giới thiệu tối nay và tối mai ở 2 kênh K+1 và K+NS sẽ phát liên tiếp 4 trận hay của C1 (có asenal, barca gì đó) chất lượng HD.

Ngoài ra thì họ còn có phim.. nhưng mình thấy chủ yếu là phim của Pháp (vụ này mình không khoái lắm vì mình chỉ thích phim Mỹ thôi). Và thấy giới thiệu cả phim Hàn Quốc nhiều tập... , vụ này không khoái lắm vì mình ghét đặc mấy cái vụ HQ. Trước đây chán VTC-HD cũng chỉ vì lý do này.

HBO và starmovies cũng là chuẩn HD luôn, một số film mới của họ thì chất lượng miễn bàn, xem còn sướng hơn mấy film lấy torrent về dụng lượng 4~6gb/ film. Mỗi tội chưa có phụ đề. TA phọt phẹt như mình có kiên nhẫn lắm thì cũng được 2p - chuyển kênh khác...

Các kênh còn lại cũng rứa VTC-HD, nhìn chung cũng chỉ có K+1 và K+NS là xem chủ yếu. Tốt nhất nếu muốn xem truyền hình = HD thì nên sử dụng cả 2 đầu K+HD và VTC-HD (tiếc là lỡ bán VTC-HD mất rồi, thỉnh thoảng có chương trình ca nhạc theo yêu cầu cũng tàm tạm..)

Khì khì, nếu máu thì cứ múc thôi, chờ đợi đến bao giờ các Bác.

Cam ơn nhưng thông tin bổ ích của bạn nghe. minh đang phân vân giữa VTC HD và K+HD

ffv

Active Member

Có ai xài K+HD chưa xin tư vấn cho mình, các kênh HD của K+ có đủ chuẩn HD không, đặc biệt là các trận bóng đá có đủ chuẩn HD không, và các kênh SD thì như thế nào, Mong các bạn góp ý vì minh đang phân vân giữa VTC HD và K+ HD
Cám ơn các bạn

Danh

Giải bóng đá Pháp xấu vô cùng, mặc dù phát trên K+NS HD, may mà chả có ai xem. Nói chung nếu mục đích là xem bóng đá thì chọn K+, còn nếu không máu bóng đá thì VTC vẫn hơn.

Bên trên