Dành cho những người dùng K+HD.

boy_hn

Active Member
Ðề: Dành cho những người dùng K+HD.

E nge nói lí do như vậy là k+ giờ fai chia sẻ vs vtvcab .

boy_hn

Active Member

Các bác ơi cho em hỏi 1 chút , hiện em đang dùng VTVcab hd và mua thêm gói k+ 150 nghìn vào VTVcab bằng cách nạp thẻ , bên k+ có nói là bán gói k+ gồm 3 kênh là k+1 , k+ns và k+pm cho các nhà đài khác với giá 150 nghìn .Hiện giờ gói k+ của VTVcab mà em đang mắc chỉ có mỗi 2 kênh là k+1 , k+ns . Vậy không biết vài hôm nữa có được up thêm kênh k+pm như bên k+ hay không ?
Lắp thế này thì bạn lắp k+ luon đi có 270k/ tháng.vtvcab HD 160k + 150k gói kênh k+ = 310k.

dhpaul

Well-Known Member

Có bác nào nhận thấy chất lượng âm thanh các kênh VTV SD trên K+ hiện tại đang rất thảm không, em xem chung kết Sao Mai mà nghe tiếng cứ như đang nghe MP3 hoặc WMA nén 32 kbps chứ không sắc và rõ như hồi trước. Hiện tượng này xuất hiện từ thời điểm VTV phát thêm tần số DVB-S2 trên vệ tinh, nên em không biết là lỗi này thuộc VTV hay K+ nữa. Hình ảnh thì rất tuyệt vời nhưng tiếng nghe hãi quá :((

jamateur

Member
Re: Ðề: Dành cho những người dùng K+HD.

Có bác nào nhận thấy chất lượng âm thanh các kênh VTV SD trên K+ hiện tại đang rất thảm không, em xem chung kết Sao Mai mà nghe tiếng cứ như đang nghe MP3 hoặc WMA nén 32 kbps chứ không sắc và rõ như hồi trước. Hiện tượng này xuất hiện từ thời điểm VTV phát thêm tần số DVB-S2 trên vệ tinh, nên em không biết là lỗi này thuộc VTV hay K+ nữa. Hình ảnh thì rất tuyệt vời nhưng tiếng nghe hãi quá :((
Em đang phải bật nextTV của Viettel để coi chung kết Sao mai đây. Tiếng nhỏ quá, hình SD cũng không sắc như bên Viettel.

boy_hn

Active Member

Tiếng hơi nhỏ thì cho to dc.còn hình ảnh thì đẹp hơn trc rồi fai k bác.e thấy nhieu ng khen các kênh sd trên k+ đẹp hơn trc rồi.e chưa về quê lên chưa dc xem#:-S

jetleevn

20h30 tối nay Bundesliga có 5 trận diễn ra cùng giờ. Vậy mà K+1HD và K+1NS chiếu phim, K+PM HD trực tiếp bóng chuyền bãi biển. K+PC độc quyền phát 1 trận Bundesliga. Tuần này cả hai đội BM và Dortmund không được trực tiếp trận nào. Mấy thằng K+ ơi, không có BLV thì cứ phát không có bình luận cũng được. Cho khán giả xem tiếng gốc càng hay. Làm ăn thế này mà được à hả mấy con D O G. 270k một tháng tau bỏ ra đấy.

Bác chú ý cách phát ngôn

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

minhhuub

Active Member

Tiếng hơi nhỏ thì cho to dc.còn hình ảnh thì đẹp hơn trc rồi fai k bác.e thấy nhieu ng khen các kênh sd trên k+ đẹp hơn trc rồi.e chưa về quê lên chưa dc xem#:-S

Đẹp mẹ gì, nhồi nhét ko khác gì VTC. Nói chung là nát. Muốn đẹp thì phải như nhóm kênh SD của HTV nó phát ấy

poemhp0

Member
20h30 tối nay Bundesliga có 5 trận diễn ra cùng giờ. Vậy mà K+1HD và K+1NS chiếu phim, K+PM HD trực tiếp bóng chuyền bãi biển. K+PC độc quyền phát 1 trận Bundesliga. Tuần này cả hai đội BM và Dortmund không được trực tiếp trận nào. Mấy thằng K+ ơi, không có BLV thì cứ phát không có bình luận cũng được. Cho khán giả xem tiếng gốc càng hay. Làm ăn thế này mà được à hả mấy con D O G. 270k một tháng tau bỏ ra đấy.

Bác chú ý cách phát ngôn
Cũng may em còn hợp đồng với nextTV nên sctv15 cũng xem được trận 20h30 có Dortmun.

Mr Manh

Lắp VTVcab đi cho nó nhanh xem khá đầy đủ và BLV đỡ ức chế hơn mấy chú thổi lửa của k+

boy_hn

Active Member

Đẹp mẹ gì, nhồi nhét ko khác gì VTC. Nói chung là nát. Muốn đẹp thì phải như nhóm kênh SD của HTV nó phát ấy

E thấy bác khen hình ảnh thì đẹp rồi e cứ tưởng đẹp hơn trc rồi.còn bác so sánh vs mấy kênh của htv thì mấy kênh sd trên k+ ăn sao dc cách kênh của htv

quanhuy90

Member

chả hiểu giải Bundesliga các đài ở Việt Nam lấy tín hiệu từ nhiều nguồn khác nhau hay sao mà có trận thì có bảng tỉ số có trận thì không, trên k+ thì có trận bảng tỉ số kiểu khác nữa. xem bóng đá mà không có bảng tỉ số ở góc màn hình thì khó chịu lắm.

dhpaul

Well-Known Member

Nói chung là nhồi ít hơn VTC 1 chút =)) Độ nhồi của HTV cũng ngang ngửa VTC, nhưng vì họ dùng MPEG4 lại hậu kỳ quá tốt nên hình ảnh đẹp hơn.
Tiếng mấy kênh VTV SD của K+ to nhỏ không đều, nhưng cái đấy có thể chỉnh được, còn chất lượng âm thanh trên các kênh đó giờ quá kinh khủng.

Minhsur

Banned

Nói chung là nhồi ít hơn VTC 1 chút =)) Độ nhồi của HTV cũng ngang ngửa VTC, nhưng vì họ dùng MPEG4 lại hậu kỳ quá tốt nên hình ảnh đẹp hơn.
Tiếng mấy kênh VTV SD của K+ to nhỏ không đều, nhưng cái đấy có thể chỉnh được, còn chất lượng âm thanh trên các kênh đó giờ quá kinh khủng.

Nếu nói về chất thì chỉ có kênh 84 là hình ảnh đẹp, âm thanh dolby. Mình hay ngó kênh này.

quanhuy90

Member

hồi K+ HD mới ra đời thì 2 kênh NGC HD và Discovery HD Word thì hình ảnh và âm thanh là trên cả tuyệt vời nhưng từ khi mất đi rồi trở lại đã không còn như trước nữa. trên K+HD hiện nay kênh có chất lượng hình ảnh và âm thanh tuyệt hảo nhất là kênh Fox Sport plus.

boy_hn

Active Member

hồi K+ HD mới ra đời thì 2 kênh NGC HD và Discovery HD Word thì hình ảnh và âm thanh là trên cả tuyệt vời nhưng từ khi mất đi rồi trở lại đã không còn như trước nữa. trên K+HD hiện nay kênh có chất lượng hình ảnh và âm thanh tuyệt hảo nhất là kênh Fox Sport plus.

Hbo HD và stamovies HD .AXN HD e thấy chất lượng cũng rất tuyệt vời.chất lượng có kém hơn trc 1 chút nhưng xem vẫn khá đẹp.khó mà phát hiện .trừ trường hợp nhìn kĩ mới thấy

vo7210

Well-Known Member

Em mới lắp K+ HD được 3 ngày, mấy bác dùng lâu có kinh nghiệm chỉ dùm em cách dò thêm kênh htv thể thao để tối xem siêu cup Anh với.

boy_hn

Active Member

Em mới lắp K+ HD được 3 ngày, mấy bác dùng lâu có kinh nghiệm chỉ dùm em cách dò thêm kênh htv thể thao để tối xem siêu cup Anh với.

Htv9 trực tiếp đấy.việc gì fai dò nữa còn nếu bác thjk dò thêm TP của htv thì sẽ bị mất 1TP của k+ trong đó có 2 kenh thethaotv và bóng đá tv.và mấy kênh vtv.suy ngĩ trc khi dò

Bên trên